doanh thu , giá vốn

Thảo luận trong 'QĐ 15 - Chế độ kế toán DN' bắt đầu bởi DHH, 23 Tháng ba 2008.

1,810 lượt xem

1. DHH

DHH Thành viên thân thiết

cty mình trong tháng này có một khoản phải thu từ khách hàng, mình định viết hoá đơn , nhưng giá vốn cho phần doanh thu đó mình chưa có hoá đơn, vì giá trị dưới 100.000 đ nên cty đối tác không xuất hoá đơn cho cty mình mà chỉ có phiếu thu, họ bảo khi nào trên 100.000 đ thì họ viết
    Vậy mình để sang tháng sau mình hạch toán doanh thu và phần giá vốn tương ứng với phần doanh thu đó có đc không ?

2. BUI CHI THANH

BUI CHI THANH Thành viên sơ cấp

Bạn nói rõ hơn được không vì bạn phải thu khách hàng có nghĩa là bạn đang bán hoặc làm một dịch vụ gì đó cho khách hàng thì bạn xuất hóa đơn sau lại đợi đến họ xuất hóa đơn. em xem lại nhé.

3. DHH

DHH Thành viên thân thiết

tức là cty em thông qua một cty khác để chở chuyến hàng này đi tới địa chỉ mà người mua bên em yêu cầu
    mà cước phí rất nhỏ, dưới 100.000 nên cty đó nói để sang tháng sau khi gtrị tt trên 100 thì họ sẽ viết hd cho bên em ,nên cty em cũng định sẽ viết hd đầu ra cho khách của cty emvào tháng sau ?

4. caomytrinh

caomytrinh Thành viên sơ cấp

theo luật thì ko được đâu em. Nhưng nếu không có đầu vào mà bên mua đồng ý lấy hoá đơn vào tháng sau thì em cứ im lặng mà làm vẫn được. thân

5. lang tu

lang tu Guest

Được chứ. Cứ để dòn nhiều chuyến vận chuyển rồi xuất hoá đơn 1 lần. Chứ chi phí nhỏ quá làm sao người ta xuất hoá đơn được.