Thu nhập của người làm kế toán

• Thread starter dola_vn2002
  • Ngày gửi
D

DongPhuong Ngo

Guest
2/6/08
11
0
0
Hà Nội
Vừa ra trường chưa có kinh nghiệm gì hết.Vô được công ty làm là tốt lắm rồi,

Đúng đây! Vừa ra trường cần gì lương chứ. Tranh thủ học hỏi kinh nghiệm đi bạn. Làm thật hăng vào. Lương chỉ cần đủ cho nhu cầu căn bản là đc rồi. :dance2:

Khóa học Quản trị dòng tiền
sukyo

sukyo

Gã lang thang cô đơn...
6/5/08
501
3
18
Rừng xanh.....
Hic... nhắc đến lương kế toán mà buồn.
Các bạn nói làm ít hưởng ít, làm nhiều hưởng nhiều sao? điều đó có thể đúng với KT các c.ty khối ngoài quốc doanh thôi. Còn tôi, 1 KT c.ty nhà nước ai cũng bảo ổn định nhưng với mức lương hệ số hơn 1000k/tháng thì chán chẳng muốn chết. Mà đã làm nhà nước cũng sinh ra một điều là ngại chuyển. Trong các C.ty nhà nước luôn sảy ra tình trạng kẻ làm không hết việc người thì ngồi chơi xơi nước chè cả ngày. Và có người đã nói làm nhà nước thì lương thấp mà làm nhiều thì bị chửi nhiều, làm ít thì bị chửi ít....ac ac....chán

luckygirl85

luckygirl85

Obstinate Lucky
7/3/06
867
6
18
39
Quán nem chua rán Bà Già
Vừa ra trường chưa có kinh nghiệm gì hết.Vô được công ty làm là tốt lắm rồi,

Đúng đây! Vừa ra trường cần gì lương chứ. Tranh thủ học hỏi kinh nghiệm đi bạn. Làm thật hăng vào. Lương chỉ cần đủ cho nhu cầu căn bản là đc rồi. :dance2:

Chẳng có giới hạn nào cho cái " nhu cầu bản năng" đâu bạn ạh. :038:[/QUOTE]

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
Chẳng có giới hạn nào cho cái " nhu cầu bản năng" đâu bạn ạh. :038:
[/quote]
Ờ, nhg chắc là chúng ta có xác định mục tiêu chính cho từng giai đoạn của mình chứ bạn nhỉ?!
Chỉ cần nghĩ đc như vậy bạn sẽ thấy được một cách rõ ràng cái nhu cầu căn bản có thẻ chấp nhận đc là thế nào. :007:

N

Nam Anh

Guest
27/9/07
2
0
0
42
somewhere else so far
Ờ, nhg chắc là chúng ta có xác định mục tiêu chính cho từng giai đoạn của mình chứ bạn nhỉ?!
Chỉ cần nghĩ đc như vậy bạn sẽ thấy được một cách rõ ràng cái nhu cầu căn bản có thẻ chấp nhận đc là thế nào. :007:

Xác định thì dĩ nhiên là xác định được, nhưng xác định được thì vẫn phải sống chứ nhỉ? Kinh nghiệm là cái quan trọng mười mươi mà bất ký sinh viên mới ra trường đều mong muốn, nhưng lương chẳng đủ ăn được ngày ba bữa, sức đâu mà tiếp thu kinh nghiệm, mà chiêm nghiệm, mà lấy sức phục vụ?:wall:
Co' người hỏi mình một câu khi phỏng vấn là : Nếu chúng tôi tuyển anh vào một vị trí lương rất cao mà anh chả học hỏi gì được, và một vị trí lương rất thấp mà anh học hỏi được rất nhiều. Anh sẽ chọn cái nào???
Nực cười quá sức. Cái gì mà offer lương cơ bản là 1 triệu rưỡi, còn lương "mềm" là 8 triệu rưỡi??? Chắc đây là cách mà người ta gọi: lương ít mà học hỏi được nhiều đây:032:

D

dola_vn2002

Trung cấp
16/3/06
76
0
6
hanoi
Thôi chả muốn bàn tán nhiều về đồng lương còm cõi !!:wall::wall:

Sửa lần cuối:
N

NguyenHongHa

Cao cấp
12/3/08
215
0
16
THANHPHOSONGHONG
Hiền ah. Mình cũng vừa nhận được 1 công việc kế toán thuế cho 1 Công ty kinh doanh đồ ăn nhanh (họ có 3 cửa hàng). Mình cũng phải làm tất cả các công việc kế toán có liên quan đến thuế và 1 phần nội bộ nữa, mà còn phải xem lại sổ sách của 1 cty khác của GĐ để chuẩn bị quyết toán nữa chứ. Thế nhưng mức lương cũng chỉ là 2tr (sau khi đã trừ tiền ăn trưa, BH...). Không biết là nếu so sánh trường hợp của mình và bạn thì sẽ thế nào nhỉ? Mà GĐ còn bảo đây là mức lương cao nhất mà chị í trả cho mình, các kế toán trước thì chỉ tối đa là 1.5tr thôi. Mình cũng đang cân nhắc, chưa dám nhận lời.

D

dola_vn2002

Trung cấp
16/3/06
76
0
6
hanoi
Hic, lương ơi là lương xăng xe đang tăng giá:wall:

Sửa lần cuối:
N

nguyenthy

Guest
24/8/04
11
0
0
HCM city
Hi các bạn,

Thật ra không phải kế tóan nào lương cũng thấp đâu. Có rất nhiều công ty nước ngoài trả lương rất cao.

Mình đi làm kế toán 10 năm rồi và vẫn sống được với nghề. Nhân viên của mình người thấp nhất lương cũng 7 triệu/tháng. Nhưng họ vẫn nhảy việc liên tục vì có công ty khác trả lương cao hon nữa.

Vì vậy các bạn đừng bi quan quá về nghề kế toán như thế.

Bekis

Bekis

Cao cấp
19/5/08
228
3
18
thanh thai
Hi các bạn,

Thật ra không phải kế tóan nào lương cũng thấp đâu. Có rất nhiều công ty nước ngoài trả lương rất cao.

Mình đi làm kế toán 10 năm rồi và vẫn sống được với nghề. Nhân viên của mình người thấp nhất lương cũng 7 triệu/tháng. Nhưng họ vẫn nhảy việc liên tục vì có công ty khác trả lương cao hon nữa.

Vì vậy các bạn đừng bi quan quá về nghề kế toán như thế.
Troi oi,Ban lam o dau vay, cho minh lam voi.

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
Hiền ah. Mình cũng vừa nhận được 1 công việc kế toán thuế cho 1 Công ty kinh doanh đồ ăn nhanh (họ có 3 cửa hàng). Mình cũng phải làm tất cả các công việc kế toán có liên quan đến thuế và 1 phần nội bộ nữa, mà còn phải xem lại sổ sách của 1 cty khác của GĐ để chuẩn bị quyết toán nữa chứ. Thế nhưng mức lương cũng chỉ là 2tr (sau khi đã trừ tiền ăn trưa, BH...). Không biết là nếu so sánh trường hợp của mình và bạn thì sẽ thế nào nhỉ? Mà GĐ còn bảo đây là mức lương cao nhất mà chị í trả cho mình, các kế toán trước thì chỉ tối đa là 1.5tr thôi. Mình cũng đang cân nhắc, chưa dám nhận lời.

Mình thấy mức lương ko những tuỳ vào khả năng và nhg công việc mình làm đc mà còn tuỳ vào công ty nữa. Lương như bạn nói, với lượng công việc đó, mình thấy... thấp! Sorry!
So sánh lương bạn và bạn Hiền là hơi khập khễnh.
Bạn phải tuỳ vào công việc và tình hình của công ty để đưa ra mức lương đề nghị. ---> "Sa" vào công ty nào là vấn đề hên xui!

Ah, lưu ý là đừng nghe GĐ nói! :1nono:Sếp mình mỗi khi nói gì với mình thì mình đều phải trừ hao! Trừ vấn đề chuyên môn ra, mình hầu như ko tin ổng bất cứ vấn đề gì, nhất là khi ổng hứa này kia.. :lol:

Ở Capuchia thì có qua ko Bekis ?! :005:

Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
Tớ làm hok có lương :wall::wall::wall::wall:

N

nguoiconxunui

Khách vãng lai
29/6/04
1,280
215
63
Bình Định
aso2pc.co.cc

nếu bạn nhìn lương tìm việc thì nên coi lại chút , trên vietnamworks người ta tuyển kế toán có mức lương >400$ không phải là ít , có điều bạn tự tin đáp ứng đủ các điều kiện của họ không?
--------------------
Mình thì tính đơn giản: lương kế toán = tiền thuê nhà + các khoản liên quan + tiền ăn + tiền lâu lâu kêu bạn đi cafe+ dự phòng rủi ro!
cứ thế mà đi xin việc hihi

nguyen kim hue

nguyen kim hue

Cao cấp
15/10/07
520
0
16
Hà Đông - Hà Nội
Nghĩ đến chuyện tiền long thật đau đầu, nhưng ko nghĩ cũng chẳng được, theo mình mới ra trường nên đi làm để có kinh nghiệm rồi sau này sẽ khác.

mình học kế toán mà ko muốn làm kế toán chút nào, do đó mình mấy quyết định học nghiệp vụ sư phạm nhưng tương lai nghe chừng vẫn mù mịt lắm và cái nghành này phải vào biên chế, công chức may ra mới được

W

winter

Guest
13/3/06
46
0
0
Vungtau
Chào các bạn,
Theo minh luong duoc trả theo năng lực của các kế toán, khi mới ra trường mức lưong thường không cao và để đạt được mức lương mình mong muốn thì trong suốt quá trình làm việc mình phải cố gắng học hỏi và trau dồi kiến thức để sau một thời gian co thể tự tin yêu cầu tăng lương cho em hoặc chuẩn bị xin việc ở những công ty lớn có mức lương hấp dẫn hơn.
Nhưng thường thì cái gì cũng có giá của nó, lương thấp có thể áp lực công việc không nhiều . ở những môi trường lương cao áp lực công việc rất lớn . ví dụ như công ty mình lương căn bản 500 USD cho kế toán vien buoi sang den cty bật máy tính nên là gần như không để ý đên thời gian nhiều lúc đến giờ về mà còn đang tự hỏi sao nhanh hết giờ thế. Hix . công ty không quy định phải đi làm đúng giờ hoặc ra về phải đúng giờ đối với nhân viên văn phòng mà chỉ cần hoàn thành công việc là ok nhưng đố có em nào cố thể ra về trước 5h đấy. buổi sang đi làm mặt em nào cũng xinh, cũng tươi buổi chiều nhìn mặt em nào cũng ngu ngu. Hix hix
Theo mình nhận thấy nghề kế toán bây giờ cũng đang hot đấy chứ .  bằng chứng là khi dạo quanh thị trường tuyển dụng kế toán mình thấy họ offer mức lương >=400USD rất nhiều. nếu ta chưa đụoc mức đó thì ta cố gắng với hy vọng một ngày nào đó ……   hihihi

naviah

naviah

Guest
25/11/06
113
8
0
18
somewhere in my dreams
ví dụ như công ty mình lương căn bản 500 USD cho kế toán vien

Ui trời, lương ở đâu mà cao thế winter? :) Công ty của Hiền còn tuyển nhân viên ko vậy? Giới thiệu cho mình nộp đơn với :inlove:

thumper

thumper

Lối cũ ta về .......
23/7/07
1,406
1
38
Tuổi thơ tôiiiiiiiiiiiiiiii
Chào các bạn,
Theo minh luong duoc trả theo năng lực của các kế toán, khi mới ra trường mức lưong thường không cao và để đạt được mức lương mình mong muốn thì trong suốt quá trình làm việc mình phải cố gắng học hỏi và trau dồi kiến thức để sau một thời gian co thể tự tin yêu cầu tăng lương cho em hoặc chuẩn bị xin việc ở những công ty lớn có mức lương hấp dẫn hơn.
Nhưng thường thì cái gì cũng có giá của nó, lương thấp có thể áp lực công việc không nhiều . ở những môi trường lương cao áp lực công việc rất lớn . ví dụ như công ty mình lương căn bản 500 USD cho kế toán vien buoi sang den cty bật máy tính nên là gần như không để ý đên thời gian nhiều lúc đến giờ về mà còn đang tự hỏi sao nhanh hết giờ thế. Hix . công ty không quy định phải đi làm đúng giờ hoặc ra về phải đúng giờ đối với nhân viên văn phòng mà chỉ cần hoàn thành công việc là ok nhưng đố có em nào cố thể ra về trước 5h đấy. buổi sang đi làm mặt em nào cũng xinh, cũng tươi buổi chiều nhìn mặt em nào cũng ngu ngu. Hix hix
Theo mình nhận thấy nghề kế toán bây giờ cũng đang hot đấy chứ .  bằng chứng là khi dạo quanh thị trường tuyển dụng kế toán mình thấy họ offer mức lương >=400USD rất nhiều. nếu ta chưa đụoc mức đó thì ta cố gắng với hy vọng một ngày nào đó ……   hihihi

Hic hic Em chỉ mong được như pác mà chả xong. giờ em làm việc đang dư thời gian chả biết làm gì nè, hic hic chỉ mong công ty em quyêt toán phát cho ...nhiều việc để làm hic hic hic

W

winter

Guest
13/3/06
46
0
0
Vungtau
Ui trời, lương ở đâu mà cao thế winter? :) Công ty của Hiền còn tuyển nhân viên ko vậy? Giới thiệu cho mình nộp đơn với :inlove:
ko tuyển nhân viên , tuyển vệ sĩ thôi HIHIHI . :welcome_2

phuonganh251084

phuonganh251084

Guest
7/11/06
124
0
0
HN
Hic hic Em chỉ mong được như pác mà chả xong. giờ em làm việc đang dư thời gian chả biết làm gì nè, hic hic chỉ mong công ty em quyêt toán phát cho ...nhiều việc để làm hic hic hic

Trời ơi !!!
Sao tên này không làm chỗ mình nhỉ, để được toại nguyện :biggrinda
Hôm nay đóng sổ xong mới có tí thời gian đọc. hơn tuần nay làm việc đến 21h mới được về.( Về nhà 21h30 gần 22h) Đỉnh điểm hôm t7 tận hơn 22h mới về (chiều qua cân giảm 2kg, thế mới khiếp)
Nghe bác này nói thế mà tui thân thật, sao lại có cảnh : Kẻ làm không hết người lần chẳng ra thế nhỉ ??? :051:

thumper

thumper

Lối cũ ta về .......
23/7/07
1,406
1
38
Tuổi thơ tôiiiiiiiiiiiiiiii
Trời ơi !!!
Sao tên này không làm chỗ mình nhỉ, để được toại nguyện :biggrinda
Hôm nay đóng sổ xong mới có tí thời gian đọc. hơn tuần nay làm việc đến 21h mới được về.( Về nhà 21h30 gần 22h) Đỉnh điểm hôm t7 tận hơn 22h mới về (chiều qua cân giảm 2kg, thế mới khiếp)
Nghe bác này nói thế mà tui thân thật, sao lại có cảnh : Kẻ làm không hết người lần chẳng ra thế nhỉ ??? :051:

Bên pác có tuyển hem, em nhảy vô liền. Em thích đâm đầu vào chỗ nào nó lung tung, số má lằng nhằng, càng thích

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA