Hồi ức........

• Thread starter Anh_Nguyet
  • Ngày gửi
Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
Em : Trên bầu trời có muôn ngàn vì sao sáng, em cũng chỉ là 1 vì sao trong những vì sao ấy! vì sao của em k bao giờ tắt, nó chỉ lu mờ trong mắt của anh mà thôi! vì sao của em chỉ thật sự tỏa sáng khi em là duy nhất của anh, vì như thế em sẽ không bị những ánh sáng khác làm em mờ nhạt trước ánh mắt của anh!
em luôn cảm thấy buồn khi nghĩ về anh! em luôn nhìn thấy anh vì anh là điểm sáng duy nhất của em , anh có biết không! em thật sự k muốn xuất hiện trước anh vì em sợ sự lạnh nhạt của anh! em sợ mình càng muốn gần anh anh lại càng xa em! thà cứ như thế nhé anh!

Anh
: Đôi lúc anh tự hỏi tại sao anh và em lại xa cách nhau đến thế, anh chẳng biết vì sao?! Thật sự, anh muốn quan tâm đến em nhiều, thật nhiều... nhưng đôi lúc anh chẳng hiểu liệu tình cảm đó sẽ đi về đâu, anh không muốn em phải đau khổ vì anh như trước kia em đã từng trải qua như vậy. Anh nhớ lúc trước em đã từng hỏi anh : Chúng ta làm bạn bình thường hay thân hơn một chút? Lúc đó, anh chỉ cười và im lặng. Rồi một lần em lại hỏi anh : Nếu em làm một điều gì đó anh thật là giận thì anh có trách em ko? Anh trả lời : "Không". Em hỏi anh: Nếu người anh thương tự nhiên biến mất không lý do anh sẽ như thế nào?. Anh trả lời :"Buồn chứ sao nữa!".
Không gặp em anh nhớ em thật nhiều, nhớ khuôn mặt cười thân thiện của em, nhớ lúc em nói " cá mập ăn thịt anh thì em nói chuyện với ai", nhớ lúc em nói "lên mạng không gặp anh em buồn lắm" , nhớ câu chuyện cổ tích con thằn lằn mà em đã kể cho anh nghe, nhớ lúc vì anh mà em bị người ta bảo "are you mad?", những hôm đi học ra đói bụng gặp em tụi mình cùng đi "ăn cơm sinh viên", nhớ lúc em chờ anh 2h ,2h15, 2h30, 3h,3h30 ,4h,... thực sự lúc ấy anh thương em nhiều lắm. Nhưng anh sợ. Anh muốn lẩn tránh em và anh không muốn không gặp em nữa để rồi em sẽ quên anh. Anh sợ em giận anh, anh sợ sẽ làm ảnh hưởng đến cuộc sống và công việc học tập của em. Anh không định nói ra những điều này. Anh chỉ muốn quay lại lúc đầu khi em bảo: Em không thích người ta không tập trung nói chuyện với em!.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
Khi yêu bằng trái tim con người, tình yêu đó có khi làm đau người khác. Nhưng khi yêu bằng một trái tim thiên thần, tình yêu đó chỉ có thể làm đau chính mình. Có điều là trái tim thiên thần vốn trong suốt nên chẳng có ai nhìn thấy được niềm đau đó, và vì vậy người ta thường cho rằng đã là thiên thần thì chẳng bao giờ biết đến buồn đau ...:Đã là người, ai cũng một lần hoặc nhiều lần đã khóc, có giọt nước mắt cho niềm vui và có những giọt nước mắt cho nỗi buồn.Giọt nước mắt vẫn lặng lẽ theo ta trên chặng dường ta bước,khóc không hẳn là buồn vì có những giọt nước mắt tuôn chảy khi ta thực sự hạnh phúc. Hạnh phúc vì được sinh ra trên đời,hạnh phúc vì có ba có mẹ,có anh chị em,hạnh phúc vì có một người bạn thân để sẻ chia,hạnh phúc vì có một người để yêu,để nhớ,để giận hờn,hạnh phúc vì có một người bạn trăm năm,hạnh phúc vì có thêm một đứa trẻ ra đời….
Vì vậy, trong cuộc sống, bạn ơi hãy nhớ rằng, đừng cố gắng che giấu những giọt nước mắt.Hãy khóc để là chính mình, bạn nhé! Vì nước mắt là kết tinh của những cảm xúc, tình cảm của con người. Hãy khóc để rồi cười chứ đừng cười nhiều để rồi phải khóc ...Nếu có lần em dựa vai anh mà khóc
Anh sẽ ôm em và tặng em bình an
Anh sẽ luôn ở cạnh em không dối gian
Em luôn có bờ vai anh để khóc
Em sẽ không bao giờ bị lẻ loi cô độc
Em không bao giờ thiếu một bờ vai
Em không bao giờ thiếu một vòng tay
Khóc đi dựa vào vai anh mà khóc:ezpi_hear

Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
935