doanh thu , giá vốn

• Thread starter DHH
  • Ngày gửi
DHH

DHH

Cao cấp
23/11/06
359
0
16
ha noi
cty mình trong tháng này có một khoản phải thu từ khách hàng, mình định viết hoá đơn , nhưng giá vốn cho phần doanh thu đó mình chưa có hoá đơn, vì giá trị dưới 100.000 đ nên cty đối tác không xuất hoá đơn cho cty mình mà chỉ có phiếu thu, họ bảo khi nào trên 100.000 đ thì họ viết
Vậy mình để sang tháng sau mình hạch toán doanh thu và phần giá vốn tương ứng với phần doanh thu đó có đc không ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

BUI CHI THANH

Guest
21/2/06
479
2
0
48
VUNG TAU
cty mình trong tháng này có một khoản phải thu từ khách hàng, mình định viết hoá đơn , nhưng giá vốn cho phần doanh thu đó mình chưa có hoá đơn, vì giá trị dưới 100.000 đ nên cty đối tác không xuất hoá đơn cho cty mình mà chỉ có phiếu thu, họ bảo khi nào trên 100.000 đ thì họ viết
Vậy mình để sang tháng sau mình hạch toán doanh thu và phần giá vốn tương ứng với phần doanh thu đó có đc không ?

Bạn nói rõ hơn được không vì bạn phải thu khách hàng có nghĩa là bạn đang bán hoặc làm một dịch vụ gì đó cho khách hàng thì bạn xuất hóa đơn sau lại đợi đến họ xuất hóa đơn. em xem lại nhé.

DHH

DHH

Cao cấp
23/11/06
359
0
16
ha noi
tức là cty em thông qua một cty khác để chở chuyến hàng này đi tới địa chỉ mà người mua bên em yêu cầu
mà cước phí rất nhỏ, dưới 100.000 nên cty đó nói để sang tháng sau khi gtrị tt trên 100 thì họ sẽ viết hd cho bên em ,nên cty em cũng định sẽ viết hd đầu ra cho khách của cty emvào tháng sau ?

C

caomytrinh

Guest
21/3/08
11
0
0
48
vungtau
theo luật thì ko được đâu em. Nhưng nếu không có đầu vào mà bên mua đồng ý lấy hoá đơn vào tháng sau thì em cứ im lặng mà làm vẫn được. thân

L

lang tu

Guest
Được chứ. Cứ để dòn nhiều chuyến vận chuyển rồi xuất hoá đơn 1 lần. Chứ chi phí nhỏ quá làm sao người ta xuất hoá đơn được.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA