nếu như..........

• Thread starter kunkun
  • Ngày gửi
kunkun

kunkun

(_ __')
18/9/07
467
0
16
Hồ Chí Minh
nếu như ngày đó em đừng nhìn thấy anh thì bây giờ em đâu phải khóc vì anh....:sad:
nếu như ngày đó anh đừng cười với em thì bây giờ ta vẫn là người xa lạ....:sad:

Khóa học Quản trị dòng tiền
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
kunkun;356941]nếu như ngày đó em đừng nhìn thấy anh thì bây giờ em đâu phải khóc vì anh....:sad:
Nhược điểm lớn nhất của KUN KUN là "..." nên bé khóc là đúng ròai.
Con bé này xấu số rùi!:wall::wall::wall:hiiiiiiiiiii

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
táo xanh nói kun vậy là có 1 gì vậy nhỉ ? :017::027:
Ủa, có ý gì đâu đâu...Kun hiểu thế nào nó ra thế ấy mừ....vậy nhá!:inlove:

Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
Nếu như.....trong chính cuộc sống của mình ta luôn cần " nếu như..."
" Nếu như ngày ấy thầy không mắng oan em trước lớp
Nếu một lần thầy nghĩ lại mà thôi....
Thì hôm nay em đã không lánh mặt..
Khi chợt gặp thầy trên phố lạ .. thầy ơi.." :018:

Còn có nhiều điều trong cuộc sống ta cần " nếu như..", hãy cùng nhau chia sẻ khoảnh khắc "nếu như..." của bạn với tất cả mọi người nhé.:0frown:

gautrang202

gautrang202

Guest
2/11/06
277
0
0
www.vicuocsong.net
Nếu như ngày đó em không nhắn tin cho anh và nói: anh ơi em nói dối là em đã sương anh, em nói thật là em đang nói dối đó anh à.Thì giờ này em đâu có phải nhớ anh thế này.:2015:

Sửa lần cuối:
kunkun

kunkun

(_ __')
18/9/07
467
0
16
Hồ Chí Minh
mình hy vọng là với topic này là nơi để các bạn có thể " Nếu như..." những hành động và lời nói mà các bạn ko muốn điều đó xảy ra....hãy " Nếu như..." vì bít đâu " ai đó :angel2:" sẽ đọc được câu " nếu như..." của các bạn.:sad:

vn999vn

vn999vn

Guest
9/3/07
80
0
0
Em Mờ Tê-Tê Rê
Nếu như...thì bây giờ không phải...:011:

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
nếu như ngày đó em đừng nhìn thấy anh thì bây giờ em đâu phải khóc vì anh....:sad:
Anh đâu nghĩ là ngày ấy em nhìn thấy anh :wall: ==> trốn rùi mà vẫn không thóat
Sao em lại nghĩ anh cười với em. Anh cười với cô .. đi bên cạnh em mà ==> tưởng tượng linh tinh.

L

longthanhct

Guest
28/3/08
2
0
0
ha noi

L

longthanhct

Guest
28/3/08
2
0
0
ha noi
nh­­ưng nếu ngày đó em ko gặp anh và ko khóc vì anh thi hum nay em làm seo có chuyện nỳ kể cho các bạn nghe hihi

Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
Nếu như ngày ấy mình biết quý những gì mình đang có thì ....ngày hôm nay mình không phải mang nhiều điều luyến tiếc....
Nếu như ngày đó hai ta cùng biết quý trọng những gì mình đang có thì .... giờ đây hai ta sẽ không phải xa nhau......mãi mãi....
Em muốn nói với anh thật nhiều điều " nếu như..." nhưng em không còn cơ hội để nói với anh được nữa....
...nếu như....

L

longthanhct

Guest
28/3/08
2
0
0
ha noi
nếu như ngày đó mà em ko gặp anh, không khóc vì anh thì hum nay em lam gì có chuyện nỳ mà kể cho bạn bè nghe đây hihi

T

troidattoi

Guest
13/1/08
1
0
0
cột điên số 3
Nêú như hôm qua mình đánh đề con naỳ, ko đánh con kia thì =====> đơì mình sẽ khác rồi ko?? ( chẹp chẹp.... tiếc quá)

D

DaoQuynhNhi

Guest
6/9/06
11
0
0
41
Tp HCM
BỨC THƯ TÌNH THỨ HAI

Nhạc và lời: Đỗ Bảo

Có khi bước trên đường hun hút.
Em tự hỏi mình, ta đang đi về đâu?
Nếu ngày ấy em không đi về phía anh.
Không gặp nhau, giờ này ta thế nào?

Có khi nhìn kim đồng hồ quay.
Em tự hỏi mình, ý nghĩa những phút giây!
Nếu ngày ấy, vào một phút giây khác
Có chắc, mình trông thấy nhau.

Nếu thời gian có quay trở lại.
Ngày em gặp anh, ngày cơn gió bồi hồi.
Em sẽ vẫn bước về phía ấy
Phía tầm rèm hoa khung cửa sổ nắng nơi anh ngồi
Gọi em "người xinh đẹp ơi"!
Xin hãy gọi em, như xưa anh đã gọi.

Nếu không gian có quay trở lại
Đêm có nến vàng, đêm sắc hoa tươi.
Em sẽ vẫn đợi, khoảnh khắc ấy.
Khoảnh khắc thấy mùa hạnh phúc đang trào dâng
Lặng nghe, lời thì thầm anh nói:
"Anh yêu em, anh yêu em rất nhiều"

Nhìn theo, đường hun hút còn xa, xin cám ơn nhưng điều đã qua
Gọi anh người đương thời ơi, em yêu anh, em yêu anh rất nhiều.
Nhìn theo, đường hun hút còn xa, xin cám ơn nhưng điều đã qua
Gọi anh người đương thời ơi, em yêu anh, em yêu anh rất nhiều

http://www.vnmusic.com.vn/music/index.php?aid=nghenhac&id=149

Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
Nếu như cuộc sống chỉ có niềm vui mà không có nỗi buồn thì sẽ nhàm chán lắm. Khi đó, em sẽ không biết đau, mà nếu em không đau, thì làm sao em hiểu được nỗi đau của người khác thế nào?

Nếu như cuộc sống chỉ có nụ cười mà không có những giọt nước mắt thì sẽ vô vị lắm nhỉ. Nếu em chỉ nhìn thấy mỗi nụ cười, em sẽ nghĩ rằng mọi người đều rất vui vẻ và thân thiện với nhau. Như thế, em sẽ không biết rằng, đôi khi người ta đau quá mà không khóc được, người ta sẽ cười. Và cũng có khi, người ta khóc vì quá vui mừng. Hmm... có cả những khi người ta giả lảng với nhau nữa chứ...

Nếu như cuộc sống chỉ có những cuộc vui mà không có những khoảng lặng, thì mãi mãi em sẽ không bao giờ trưởng thành. Bởi vì em sẽ bị cuốn theo những cuộc vui ấy, em sẽ không có những khoảnh khắc để suy nghĩ. Cho dù em đã sai, thì cuộc sống vẫn cho em những khoảng lặng, để em tìm ra con đường tốt nhất để sống tốt cơ mà. Cuộc sống, cần lắm những khoảng lặng.

Nếu như chỉ vui vẻ với những người bạn, em sẽ chẳng bao giờ biết rằng cảm giác đơn độc nó đáng sợ đến thế nào? Và sẽ có lúc, vô tình em sẽ tạo ra cảm giác đơn độc cho bạn bè của em. Em rất mừng vì em nhiều lúc chạm đến cảm giác đơn độc.

Nếu cuộc sống chỉ có những thành công, em sẽ không biết được rằng thất bại đôi lúc còn đáng trân trọng hơn cả thành công. Nếu em chỉ thành công, em sẽ không có những kinh nghiệm để làm cho cái kết quả đó tốt hơn nữa. Và hơn hết, em hiểu rằng thất bại mang lại cho em nghị lực và quyết tâm hơn những thành công phù du...

L

longthanhct

Guest
28/3/08
2
0
0
ha noi
Lòi muốn nói

Nếu như anh gặp em sớm hơn thì chúng ta đã có nhiều thời gian hơn .

Nếu như anh quen em trong một hoàn cảnh khác thì giờ đây anh sẽ ra sao .

Nếu như anh không gặp em thì giờ anh có đau khổ như vậy không .

Nếu như anh dám nói lời yêu em thì em có đồng ý không .

Nếu như em mạnh dạn hơn một chút thì giờ cả hai chắc không đau lòng như vậy .

Nếu như anh muốn quên em thì phải làm sao .

Nếu như anh mãi mãi yêu em thì sao .

Nếu như em cũng yêu anh thì mưa đâu làm nhạt nhòa mắt anh .

Nếu như bây giờ anh một lần nữa nói anh yêu em thì em sẽ bằng lòng chứ .

Nếu em đồng ý thì bầu trời luôn ngập tràn ánh nắng hạnh phúc .

Nếu em không đồng ý thì sao nhỉ ,thì chúng ta vẫn là bạn chứ .:wall::wall::wall:

kunkun

kunkun

(_ __')
18/9/07
467
0
16
Hồ Chí Minh
một phút suy nghĩ - nếu như không có ngày mai

Bạn là 1 đứa con côi cho dù bố mẹ bạn vẫn còn đang sống đâu đó trên trái đất này. Thi thoảng họ vẫn nhớ đến bạn và cũng có đôi lời nhắn nhủ chiếu lệ. Có những cuộc sống bế tắc bạn cũng cấu cứu họ để rồi thất vọng. Thì thôi, bạn phản ứng lại với thái độ bất cần. Có buồn thì cũng dửng dưng như thế!

Bạn xinh đẹp và đã từng có một tình yêu tưởng không gì chia cắt nổi. Nhưng rồi, tình yêu là tất cả nỗi khát khao mãnh liệt về một mái ấm gia đình chỉ có trong tim bạn. Những người có cuộc sống trọn vẹn thường mơ về một điều gì đó còn hơn cả tình yêu, hơn cả mái ấm hạnh phúc giản đơn mà bạn ước mơ từ những ngaybè thơ đơn độc. Khi người yêu ra đi, bạn hiểu rằng mỗi người đều có ước mơ riêng cho cuộc đời mình. Khi đó bạn hai tư tuổi, chẳng có gì ngoài mối tình tan vỡ trên tay và cảm nhận thêm sự chơ vơ của một đứa bé bị lìa bỏ hai lần.

Hai sáu tuổi, bạn là một nhân viên bình thường như bao cô gái bình thường khác. Sáng, bạn đi làm, tối trở về ohòng trọ. Có những chiều bạn hối hả trở về chỉ vì "có một phim hay đang chiếu trên truyền hình vào lúc 6h". Ít ra bạn cũng có lý do trở về nơi trú ngụ của mình. Dù đợi bạn không phải là 1 bữa cơm ấm hương vị gia đình như bạn ước ao . Bạn tập thói quen với những mục đích nhỏ nhoi trong cuộc sống của mình, ví như hạnh phúc được xem 1 bộ phim hay trên truyền hình vậy!

Một buổi tối, ngồi ăn với bạn đĩa cơm trên vỉa hè Sài Gòn, tự nhiên muốn rơi nước mắt. Bạn bảo:" Nếu như không có ngày mai thì mình đã không thể sống như thế này! Thôi thì cố gắng lên, ngày mai sẽ khác....:026:

Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
nếu một ngày trời không buông nắng, anh sẽ làm gì khi gió lặng thinh?
Và anh đã ra đi...

V

vit4mat

Guest
22/1/08
30
0
6
41
Saigon
Nếu như ngày đó em ko nói với anh ... thì giờ chúng ta sẽ ko phải khó khăn khi đối diện với nhau thế này. Nếu như ko có ngày 29/10,em và anh vẫn mãi là những người bạn phải ko anh???

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA