Tờ khai Thuế TNDN tạm tính - Chỉ tiêu 16 là số âm thì không điền được chỉ tiêu 19???

• Thread starter anhbroslady
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
A

anhbroslady

Guest
24/3/08
24
0
0
43
Hà Nội
Các bác ới! cho em hỏi thêm là khi khai tờ khai Thuế TNDN tạm tính, nếu chỉ tiêu 16 (thu nhập chịu thuế) là một số âm thì sẽ không nhập được chỉ tiêu 17 thuế suất và không điền chỉ tiêu 19 hay không?
Làm ơn trả lời giùm em nhé!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyenduybangtb

Guest
9/10/04
58
0
0
Ha Noi
Vì là tờ khai tạm tính nên nếu bạn tạm tính chỉ tiêu 16 là âm thì thôi, không phải nhập chỉ tiêu 17 và 19 nữa.

N

namdoc

Guest
7/9/07
13
0
0
36
Hà Nội
nếu chỉ tiêu 16 âm thì có phải nộp thuế TNDN trong quý đó nữa ko ạ? hay vẫn phải nôp

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
nếu chỉ tiêu 16 âm thì có phải nộp thuế TNDN trong quý đó nữa ko ạ? hay vẫn phải nôp

Ví dụ thuế phải nộp là - 100.000.000 đồng.

Bạn nhân thuế suất 28% sẽ ra - 28.000.000 đồng ~ Thuế phải xuất tiền trả cho bạn đó :wall: Trường hợp này bạn không phải nộp thuế mà còn được tiền nữa đó

Chúc bạn vui! Đùa thôi nhé :043:

H

hoaana2006

Guest
31/7/07
26
0
0
39
ha noi
Làm gì có bạn khi ban kê khai âm tức lỗ thì làm sao mà thuế trả tiền cho bạn được, thuế chỉ có lấy tiền thôi hứ không xuất tiền đâu bạn cứ đùa giai

S

starbkhn

Guest
18/4/08
5
0
0
Nam dinh
thuế TNDn tạm tính

các bác ơi cơ quan thuế của e phải có chữ ký nháy của người quản lý mới nhận tờ khai thuế TNDN tạm tính. Nếu cán bộ quản lý k ký thì k nộp được. Vậy em ko nộp có sai ko? giup em với hic hic

A

angle

Guest
16/4/07
8
0
1
TP.HCM
Quản lý thuế bắt làm lại tờ khai thuế TNDN quý 1

Cty em là cty thương mại, dthu và chi phí thực tế phát sinh có quý lỗ quý lãi quý 3/07 cty em bán được nhiều hàng hóa nên nộp thuế TNDN theo số thực tế, quý 4 doanh thu phát sinh ít nên lỗ và quý 1/08 này doanh thu phát sinh ít nên cũng không phải nộp thuế TNDN, chị quản lý thuế quận PN kêu em làm lại có lãi mỗi tháng như nhau và cuối năm quyết toán lại, em nói là em chỉ làm theo thực tế thôi chứ em ko ước tính, chị ấy nói em làm theo ước tính và em phải làm lại có lãi mới được,vì sếp em bảo bắt làm lãi để nộp thuế rồi ko được cắn trừ số thuế đã nộp dư thì sao? nên sếp em ko chịu, xin hãy giúp em, em phải làm sao?

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Cty em là cty thương mại, dthu và chi phí thực tế phát sinh có quý lỗ quý lãi quý 3/07 cty em bán được nhiều hàng hóa nên nộp thuế TNDN theo số thực tế, quý 4 doanh thu phát sinh ít nên lỗ và quý 1/08 này doanh thu phát sinh ít nên cũng không phải nộp thuế TNDN, chị quản lý thuế quận PN kêu em làm lại có lãi mỗi tháng như nhau và cuối năm quyết toán lại, em nói là em chỉ làm theo thực tế thôi chứ em ko ước tính, chị ấy nói em làm theo ước tính và em phải làm lại có lãi mới được,vì sếp em bảo bắt làm lãi để nộp thuế rồi ko được cắn trừ số thuế đã nộp dư thì sao? nên sếp em ko chịu, xin hãy giúp em, em phải làm sao?

Cái này mình nghe nhiều trường hợp giống bạn lắm & mình cũng đã từng gặp vậy (bệnh thành tích). Mình là kế toán thì cũng khó để xử lý trường hợp này.Nếu bạn cương quyết làm thì cũng không sai quy định và họ cũng sẽ phải nhận thôi. Nếu muốn êm thì bạn nên nhìn tình hình và ước lượng xem năm nay có lời bao nhiêu (cái này cũng khó nhỉ) rồi làm tương đối nếu không thì mệt mỏi rùi.
Thuế đã nộp rồi nếu có dư vẫn được cấn trừ bạn ah, cái này có ghi rõ trong TT60 bạn tham khảo nhé.
Good luck

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA