Tường thuật buổi họp mặt cafe club kỉ niệm ngày 20/10

• Thread starter phuonghoanglua
  • Ngày gửi
phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
41
In legend
Truy cập trang
Các pác thân mến, ngày hôm qua, 17/10 có thể nói là 1 ngày đáng nhớ của cafe club.

Trước hết, chị em của hội cafe cảm ơn anh em rất nhiều vì những tình cảm chân thành mà anh em đã dành tặng.

Theo như lịch đã lên sẵn, khoảng 8h sáng, các thành viên cũ rích cũng như mới toanh của Cafe club đã tụ tập nhau ở quán Cây Đa trên đường Lê Lai, chuẩn bị cho một ngày tưng bừng vui vẻ kỉ niệm ngày của riêng chị em: 20/10

Như thường lệ, luôn luôn có tình trạng "giờ cao su, giờ dây co", bằng chứng là có mặt sớm nhất vẫn luôn là pác Nip cộng thêm một số thành viên mới toe như DiThao, Thaonguyenxanh và Minhhoang. Đăc biệt phải kể đến sự tham gia nhiệt tình của "Mẹ mìn" và Thaokim từ TPHCM (xin mọi người lưu ý rằng 2 chị đã hoãn những cuộc hẹn vô cùng quan trọng, đặt vé máy bay lùi thời gian để có thể đi cùng Club của chúng ta). Thành viên nhiệt tình thứ 2 có thể nói đến là anhlaanh đã từ Quảng Ninh lên tham gia. Cam to và cam nhỏ hôm qua lăn hơi chậm nên cũng đến không sớm. Anh VuaLua đến muộn nhất đã phát biểu "có khi phải đổi thành" Vualuoi" mất". (Có đúng không hả mọi người?)

Khoảng hơn 9h sáng, Hội Cafe xuất phát nhằm Gia Lâm thẳng tiến, qua cầu Chương Dương, rẽ phải rồi rẽ trái, ... cuối cùng cũng đến được nơi cần đến: Vườn quê An Khánh. Ôi chao, về ngoại thành thích thật (Ai chọn địa điểm mà khéo thế :1luvu: )

Khi đã an vị tại 1 lều câu to nhất, cả hội bắt đầu tiến hành chương trình.

Màn 1: Tìm hiểu nhau.
Đây là màn cổ truyền nhất trong tất cả các buổi offline của WKT, nhưng không thể nào cắt bỏ. Trong dịp này, cafe club hoan nghênh thêm 6 thành viên mới gia nhập: Iandane, Dithao, Thao Nguyen Xanh, Minhhoang, Rongvang, Khop. Đồng thời, các thành viên cũng đã nghiên cứu quy chế tổ chức, điều lệ của hội cafe (tên đầy đủ: CLB Cafe WKT Hà Nội)

Màn 2: Tặng quà.
Đây hình như là phần hấp dẫn, được "Iu" nhiều nhất. Lần lượt các men bốc thăm nick của "những phụ nữ Việt Nam" và tặng quà với những lời chúc thắm thiết... Do số men hơi ít 1 tí cho nên phải chia làm 2 vòng mới ...hết. Món quà hay nhất là của chị Mẹ mìn: 2 phong kẹo ngọt (chắc anh em muốn ám chỉ rằng, giọng chị chưa đủ ngọt để... xứng đáng là mẹ mìn đây mà) Món quà hay tiếp theo là của Hoa Ngọc Lan nhỉ (dây buộc tóc)? anh em muốn ngắm mái tóc dài của chị trong tương lai đây mà ... Còn cảnh tặng quà hấp dẫn nhất là của đôi fooly_kid và phuonghoanglua... (Mẹ mìn bảo 2 đứa này giỏi, dám bỏ qua 2 bước đầu đó)

Màn 3: Chơi trò chơi
- Chị em cafe club đã có cơ hội thưởng thức giọng hát tuyệt vời của các anh em qua trò chơi thứ nhất. Mỗi chị em cầm 1 tờ giấy ghi số 0 hoặc số 1 và để anh em đoán. Nếu đoán sai số đó thì anh em nhà ta phải hát 1 bài hoặc làm thơ(Cam to còn nợ 1 bài thơ đấy nhé)!. Còn tuanlklh thì đoán tờ giấy có số 10 (eo ơi khôn thế). Vì là ngày của chị em cho nên anh em phục vụ hết mình, ngay cả anh Nip cũng hồi hộp đến mức hát 2 bài liền mà vẫn run (Lưu ý là mỗi bài 2 câu nhé).

- Tiếp theo là 1 trò chơi cực kì thú vị, mang lại hiệu quả hình ảnh tuyệt vời là trò "Cắn Táo". Những quả táo thơm ngon treo trên cao bằng sợi dây chun lắc lư trái qua phải, lên lên xuống xuống, chọn ra 4 đôi nam nữ và ...thi nhau cắn. Do anh em nhiệt tình (hay là do thèm táo) mà phải bốc thăm để được chơi. Đôi Cam to- Cam nhỏ có lẽ do ăn ý quá cho nên đã giành giải nhất. Mà mọi người có biết họ ăn táo treo như thế nào không? Một người dùng mà hoặc dùng răng để giữ cho người kia...cắn. Một lần cắn của các anh ấy là ...đi nửa quả táo đấy ạ (lần sau đừng ai mời họ ăn táo cùng nhé, lỗ lắm).

Màn 4: Nạp năng lượng
Ăn táo xong là đến ăn thật, mọi người ngồi quây quần ăn và uống, cơ hội giao lưu mở rộng, vì là ngày của chị em cho nên anh em uống rất ít, cả 1 sự hi sinh lớn lao đấy (híc, thực ra cũng chẳng ít lắm, hét dzo liên tục, mà hay nhất là vụ dzo trứng...). Vừa ăn vừa bàn chuyện ngoài lề, chuyện nghề nghiệp vv...
Thật tiếc là chị ThaoKim và cô Diệu phải về sớm, không tham dự đến cuối buổi được, hic, chia tay lưu luyến quá đi!

Ăn uống xong mọi người ngồi chơi bài, lang thang dạo mát, hóng gió, hái hoa...Tóm lại là cảnh quê lãng mạn cực kì. Chị Ma thì cứ buông cần câu nhìn xa xăm (có gì ở đằng xa thế nhỉ?) Còn bác VL thì lần sau đừng làm hỏng thuyền của người ta nhé, bác có nhẹ nhàng gì đâu cho cam...

Chiều tối, mọi người rời AnKhánh trở về, ai cũng mệt nhưng mà vui quá.

Cám ơn tất cả các anh em 1 lần nữa nhé. Nhiệt tình, hết mình, all for one là tiêu chí của Cafe Club chúng ta phải không?

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Khóa học Quản trị dòng tiền
anhlaanh

anhlaanh

Guest
8/6/04
131
1
0
41
Hà Lầm
Ôi hôm qua thật vui phải không các bác, mọi người nói chuyện thật vui và đầm ấm nhỉ.
Có cả bong bóng bay phấp phới thật đẹp.
Hôm qua mình còn được vinh dự thay mặt hội chú cuội tặng quà cho maco' nữa chứ, và cùng ăn táo với maco'.Nhưng chắc anh maco ko để bụng đâu nhỉ, vì cung là tro chơi thôi mà.
Hôm qua người hát nhiều nhất là tuanklkh, ngưòi nói nhiều nhất là anh Lân,

gnurtel

gnurtel

Guest
Ảnh đâu nhỉ post lên cho anh em nghía cái nào.
Hôm qua vui thật tiếc rằng mình không thể tham gia trọn vẹn được.
Bây giờ vẫn thấy tiếc quá

A

Anhchuot

Lên thớt...
23/7/03
362
6
18
Hanoi
www.
Cám ơn các anh đã tổ chức một ngày 20/10 thật ý nghĩa với các chị em.

nipvnn

nipvnn

www.mintoday.com
23/10/03
362
3
18
30
fù , giờ mới lên được , do hôm qua ..."chiến đấu" mệt quá , PIC các bác chờ cho chút nhé , mai sẽ có , chờ đợi nha

XIANGQIANG

XIANGQIANG

KL-OT
7/3/04
312
1
0
41
Up in the air
Ui, pic đẹp tuyệt vời...
Lần đầu tiên em được tham dự kỷ niệm ngày 20/10 vui đến như thế....
Cám ơn anh em đã tổ chức cho chị em một buổi thật đầm ấm, thật chân thành và thật hoành tráng....

fooly_kid

fooly_kid

Guest
23/5/04
63
0
0
Tha'i Nguye^n
Ối dời, "mót" ảnh quá mà mãi chẳng thấy đâu cả :biggrin: nói thế thôi chứ Em không dám có ý trách bác nào đâu đấy nhé :1luvu:

T

tuanklkh

Trung cấp
7/1/04
123
0
16
46
Hanoi
www.webketoan.vn
khà khà, trân trọng gửi lời cảm ơn tới chị em đã bớt chút thời gian tham dự buổi hôm qua. ( Cảm ơn nhiều lắm, hôm qua mà không chi em nào tham dự thì anh em có mà tự bón táo cho nhau đấy các bác a.)

Margarita

Margarita

Guest
8/10/03
55
0
0
Truy cập trang
Hi`hi`, cám ơn các đồng chí nam trong hội cafe đã tổ chức cho chị em một ngày 20/10 thật chu đáo, vui vẻ và tình củm. Lần sau cứ thế nhé :D

nipvnn

nipvnn

www.mintoday.com
23/10/03
362
3
18
30
Xin đơn cử một PIC trước , sợ các bác chờ lâu hiiiiii , xem rồi chiêm ngưỡng nhá!

nipvnn

nipvnn

www.mintoday.com
23/10/03
362
3
18
30
Giai đoạn tặng quà cho chị em , kiểu kết nhất này hiihi

Đây là ..." Pha" hay nhất trong lúc tặng quà

nipvnn

nipvnn

www.mintoday.com
23/10/03
362
3
18
30
Không những chậm mà còn Lâu nữa he he !cứ chịu khó chờ đợi nha , ảnh đang được đưa vào máy để ..." Rửa:" hiiii

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
41
In legend
Truy cập trang
Đúng đấy, đưa hết lên đi nào, hôm qua em mạn phép xem trước mấy kiểu, đẹp lắm các pác ah.
To Memìn: cái ảnh cô đang "nhớ chồng" trông cực kì truyền cảm luôn cô ah. Nhớ xem cô nhé.

T

tuylipden

Guest
1/10/04
12
0
0
43
Ha noi
Hic
Tiếc quá nhỉ . Lần sau có việc chắc cũng cáo ốm để tham gia thôi .
Mà Phượng Hoàng Lửa có thêm mắm muối vào k0 đấy. Thèm quá đi thôi

nipvnn

nipvnn

www.mintoday.com
23/10/03
362
3
18
30
tuylipden nói:
Hic
Tiếc quá nhỉ . Lần sau có việc chắc cũng cáo ốm để tham gia thôi .
Mà Phượng Hoàng Lửa có thêm mắm muối vào k0 đấy. Thèm quá đi thôi
không thêm mắm muối đâu chú à , sự thật là thế mà

XIANGQIANG

XIANGQIANG

KL-OT
7/3/04
312
1
0
41
Up in the air
Tiếc đứt... ra chứ tuylipden nhỉ?
phuonghoanglua không thêm mắm muối gì đâu, đấy là còn chưa tả hết đó... mới chỉ cho thêm ít đường cho ngọt một chút thôi!!!

nipvnn

nipvnn

www.mintoday.com
23/10/03
362
3
18
30
2 đại diện cho WKT sài gòn

Đây là pic đại diện cho wkt sài gòn ,

fooly_kid

fooly_kid

Guest
23/5/04
63
0
0
Tha'i Nguye^n
Cái bác nip này thấy ghét quá đi, cứ "..." tý một. Từ hồi sáng tới giờ mới được có 3 cái. :wall: :biggrin:

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
41
In legend
Truy cập trang
Anh ấy muốn bọn mình thèm... mà, anh Nip nhỉ?
To Tuylipden: làm gì có chuyện PHL này thêm mắm muối cơ chứ? Đã không đi thì thôi lại còn...Chắc là tiếc hùi hụi hả? Lần sau thì đừng có bỏ lỡ nữa nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA