Kê khai nhầm trong tờ phụ lục PL01-2/GTGT ( Bảng kê hàng hóa, dịch vụ mua vào)

• Thread starter thunm
  • Ngày gửi
T

thunm

Guest
24/4/07
49
0
0
40
Đống Đa, Hà Nội
Chào tất cả các bạn!
Mọi người giúp mình vấn đề này với.
Trong tờ phụ lục PL01-2/GTGT ( Bảng kê hóa đơn, chứng từ hàng hóa, dịch vụ mua vào) của tháng 2/2008, mình đã khai nhầm phần hàng hóa dịch vụ dùng riêng cho SXKD chịu thuế GTGT (1) vào phần phần hàng hóa dịch vụ dùng riêng cho SXKD không chịu thuế GTGT (2). Vậy bây giờ mình phải điều chỉnh như thế nào? Và mẫu điều chỉnh có phải là mẫu 01/KHBS trong tờ khai mã vạch không hay là dùng mẫu không cần mã vạch, đồng thời mình có phải khai lại tờ khai của tháng 02/2008 không?
Mong sự giúp đỡ của các bạn

Khóa học Quản trị dòng tiền
hoangyeu

hoangyeu

Trung cấp
29/5/07
177
1
0
17
Hà nội
có làm sao đâu mà phải làm phụ lục bổ sung , kê nhầm chút không sao vì mình có sai đâu

T

thunm

Guest
24/4/07
49
0
0
40
Đống Đa, Hà Nội
Cảm ơn bạn hoangyey, nhưng cứ để nhầm vậy mà không có bổ sung hay điều chỉnh gì sao bạn?

Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
Chào tất cả các bạn!
Mọi người giúp mình vấn đề này với.
Trong tờ phụ lục PL01-2/GTGT ( Bảng kê hóa đơn, chứng từ hàng hóa, dịch vụ mua vào) của tháng 2/2008, mình đã khai nhầm phần hàng hóa dịch vụ dùng riêng cho SXKD chịu thuế GTGT (1) vào phần phần hàng hóa dịch vụ dùng riêng cho SXKD không chịu thuế GTGT (2). Vậy bây giờ mình phải điều chỉnh như thế nào? Và mẫu điều chỉnh có phải là mẫu 01/KHBS trong tờ khai mã vạch không hay là dùng mẫu không cần mã vạch, đồng thời mình có phải khai lại tờ khai của tháng 02/2008 không?
Mong sự giúp đỡ của các bạn
vấn đề " nhầm " của bạn cũng ảnh hưởng phần nào đến tiền thuế nên
Cái này bạn làm tờ điều chỉnh 01/KHBS>>>>>>>> số liệu tổng cộng của chỉ tiêu " số thuế GTGT điều chỉnh tăng" ghi vào chỉ tiêu 35 trên tờ khai thuế GTGT 01/GTGT và "số thuế GTGT điều chỉnh giảm " ghi vào chỉ tiêu 37 trên tờ khai 01/GTGT và tờ 01-4B/GTGT>>>>>>>lấy số liệu dòng " điều chỉnh tăng, giảm thuế GTGT đầu vào được khấu trừ năm" tại phần A phụ lục 01-4B/GTGT ghi chỉ tiêu 23 trên tờ khai thuế GTGT kỳ kê khai tháng 3.
P/S: bạn tham khảo thêm một số bài post cũ trong box này nhé.
chúc thành công!!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA