đăng ký sử dụng LĐ 36ng, trả lương cho 20 người??Mọi người chỉ mình với

• Thread starter ngvan78
  • Ngày gửi
N

ngvan78

Guest
26/2/08
24
0
1
Tp.HCM
Các bạn ơi, cho mình hỏi, mình đăng ký sử dụng lao động là 36 người, nhưng trên bảng lương mình chỉ chi lương cho 20 người thôi như vậy có được không? vì bên cty mình thuê cty DV ke toan làm , họ chỉ chi lương có 20 người thôi, như vậy có được không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngvan78

Guest
26/2/08
24
0
1
Tp.HCM
Mọi người ơi, giúp mình với, vì cty mình thuê cty DV ktoán làm, nhưng họ chỉ chi lương cho khoảng 20 người thôi, trong khi đó mình đã báo cáo use LĐ 36 người rồi, có sao không?

S

study1003

Trung cấp
8/8/06
132
0
0
TP.HCM
nếu đăng ký 36ng thì bạn sửa lại bảng lương cho đúng 36ng, còn việc bảng lương 20ng thì thuế ko yêu cầu bạn đưa bảng đăng ký lao động đâu, bên thuế chỉ quan tâm đến việc bạn đưa các chi phí vào như thế nào và hợp đồng lao động của từng ng có trên bảng lương thôi.

T

titcoi05

Còi nhất hội
19/11/07
96
0
0
Hà Nội
Mọi người ơi, giúp mình với, vì cty mình thuê cty DV ktoán làm, nhưng họ chỉ chi lương cho khoảng 20 người thôi, trong khi đó mình đã báo cáo use LĐ 36 người rồi, có sao không?

Việc bạn đăng ký trên bản đăng ký kế hoạch tiền lương đầu năm là 36 người nhưng thực tế bạn chỉ thuê 20 người thì bạn chỉ làm bảng lương cho 20 người đấy thôi.
Thân.

N

ngvan78

Guest
26/2/08
24
0
1
Tp.HCM
Cho mình hỏi thêm nha, Cty minh là cty TNHH 2 thành viên, thì 1 ngừơi làm GĐ và 1 người làm P.GĐ vậy trên bảng lương mình chi lương cho 2 người này có đc không? Xin cảm ơn

T

titcoi05

Còi nhất hội
19/11/07
96
0
0
Hà Nội
Cho mình hỏi thêm nha, Cty minh là cty TNHH 2 thành viên, thì 1 ngừơi làm GĐ và 1 người làm P.GĐ vậy trên bảng lương mình chi lương cho 2 người này có đc không? Xin cảm ơn

Không thành vấn đề, bạn cứ việc tính lương cho cả 2 người đó bạn nhé.

Bekis

Bekis

Cao cấp
19/5/08
228
3
18
thanh thai
Số người lao động mà bạn đăng ký trên bảng đăng ký KẾ HOẠCH tiên lương chỉ là kế hoạch thôi. Quan trọng là thực tế có bao nhiêu người làm việc thì tính lương cho bấy nhiêu.
Cho nên: bạn đăng ký sử dụng lao động là 36 người, nhưng trên bảng lương chỉ chi lương cho 20 người chẳng có sao cả. Quan trọng là bạn phải biết hợp thức hóa bảng luơng để nó trở thành chi phí hợp lý.

Đối với GD và PGD vẫn được hưởng lương bình thường.
Goodluck!!

Sửa lần cuối:
H

Hoàng Hồng Yến

Guest
25/7/07
51
0
0
43
Hà Đông Hà Tây

Bạn phải chứng minh được là hai người GĐ và PGĐ trong công ty bạn có tham gia hoạt động sản xuất kinh doanh thì mới được chi lương nhé ! Thực tế cả hai người đó đều tham gia hoạt động sản xuất kinh doanh của công ty thì đương nhiên vẫn có tên hai người này trong bảng lương và chi lương được mà.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA