Hóa đơn GTGT như thế này có ổn không ?

• Thread starter cphoatrang
  • Ngày gửi
C

cphoatrang

Guest
20/2/08
20
0
0
Hanoi
Bên em kinh doanh mặt hàng Văn Phòng Phẩm. Hôm vừa rồi bên nhà cung cấp xuất cho em hóa đơn GTGT nhưng trong nội dung chỉ ghi có " Mua hàng văn phòng phẩm", trong khi đó em mua rất nhiều mặt hàng. Như vậy thì có sao không?
Và khi xuất hóa đơn cho khách em cũng ghi "mua văn phòng phẩm" thì có được không? Liệu thuế họ có bắt giải trình không ?

Mong các bạn giúp đỡ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

denho

Guest
Bạn thân mến,
Bắt buộc phải có bảng kê chi tiết đính kèm, trên hoá đơn cần ghi rõ như vậy -"Mua hàng văn phòng phẩm (theo bảng kê đính kèm)"

C

cphoatrang

Guest
20/2/08
20
0
0
Hanoi
Như vậy mình sẽ bắt bên xuất hóa đơn sửa lại và kèm theo là bảng chi tiết đính kèm đúng không bạn?

kunkun

kunkun

(_ __')
18/9/07
462
0
16
Hồ Chí Minh
Bạn thân mến,
Bắt buộc phải có bảng kê chi tiết đính kèm, trên hoá đơn cần ghi rõ như vậy -"Mua hàng văn phòng phẩm (theo bảng kê đính kèm)"
bạn nên bắt họ xuất lại cho bạn HĐ đi..nếu ko ghi chi tiết mà chi chung chung là VPP thì cũng cần phải có dòng " xuất theo bảng kê chi tiết số **" nhá bạn..! chứ giả sử mình mua 1 lô ko có giấy A4 ( giả sử giấy này bạn mua lụi chợ đen ) thi căn cứ vào cái HĐ "VPP" mình cho nhập kho giấy đó theo cái HĐ đó thì thành ra hợp pháp mất tiêu rùi....ko đc nha bạn..!:015:

HuuLong

HuuLong

Guest
8/9/05
124
0
0
DaLat
www.danketoan.com
Được tất, miễn là có bản kê chi tiết đi kèm hoá đơn.

C

cphoatrang

Guest
20/2/08
20
0
0
Hanoi
Bạn nào có mẫu bảng kê không, cho mình xin với ?

Trường hợp mình xuất hóa đơn cho khách hàng( mua về sử dụng) thì mình cũng phải xuất hóa đơn kèm bảng kê chi tiết ?, nếu ghi chung chung là "mua văn phòng phẩm" thì có sao không?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA