Cách thức Điều chỉnh BCTC 2007n đã nộp cho cơ quan Thuế???

• Thread starter anhbroslady
  • Ngày gửi
A

anhbroslady

Guest
24/3/08
24
0
0
43
Hà Nội
Các anh chị ơi! cho em hỏi là do em mới phát hiện ra sổ sách kế toán của Cty em trong năm 2007 có nhiều số sai nên bay giờ em muốn điều chỉnh lại BCTC đã nộp cho cơ quan thuế. Bây giờ em cần làm thủ tục gì và điều chỉnh trên những mẫu nào? năm 2007 cty em chỉ phát sinh lỗ, chưa có doanh thu, bây giờ điều chỉnh giảm chi phí và giảm số lỗ ương ứng. Anh chị nào có kinh nghiệm tư vấn giúp em nhe!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Các anh chị ơi! cho em hỏi là do em mới phát hiện ra sổ sách kế toán của Cty em trong năm 2007 có nhiều số sai nên bay giờ em muốn điều chỉnh lại BCTC đã nộp cho cơ quan thuế. Bây giờ em cần làm thủ tục gì và điều chỉnh trên những mẫu nào? năm 2007 cty em chỉ phát sinh lỗ, chưa có doanh thu, bây giờ điều chỉnh giảm chi phí và giảm số lỗ ương ứng. Anh chị nào có kinh nghiệm tư vấn giúp em nhe!!!
Em làm lại BCTC cho đúng và nộp cùng 1 công văn gửi kèm, ghi rõ lý do phải điều chỉnh

A

atp2007

Guest
27/12/06
4
0
0
hcm
Nhưng thuế có tính là mình nộp trễ rồi fạt ko?

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Nhưng thuế có tính là mình nộp trễ rồi fạt ko?

Không bạn à! Bạn đã nộp đúng thời hạn, nhưng trong quá trình kiểm tra lại phát hiện sai sót bạn làm công văn nêu rõ lý do điều chỉnh lại và gửi cơ quan thuế nhờ đóng dấu công văn đến lại mà thôi nên trong trường hợp này bạn không bị phạt gì cả.

Thân!

L

lykhanh

Guest
18/3/08
14
0
0
ha noi
các anh chị ơi. Cho e hỏi tí nhé
Trong phiên bản 1.3.0.1 phần kê khai thuế đầu vào và ra khi e đánh MST có 11,12...số giốn như trong tờ HD thi fần mềm toàn báo lỗi. Vậy ai chi cho e biết với
E cần gấp quá để còn nộp
Giúp e nhé

N

namdan

Guest
26/10/07
16
0
1
TP.HCM
Bạn điều chỉnh BCTC thì làm lại báo cáo tài chính theo số liệu cần điều chỉnh và nộp kèm công văn nêu rõ lí do nhé. BCTC của bạn sẽ được Thuế đóng dấu nộp bổ sung. Khi nộp BCTC nếu phát sinh số thuế phải nộp thì nhớ làm theo mẫu 01/KHBS số tiền chênh lệch x 0.05%/ngày. Còn nếu không phát sinh tiền phải nộp thì thôi, mà ở đây DN bạn hạch toán lỗ thì không vcần.

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
các anh chị ơi. Cho e hỏi tí nhé
Trong phiên bản 1.3.0.1 phần kê khai thuế đầu vào và ra khi e đánh MST có 11,12...số giốn như trong tờ HD thi fần mềm toàn báo lỗi. Vậy ai chi cho e biết với
E cần gấp quá để còn nộp
Giúp e nhé
MST chỉ có 10 hoặc 13 số thui bạn ạ! Bạn đánh 11, 12 PM báo sai là đúng rùi! Ở MST của các cty có 13 số thường có dấu - ở gần cuối, khi vào PM bạn bỏ dấu đó ra, chỉ đánh số thui!
Thân!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA