Khi đấng mày râu hết tiền!

• Thread starter nguyenvantoan
  • Ngày gửi
N

nguyenvantoan

Guest
18/9/07
107
0
0
42
ha tay
Cái cảnh vưa đi làm vửa đi học thật khổ, nhiều chi phí phát sinh qua đi mất. Nào hết quỹ nó quỹ kia,lương thi vấn vậy mà chi phí thi trường ngày cành leo thang .......khiếp quá bà con ơi, cuối tháng mà cứ nghe ngóng tình hình ........trà trà

Khóa học Quản trị dòng tiền
gautrang202

gautrang202

Guest
2/11/06
277
0
0
www.vicuocsong.net
Hết xiền hả - Chu di cửu tộc luôn
Chu di cửu tộc luôn à anh? theo em hết tiền bây giờ cũng thường xuyên xảy ra lắm, thôi thì khi đó đi xe ... căng hải + uống nước chờ ngày lãnh lương.

Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
Lê lết ra ngoài đường chứ ngồi đó mà gào :lol:

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Lê lết ra ngoài đường chứ ngồi đó mà gào :lol:

:006: Đã lê còn lết.... hóa ra đây là "giun" râu chứ "mày" râu nỗi gì anh?

Thảm thật...

Điển xưa, các người con có hiếu hoặc có nghị lực thường bán thân để có tiền ăn học hoặc thể hiện sự hiếu hỉ với bậc sinh thành. Không biết ngày nay treo biển "Bán thân" thì thế nào nhỉ? :016:

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
912
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
:006: Đã lê còn lết.... hóa ra đây là "giun" râu chứ "mày" râu nỗi gì anh?

Thảm thật...

Điển xưa, các người con có hiếu hoặc có nghị lực thường bán thân để có tiền ăn học hoặc thể hiện sự hiếu hỉ với bậc sinh thành. Không biết ngày nay treo biển "Bán thân" thì thế nào nhỉ? :016:
Theo em chẳng thế nào cả, chỉ thu hút dân tình xúm đen xúm đỏ đến xem thôi vì " Bán thân" = "1/2 thân" :dance2::dance2:

N

nguyenvanhan

Guest
16/4/08
12
0
0
Phố núi Pleiku
giống mình quá
Nhớ lại lúc đó thấy thảm thật đi..... SH mà không có tiền đổ xăng.hic :040:

T

troidattoi

Guest
13/1/08
1
0
0
cột điên số 3
Tớ quen với cảnh hết xiền rùi, đói cả tháng đến ngày lĩnh lương chẳng có... cảm giác gì nữa cả

H

huongna

Guest
30/10/07
0
0
0
39
Hà nội
Nói thật tớ là con gái nhưng mà xiền vẫn cứ hết liên tục nhất là trong khoảng thời gian này, sếp lại không tăng lương hic hic! Đói nhưng vẫn zui zẻ hêhheh

K

ketoan1aHMC

Guest
29/5/08
40
0
0
Hà Nội
Sao mà lắm bạn đồng cảnh với mình vậy. Vừa chuyển sang cty mới, đến ngày 20 tháng sau mới đc nhận lương tháng này. Trời ơi còn gần 1 tháng nữa mới đc nhận lương, ko biết sống sao đây, cái gì cũng đắt đỏ. Làm nơi mới, mỗi ngày riêng tiền gửi xe mất gần10.000 (cứ ra vào cty 4 lần là ít), ăn cơm trưa VP thì mắc kinh khủng so với đồng lương nhận đc (khu Đô Thị Trung Hoa - Nhân Chính). Sống 1 mình mà còn như vậy, chắc hổng dám mơ lấy Vợ mất. Từ ngày giá cả leo thang, chiều về nấu cơm ăn 1 mình, thêm 1 chút gạo để thừa chút cơm, sáng mai dậy, rang chút cơm nguội đập thêm quả trứng vào là ăn ngon lành, chắc dạ, đi làm tốt. Hehe

G

Giang còi

Guest
9/3/07
6
0
1
TP.HCM
Sao mà lắm bạn đồng cảnh với mình vậy. Vừa chuyển sang cty mới, đến ngày 20 tháng sau mới đc nhận lương tháng này. Trời ơi còn gần 1 tháng nữa mới đc nhận lương, ko biết sống sao đây, cái gì cũng đắt đỏ. Làm nơi mới, mỗi ngày riêng tiền gửi xe mất gần10.000 (cứ ra vào cty 4 lần là ít), ăn cơm trưa VP thì mắc kinh khủng so với đồng lương nhận đc (khu Đô Thị Trung Hoa - Nhân Chính). Sống 1 mình mà còn như vậy, chắc hổng dám mơ lấy Vợ mất. Từ ngày giá cả leo thang, chiều về nấu cơm ăn 1 mình, thêm 1 chút gạo để thừa chút cơm, sáng mai dậy, rang chút cơm nguội đập thêm quả trứng vào là ăn ngon lành, chắc dạ, đi làm tốt. Hehe
Thôi chịu khó nấu cơm như tớ đây nè. Sáng sớm dậy cắm cơm, mua thịt nạc về băm nhỏ rang muối giã nhuyễn trộn 3 phần thịt một phần muối thế là có bữa cơm trưa ngon lành. Tối về cải thiện ra chợ mua ít rau tươi về ăn cho mát ruột:wall:

HuuLong

HuuLong

Guest
8/9/05
124
0
0
DaLat
www.danketoan.com
Ới dễ giải quyết mừ.
"Hết tiều tiêu người iêu tôi cũng bán, bán 500 để lấy tiền tiêu...."
Cứ thế mừ làm nhẩy