Chi phí nhân công thuê ngoài. help me...

• Thread starter hongvan85
  • Ngày gửi
H

hongvan85

Guest
Cty em ký hợp đồng dịch vụ lắp đặt máy trạm, thuê nhân công ở ngoài. Hợp đồng này kéo dài từ T9/2007 đến T1/2008, và có giá trị lớn. Em ko biết phải hạch toán chi phí tiền công này như thế nào vào năm 2007 và T1/2008? Em có được phân bổ tiền lương nhân công này ko? nếu phân bổ thì như thế nào? Mong các anh chị giải đáp giùm em. Em đang cần gấp lắm. Cảm ơn nhiều ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
itamateurvn

itamateurvn

Thành viên không tích cực
16/10/07
237
0
0
Mường Tè
Cty em ký hợp đồng dịch vụ lắp đặt máy trạm, thuê nhân công ở ngoài. Hợp đồng này kéo dài từ T9/2007 đến T1/2008, và có giá trị lớn. Em ko biết phải hạch toán chi phí tiền công này như thế nào vào năm 2007 và T1/2008? Em có được phân bổ tiền lương nhân công này ko? nếu phân bổ thì như thế nào? Mong các anh chị giải đáp giùm em. Em đang cần gấp lắm. Cảm ơn nhiều ạ.
Bạn nói rõ hơn đi, máy đó là máy gì, lắp mới hay lắp đặt lại. Lắp máy nhằm mục đích gì?

T

tranxuanthien

Guest
27/3/05
99
0
0
Tam Ky
Theo tôi nghĩ bạn tính chi phí nhân công này vào trong công trình lắp máy đó giống như một công trình xây lắp kéo dài qua nhiều năm của DN xây lắp thôi. Còn từ "phân bổ" không rõ bạn muốn đền cập đến phân bổ gì.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA