nếu như..........

• Thread starter kunkun
  • Ngày gửi
L

love forever

Guest
6/3/08
17
0
0
36
ha noi
Nêú như hôm qua mình đánh đề con naỳ, ko đánh con kia thì =====> đơì mình sẽ khác rồi ko?? ( chẹp chẹp.... tiếc quá)
Hic...hic...miễn bình luận. đánh đề ra Đê mà ở....

Khóa học Quản trị dòng tiền
gautrang202

gautrang202

Guest
2/11/06
277
0
0
www.vicuocsong.net
Nếu như anh đừng nói điều chi thì bây giờ ta đã bên nhau anh nhỉ.

S

songdaiduong

Trung cấp
24/2/08
57
0
6
HẢI PHÒNG
nếu như ngày đó em đừng nhìn thấy anh thì bây giờ em đâu phải khóc vì anh....:sad:
nếu như ngày đó anh đừng cười với em thì bây giờ ta vẫn là người xa lạ....:sad:

Nếu ngày ấy cả 2 cùng biết nghĩ
Thì bây giờ ta để mất nhau đâu
Nếu một mai trên đường đời tấp lập
Ta vô tình đi lướt ngang nhau

Mọi chuyện lại bắt đầu lại từ đầu
Hãy xoá bỏ những lỗi lầm ngày ấy
Hãy cho nhau cơ hội một lần nữa
Để ta có thể bù đắp lại cho nhau..

Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
Con đường mưa

nếu ngày xưa bước đi nhanh qua con đường mưa thì ta đã không gặp người....
nếu ngày xưa anh nhìn em nhưng không mỉm cười thì ta đã không yêu người....

Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
Nếu như tôi nói ra thì điều gì sẽ xảy ra?

Tôi đã yêu anh ngay từ cái nhìn đầu tiên vào ngày nhập học năm I, tính tới nay thì cũng đã gần 2 năm rồi. Vậy mà suốt quãng thời gian ấy tôi phải dối lòng, được gặp anh mỗi ngày đi học, tôi hạnh phúc lắm, những lúc ngồi gần anh, tôi rất vui.

Nhưng lại phải vờ như không có gì, thậm chí lạnh lùng và còn cãi nhau ỏm tỏi như ghét nhau lắm!! Tôi chỉ dám đối diện với anh một lần duy nhất đó là vào ngày sinh nhật anh! Tự tay tôi đã làm những món quà tặng anh! Tôi vẽ một bức chân dung anh, làm một ống để tranh, hì hục hơn nửa tháng trời xếp hạc và tim, làm thiệp rồi tự tay gói và trang trí những món quà ấy, chỉ riêng có một thứ tôi phải mua vì đã cố hết sức mà vẫn làm không được là chocolate! Hôm sinh nhật anh tôi đã hồi hộp biết bao, rồi tôi lấy cớ nhờ anh chở một đọan và tặng món quà với tất cả tấm lòng của mình. Nhưng đáp lại là môt tin nhắn với nội dung "là bạn tốt". Ôi, tôi thất vọng biết bao nhiêu, anh đã vô tình không hiểu tình cảm của tôi hay giả vờ không hiểu!? Tôi đã lấy hết can đảm mà làm nên những món quà mang đầy trái tim và chứa chan tình cảm của một người con gái, vậy mà...trứơc ngày sinh nhật anh, chúng tôi vẫn thường nói chuyện, tranh luận, thậm chí là cãi nhau, nhưng từ sau ngày ấy, không biết là do tôi tránh anh hay anh cố tình xa lánh tôi, mà mối quan hệ giữa chúng tôi bỗng trở nên xa cách! Gặp nhau cả 2 đều ngượng ngùng! Tôi chưa dám nói yêu anh bằng lời, chỉ thể hiện tình cảm, tấm lòng của mình qua món quà ấy. Trứơc đây tôi không phải là một người nhút nhát như vậy, nhưng từ khi yêu anh, không hiểu sao tôi lại trở nên e thẹn và kín dáo như vậy. Từ sau ngày ấy, tôi càng buồn nhiều hơn, bây giờ thì mọi việc lại càng tồi tệ hơn khi tôi nhận ra một điều rằng hình như anh chẳng còn quan tâm đến tôi như ngày xưa mà lại dành sự ưu ái đó cho cô bạn thân của tôi! Tôi đau lắm, đau thật sự khi nhận ra điều này, dù nó chưa thể hiện rõ ràng nhưng tôi vẫn cảm nhận được..! Làm sao đây? Tôi phải làm gi đây khi mà một mặt cứ phải giấu tình cảm của mình, không thể nói ra, còn mặt khác thì lại phải đối diện với chuyện này! Cô bạn thân của tôi biết rất rõ tình cảm mà tôi dàng cho anh, nhưng thật sự tôi không hiểu cô ấy đang nghĩ gì khi mà nhiều lần tôi đã thấy cô ấy hay nói chuyện và cười với anh, lại còn ánh mắt hay nhìn. Ngày trước tôi là một đứa rất khờ khạo, đã có lần cô ấy nói bóng gió với tôi rằng:"ngu quá có ngày mày chết!". Nhưng kèm theo câu nói ấy là sự cười giỡn, mà cô ấy lại là nguời thẳng tính, nên lúc đó tôi chỉ nghĩ la cô ấy muốn khuyên tôi, muốn tốt cho tôi. Thật lòng tôi đang rối như tơ vò!! Tôi thật sự mệt mỏi quá! Các bạn ơi, xin hãy cho tôi một lời khuyên được không...?
"st"

kunkun

kunkun

(_ __')
18/9/07
462
0
16
Hồ Chí Minh
Nếu như ngày đó mình được như bây giờ, thì có lẽ chúng ta đã ko phải xa nhau đến vậy đâu.....:018:.
Nếu như mình ngày hôm qua là mình của ngày hôm nay thì có lẽ cuộc đời của mình đã ko như ngày hôm nay...:018:.
Cuộc sống nếu như ko có những khó khăn, thử thách thì con người ko thể trưởng thành được.! :007:

T

tranglethu

Guest
21/11/07
72
0
0
Bắc Giang quê ta đó!
"Nếu như" ah, nó là cái gì vậy? có ăn đuợc ko hả bác. Cho em xin 1 it, em đang đói quá.....

phuonganh251084

phuonganh251084

Guest
7/11/06
124
0
0
HN
Nếu như tối hôm đó em không đuổi anh về, Và giá như em đêm đó em nhắn tin hỏi xem anh ngủ ở đâu ? anh đã về nhà chưa ? giá như lòng tự trọng của em không nhiều như thế, Và giá như anh chịu hiểu em 1 chút, nhẹ nhàng hơn 1 chút trong cách nói năng, cư xử của mình thêm 1 chút nữa.
Thì em đã không phải 1 mình trải qua nhiều khó khăn, và đơn độc khi cần có ai đó ở bên chia sẻ.
Thì đã không có cái đêm em khóc 1 mình trên tầng thượng khóc,khi anh trai bị tai nạn nằm viện, chưa được mấy hôm thì bố em cũng có chuyện xảy ra.Anh đã cùng em vào thăm anh trai em khi anh ấy chưa tỉnh.Và chở em về quê thăm bố. Vì anh sợ em không thể đi xe về quê được trong trạng thái như thế.Và thật may là bố em đã không sao ! Anh đã làm bạn với em như thế khi chúng ta chia tay.
Và bây giờ em cũng không có nhiều thời gian để nghĩ về 2 chữ " Nếu như " này nữa.Công việc, cuộc sống đã cuốn em rời xa những suy nghĩ về anh, về 2 chữ "nếu như".
Em giật mình khi nhìn lại thời gian chúng ta xa nhau, trời ơi ! hôm nay... vừa tròn 2 năm 1 tháng.Sao thời gian lại tròn trịa đến vậy.Sự vô tình khi em đọc mục này.Cũng như bao mục khác em chỉ đọc, vậy mà tự nhiên lại nhớ về anh về điều " nếu như " này.
Cái gì qua thì cũng đã qua. Em không muốn mình yếu đuối để tự mình phải nói nhiều từ "nếu như " đâu. Vì như thể mình đang hối hận, tiếc nuối về những gì đã không còn là hiện tại.
Và nếu như, em không đọc tới bài viết này thì em đã không bao giờ viết về anh, về chuyện của chúng ta !!!

Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
Nếu như ngày hôm qua .... mình học được cách sống của ngày hôm nay... thì ngày hôm nay....cuộc đời mình sẽ khác....sẽ không buồn nhiều... sẽ không ân hận về việc mình đã làm......sẽ không nhiều hối tiếc.:006:

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Nếu như hay Giá mà...
Ha ha, Nếu Như và Giá Mà. Ước gì chẳng bao giờ phải dùng những từ đó trong cuộc sống.
Tiếc một điều, mơ ước mãi chỉ là mơ ước.
Ha ha, xuýt sặc vì cười.

kunkun

kunkun

(_ __')
18/9/07
462
0
16
Hồ Chí Minh
Gửi lời yêu thương cho người mãi ra đi

Nếu như ngày hôm qua .... mình học được cách sống của ngày hôm nay... thì ngày hôm nay....cuộc đời mình sẽ khác....sẽ không buồn nhiều... sẽ không ân hận về việc mình đã làm......sẽ không nhiều hối tiếc.:006:

nếu như tôi được 1 lần gặp lại bạn ấy tôi sẽ nói " Mình yêu bạn rất nhìu".!:littleang
Nếu như tôi được 1 lần nói lại những lời đã nói tôi sẽ nói " Tôi thương bạn rất nhìu".!:eek:
Nếu như tôi được sống lại 1 ngày của trời kỉ niệm đó tôi sẽ làm tất cả vì bạn mà không cần suy nghĩ.!:2015:
Nếu như tôi được 1 lần hứng chịu sóng gió cuộc đời, tôi sẽ không để bạn ra đi.!:062:
Nếu như ngày mai tôi biến mất thì không biết có ai khóc thương. nhớ đến tôi.!:alcon:

kunkun

kunkun

(_ __')
18/9/07
462
0
16
Hồ Chí Minh
Nếu như con người đừng biết suy nghĩ thì chẳng ai phải nói " nếu như"...!

Nếu như hôm nay ai đó đã giúp bạn điều gì đó thì bạn hãy nói cám ơn kẻo sau này ko còn kịp để nói.!
Nếu như hôm nay có ai đó nói thương bạn thì bạn hãy cười và nói mình cũng thương bạn làm kẻo ngày mai hối hận vì hôm qua đã không kịp nói.!
Nếu như hôm nay bạn thấy nhớ ai đó thì hãy nhấc điện thoại lên hoặc chạy đi tìm người đó mà nói rằng mình nhớ bạn rất nhiều kẻo ngày nào đó lại hối hận và ước gì ngày hôm nay là ngày hôm wa.!
Nếu như hôm nay có ai đó cần bạn giúp đỡ mà việc đó bạn có thể giúp được thì hãy làm mà không suy nghĩ kẻo ngày mai sẽ không có cơ hội để làm.!
Nếu như các bạn đã quan tâm đến mục " NẾU NHƯ " này thì hãy đọc và suy nghĩ, cảm nhận và áp dụng chứ đừng lướt qua hay chỉ xem giải trí đầu óc các bạn nhé, vì biết đâu ngày nào đó những cây nếu như này sẽ xuất phát từ chính các bạn đấy...!

L

longthanhct

Guest
28/3/08
2
0
0
ha noi
Cái j mà thuộc về mình thì mãi mãi nó vẫn thuộc về mình và ngược lại, trường hợp này chiếm tới 80%.còn trường hợp "Nếu như" đó chỉ chiếm khoảng 20% thui, nó không quyết định tất cả được. Nhưng đây cũng được coi là bài học cho mình phai bít manh giạn, dám nói ra cảm nhận của minh đúng lúc để vè sau ko phải đau khổ vậy

Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,921
11
38
Nam Dinh
Nếu như ngày đó anh không rời xa em thì hôm nay em sẽ ..........?

L

luckyluck866

Guest
28/8/07
552
0
0
Đồ nhà quê!
Thôi, con xin các Má..tự dưng toàn.....Nếu như...

P

Pear59

Cao cấp
11/12/06
558
1
18
49
VN
Thôi, con xin các Má..tự dưng toàn.....Nếu như...

Hihi Luck, cũng phải để cho chị em có những phút trốn chồng, trốn con ... hồi tưởng lại quá khứ oanh liệt của mình chứ ... (đảm bảo chồng con không bị thiệt hại gì mà sau đó lại được iu hơn nhìu)

Sửa lần cuối:
Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,921
11
38
Nam Dinh
Vặt trụi lương của anh :biggrin:

Nếu anh ấy còn đến bây giờ vẫn vặt trụi lương của anh ấy đâu cần phải nếu như nhi????

Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
Nếu như..... thì.. :wall:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA