Phần mềm HTKK 1.3.0

• Thread starter nhumy
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
N

nhumy

Guest
10/3/08
13
0
0
39
Hà Nội
Chào các bạn,

Mình thấy trên diễn đàn nói về việc sử dụng phần mềm HTKK mới 1.3.0. Vậy bắt đầu từ tháng 3/2008 các doanh nghiệp đều phải sử dụng phiên bản mới này à? Doanh nghiệp mình đang sử dụng phần mềm HTKK 1.2.0 và trong tháng 2/2008 vừa rồi bên mình được khấu trừ thuế chuyển sang kỳ sau. Vậy khi chuyển sang phần mềm HTKK 1.3.0 có được ko?
Cùng tư vấn giúp mình nhé!

Khóa học Quản trị dòng tiền
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Chào các bạn,

Mình thấy trên diễn đàn nói về việc sử dụng phần mềm HTKK mới 1.3.0. Vậy bắt đầu từ tháng 3/2008 các doanh nghiệp đều phải sử dụng phiên bản mới này à?

Bạn lên ngay Chi cục thuế tại bảng Thông báo, hoặc tại bộ phận tiếp nhận (Hỗ trợ kê khai nộp thuế) để xem chi tiết, vì thực tế có nhiều nơi đã áp dụng HTKK v1.3 nhưng có nhiều chỗ vẫn áp dụng HTKK v1.2....

Nhưng theo Tổng cục Thuế thì HTKK áp dụng bắt đầu từ Tháng 02/2008.

Doanh nghiệp mình đang sử dụng phần mềm HTKK 1.2.0 và trong tháng 2/2008 vừa rồi bên mình được khấu trừ thuế chuyển sang kỳ sau. Vậy khi chuyển sang phần mềm HTKK 1.3.0 có được ko?
Cùng tư vấn giúp mình nhé!
Chuyển được bạn ạ, bạn nhập chỉ tiêu số [11] phần thuế còn được khấu trừ .

Chúc cuối tuần vui vẻ

N

nguyenduybangtb

Guest
9/10/04
58
0
0
Ha Noi
T3 (Kỳ KK T2) bạn nộp mẫu HTKK120 vẫn được cơ quan thuế chấp nhận. Bắt đầu T4 (Kỳ KK T3) mới áp dụng theo mẫu HTKK1301

N

nguyen bao han

Guest
28/11/07
21
0
1
38
ha noi
có bạn nào giúp mình được không, cho mình hỏi là khi mình vào phiên bản 1.3.0.1 . ở trong phần trợ giúp tại sao lại kh ô ng có hướng dẫn làm các mẫu như ở phiên bản 1.2.0 mà mình vào nội dung hướng dẫn chỉ hiện ra phần giới thiệu, cảm ơn các bạn nhiểu nhiều

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
có bạn nào giúp mình được không, cho mình hỏi là khi mình vào phiên bản 1.3.0.1 . ở trong phần trợ giúp tại sao lại kh ô ng có hướng dẫn làm các mẫu như ở phiên bản 1.2.0 mà mình vào nội dung hướng dẫn chỉ hiện ra phần giới thiệu, cảm ơn các bạn nhiểu nhiều

Trong HTKK V1.3.0 (Dĩa CD) có file Word riêng hướng dẫn chi tiết sử dụng HTKK (không tích hợp trong phần mềm) -

Còn HTKK V1.3.0.1 được xem như là 1 bản cập nhật.

Bạn tìm đọc file hướng dẫn sử dụng tại dĩa CD hoặc tại website ngành thuế nhé

Chúc vui!

N

nguyen bao han

Guest
28/11/07
21
0
1
38
ha noi
Trong HTKK V1.3.0 (Dĩa CD) có file Word riêng hướng dẫn chi tiết sử dụng HTKK (không tích hợp trong phần mềm) -

Còn HTKK V1.3.0.1 được xem như là 1 bản cập nhật.

Bạn tìm đọc file hướng dẫn sử dụng tại dĩa CD hoặc tại website ngành thuế nhé

Chúc vui!

em có in tài liệu hướng dẫn sử dụng ứng dụng hỗ trợ kê khai thuế HTKK 1.3.0.1 của tổng cục thuế nhưng em thấy nó hướng dẫn không chi tiết anh ạ. Ví dụ như mẫu tờ khai thuế TNDN tạm tính mẫu 01A/TNDN . Trong tài liệu ghi" Tài liệ hướng dẫn kê khai là một tài liệu độc lập nằm ngoài tài liệu hướng dẫn sử dụng hệ thống HTKK 1.3. Tuy nhiên tài liệu trợ giúp của chương trình sẽ nói chi tiết đến hướng dẫn kê khai cho tứng chỉ tiêu. bạn hãy xem tài liệu hướng dẫn hoặc nhấn phím F 1 bạn sẽ được trợ giúp chi tiết về hướng dẫn khai thuế TNDN tạm tính" Như thế đấy anh ạ. MÀ ấn trợ giúp chẳng thấy gì. Hix

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
em có in tài liệu hướng dẫn sử dụng ứng dụng hỗ trợ kê khai thuế HTKK 1.3.0.1 của tổng cục thuế nhưng em thấy nó hướng dẫn không chi tiết anh ạ. Ví dụ như mẫu tờ khai thuế TNDN tạm tính mẫu 01A/TNDN .

Theo mục lục tài liệu hướng dẫn sử dụng HTKK thì phần hướng dẫn lập mẫu 01A/TNDN nằm tjai trang 39.

Đây là tài liệu hướng dẫn sử dụng phần mềm HTKK, còn các chỉ tiêu trong phần mềm, ví dụ như
- Doanh thu phát sinh trong kỳ
- Thuế thu nhập doanh nghiệp phát sinh trong kỳ
- Thuế thu nhập doanh nghiệp tính theo thuế suất chung
- Thuế thu nhập doanh nghiệp tính theo thuế suất ưu đãi
- Thuế TNDN phải nộp trong kỳ
v.v
thì chúng ta cần phải tham khảo các tài liệu khác....

Bạn có thể tham khảo thêm tài liệu của Cục thuế Tp. HCM tại www.hcmtax.gov.vn

Sửa lần cuối:
T

thanh84

Guest
22/4/08
1
0
0
39
Ha Noi
Ho tro Ke khai thue 1.3.0.1

Chào các bạn!
Đã có ai làm thuế TNDN Tạm tính Quý I/2008 chưa? Bên mình làm rồi nhưng Lợi nhuận phát sinh trong kỳ bị âm (-) ( Chỉ tiêu 12 đó) cho nên khi đánh chỉ tiêu thuế suất 28% phần mềm hỗ trợ kê khai thuế 1.3.0.1 ko chấp nhận. Có ai biết thì nhắn cho mình với?
Cảm ơn nhiu!

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Chào các bạn!
Đã có ai làm thuế TNDN Tạm tính Quý I/2008 chưa? Bên mình làm rồi nhưng Lợi nhuận phát sinh trong kỳ bị âm (-) ( Chỉ tiêu 12 đó) cho nên khi đánh chỉ tiêu thuế suất 28% phần mềm hỗ trợ kê khai thuế 1.3.0.1 ko chấp nhận. Có ai biết thì nhắn cho mình với?
Cảm ơn nhiu!

Khi lợi nhuận âm, HTKK sẽ k cho phép nhập chỉ tiêu đó... Bạn cứ in bình thường đi không sao cả

N

nguyen bao han

Guest
28/11/07
21
0
1
38
ha noi
Theo mục lục tài liệu hướng dẫn sử dụng HTKK thì phần hướng dẫn lập mẫu 01A/TNDN nằm tjai trang 39.

Đây là tài liệu hướng dẫn sử dụng phần mềm HTKK, còn các chỉ tiêu trong phần mềm, ví dụ như
- Doanh thu phát sinh trong kỳ
- Thuế thu nhập doanh nghiệp phát sinh trong kỳ
- Thuế thu nhập doanh nghiệp tính theo thuế suất chung
- Thuế thu nhập doanh nghiệp tính theo thuế suất ưu đãi
- Thuế TNDN phải nộp trong kỳ
v.v
thì chúng ta cần phải tham khảo các tài liệu khác....

Bạn có thể tham khảo thêm tài liệu của Cục thuế Tp. HCM tại www.hcmtax.gov.vn

em cảm ơn anh nhiều!

1

18081976

Guest
18/7/07
17
0
0
Quang Ngai
Xin chào mọi người,DN của mình từ tháng này trở đi sẽ dùng PM HTKK 1.3.0 nhưng mình vẫn chưa biết cách nhập dữ liệu thế nào, nếu nhập trực tiếp vào PM thì mình thấy hơi rích rắc nhưng khi mình bấm vào dòng " nhập dữ liệu từ file " thì dữ liệu không tự nhảy vào dù mình đã làm file riêng cho từng tháng.Không hiểu mình chưa biết làm hay là PM của mình cài bị lỗi.Các bạn có kinh nghiệm rồi hướng dẫn giúp mình nhé.

phantuannam : Bạn xem topic hướng dẫn sử dụng HTKK bằng hình ảnh của thành viên boloncon
http://www.webketoan.vn/forum/showthread.php?t=44410

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
Xin chào mọi người,DN của mình từ tháng này trở đi sẽ dùng PM HTKK 1.3.0 nhưng mình vẫn chưa biết cách nhập dữ liệu thế nào, nếu nhập trực tiếp vào PM thì mình thấy hơi rích rắc nhưng khi mình bấm vào dòng " nhập dữ liệu từ file " thì dữ liệu không tự nhảy vào dù mình đã làm file riêng cho từng tháng.Không hiểu mình chưa biết làm hay là PM của mình cài bị lỗi.Các bạn có kinh nghiệm rồi hướng dẫn giúp mình nhé.
Bạn ơi những vấn đề này được nói rất nhiều trong các bài post trước rồi, bạn làm siêng tìm lại các bài cũ để xem nhé. Giải thích và hướng dẫn rõ lắm đó. Chịu khó nhé đồng hương!!!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA