hỏi về cách làm báo cáo chi nhánh

• Thread starter congbang
  • Ngày gửi
congbang

congbang

Trung cấp
6/2/04
111
11
18
đồng tháp
Các bạn vui lòng giúp cho vấn đề này : DN mình mở chi nhánh ở cùng tỉnh, khác thị xã đăng ký hạch toán dộc lập thì việc kê khai hàng tháng như thế nào, có phải thuế GTGT thì nộp ở địa phương mở chi nhánh còn các thứ khác vế chi phí ... thì đưa về DN , mà vấn đề này thì cách ghi sổ ra sao, hồi đó giờ mới gặp trường hợp này, các bạn nào có làm về chi nhánh xin vui lòng chỉ giúp nhé, cám ơn nhiều ( có phải mở sổ chi phí riêng cho chi nhánh không hay vẫn ghi tổng hợp tất cả )

Khóa học Quản trị dòng tiền
The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Theo mình biết thì nếu chi nhánh độc lập có nghĩa là chi nhánh thực hiện công việc giống như 1 công ty hoàn toàn độc lập. Kê khai nộp thuế GTGT, TNDN, TTĐB... tại cơ quan thuế nơi đặt chi nhánh

Y

Ydohoang

Guest
11/12/07
49
0
0
Tp.HCM
theo mình nói như bạn the hoang là đúng rồi đó nhưng cho mình hỏi đọc lập hay phụ thuộc thì mình phải đăng ký cho cơ quan thuế hả bạn mà bằng văn bản hay chỉ thông báo miệng thôi mình chưa rõ bạn tư vấn giúp mình với nha.

P

phambackt

Guest
12/2/08
15
0
1
37
Hà Nội
Bạn Ydohoang oi! Mình biết 1 ít thế này không biết có đúng không. Khi bạn đăng ký thành lập chi nhánh bạn phải đăng ký mã số thuế phụ của chi nhánh theo công ty mẹ và khi đăng ký mã số thuế phụ đó sẽ có phần đăng ký hạch toán độc lập hay phụ thuộc. ^_^ Vậy la phải đăng ký rồi đó. Cho mình hỏi bạn đã đăng ký mã số thuế phụ chưa nếu chưa đăng ký thì đi làm ngay đi bị PHẠT đó ^_^

congbang

congbang

Trung cấp
6/2/04
111
11
18
đồng tháp
Cám ơn ban the hoang nhe, cho hỏi thêm là đến cuối năm làm báo tài chính thì của ai nấy làm phải không, rồi có phải tổng hợp gì gì không., để bíet tình hình tổng quát của cả hai, dù gì cũng liên quan chứ

C

csv

Guest
16/4/08
6
0
0
Hà nội
Các loại báo cáo phải làm với Công ty mới thành lập

Công ty em mới thành lập tháng 1 năm 2008.Vậy em có phải làm tờ khai tự nộp thuế thu nhập doanh nghiệp không? Em sẽ phải làm các báo cáo gì?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA