Khai thuế GTGT theo phiên bản mới

• Thread starter lanhuong80
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Khóa học Quản trị dòng tiền
M

miumiu86

Guest
3/1/08
50
0
0
37
Hạ Long
Báo cáo THSDHĐ các bác làm bình thường như những tháng trước thôi.

T

thuan71983

Guest
2/11/07
30
0
6
Ha Noi
Mình làm theo 1.3 nhưng bảng kê bán ra mua vào đâu có mã vạch? in ra như bảng kê khai thông thường làm hàng tháng theo thông tư 60 thoi mà? ko bít có ai như mình ko nhỉ?

N

nhorung

Trung cấp
10/10/06
180
0
0
Ha Noi
Mình làm theo 1.3 nhưng bảng kê bán ra mua vào đâu có mã vạch? in ra như bảng kê khai thông thường làm hàng tháng theo thông tư 60 thoi mà? ko bít có ai như mình ko nhỉ?

Bạn down phiên bản mới 1.3.1 mà dùng. Phải kê bảng kê mua vào bán ra có mã vạch đấy. Nếu không họ trả về lại mất công làm lại đấy. Mình cũng đang vướng chỗ mã số thuế của người bán nếu 11 số thì nó không nhận, cứ báo sai đang chưa biết xử lý sao đây. Các bác nào biết không? Nhờ chỉ bảo giúp cho

N

ngo thanh Huyen

Guest
15/9/07
31
0
0
42
20/162 Le Trong Tan
Các bác gõ thêm 2 số 0 vào chỗ - 1 thì gõ là -001 là ok hết. em đã thư rồi no problem luôn.

Tran Thao Cuc

Tran Thao Cuc

Guest
15/8/06
76
0
0
Sai Gon
Bạn down phiên bản mới 1.3.1 mà dùng. Phải kê bảng kê mua vào bán ra có mã vạch đấy. Nếu không họ trả về lại mất công làm lại đấy. Mình cũng đang vướng chỗ mã số thuế của người bán nếu 11 số thì nó không nhận, cứ báo sai đang chưa biết xử lý sao đây. Các bác nào biết không? Nhờ chỉ bảo giúp cho

Qui định chung mã số thuế 10 con số và 13 con số cho các đơn vị trực thuộc. Vì vậy việc giản tiện đi khi ghi mã số thuế (VD : 10 con số đầu và -1) là sai nguyên tắc. Bạn phải sửa lại bảng excel, hoặc nếu từ phần mềm kế toán, rồi sau đó mới liên kết vào phần mềm kê khai.

T

toannang

Guest
29/1/08
2
0
0
TP.HCM
Các bạn cho mình hỏi: Trong mẫu PL 01-2/GTGT mình phải đưa hóa đơn 5% vào ô nào, còn 10% nữa. Vì PL này đâu có đề rõ như PL 01-1/GTGT đâu. Các bạn giúp mình với nhé.

H

hieukien

Guest
21/2/08
12
0
0
hanoi
mình làm vậy mà cũng không được, mình chỉ còn cách viết tắt tên cty thui. mình vẫn dùng mã HTKK 1.2.0. bạn có bản mới cho mình xin nha. Email: bonghongxanh_2_3@yahoo.com.
Thank

bạn cứ đánh tên cty bình thường nó sẽ ẩn và khi in ra thì nó sẽ tự xuống dòng,ko điều chỉnh được.Bạn đừng dại mà dùng bản 1.2.0 nữa thuế sẽ yêu cầu bạn làm lại đấy vì họ ko quét được mã vạch mà ( mã vạch họ đã cài thích ứng với phiên bản mới mà)

H

hieukien

Guest
21/2/08
12
0
0
hanoi
Qui định chung mã số thuế 10 con số và 13 con số cho các đơn vị trực thuộc. Vì vậy việc giản tiện đi khi ghi mã số thuế (VD : 10 con số đầu và -1) là sai nguyên tắc. Bạn phải sửa lại bảng excel, hoặc nếu từ phần mềm kế toán, rồi sau đó mới liên kết vào phần mềm kê khai.

bạn thử bỏ dấu gạch ngang đi xem có được ko

H

hieukien

Guest
21/2/08
12
0
0
hanoi
Các bạn cho mình hỏi: Trong mẫu PL 01-2/GTGT mình phải đưa hóa đơn 5% vào ô nào, còn 10% nữa. Vì PL này đâu có đề rõ như PL 01-1/GTGT đâu. Các bạn giúp mình với nhé.

mình hỏi cán bộ thuế họ bảo bảng kê mua vào, bán ra kê như phiên bản cũ ( làm ngoài ấy) còn tờ kê khai có mã vạch thì làm trên phiên bản mới thôi cho đỡ bị lỗi. vì có nhiều người dùng phiên bản mới này kêu lỗi lắm ko in ra được

H

hieukien

Guest
21/2/08
12
0
0
hanoi
cho mình hỏi với: nếu trong mục kê khai thuế GTGT thì phần đầu ra, đầu vào mình làm ngoài excel sau đó chỉ làm tờ khai trên phấn mềm đó thì có được không, hay bắt buộc mình phải kê khai trong phần mềm luôn?

được bạn ạ mình đã hỏi cánbooj thuế họ trả lời là làm như thế cũng được, nhưng bạn ở chi cục thuế nào .Mình ở chi cục thuế thanh xuân

T

toannang

Guest
29/1/08
2
0
0
TP.HCM
Các anh chị cho em hỏi: Trong PL 01-2/GTGT không có nói rõ là thuế suất 5% ghi ở dòng nào, còn 10% nữa. Như PL 01-1/GTGT thì nói rõ nên em biết được. Mong các anh chị giúp em với.

L

lahanh

Guest
27/2/08
5
0
0
cau giay, hanoi
cho mình hỏi với: nếu trong mục kê khai thuế GTGT thì phần đầu ra, đầu vào mình làm ngoài excel sau đó chỉ làm tờ khai trên phấn mềm đó thì có được không, hay bắt buộc mình phải kê khai trong phần mềm luôn?

Nếu bạn ở chi cục thuế Ba Đình thì ko được đâu, bắt buộc phải kê khai trên phần mềm và khi in ra phải có mã vạch thì chi cục thuế BĐ mới thu

L

lahanh

Guest
27/2/08
5
0
0
cau giay, hanoi
bạn làm trên excell thì 01-1/GTGT và 01-2/GTGT sẽ ko có mã vạch.!

mình kê khai trên phần mềm 1.3.0 nhưng khi in ra 01-1/GTGT và 01-2/GTGT không có mã vạch. bạn làm như thế nào, chỉ giúp m với. cảm ơn bạn

T

Tieunhi

Guest
12/3/08
24
1
1
38
Tp HCM
Các anh chị cho em hỏi: Trong PL 01-2/GTGT không có nói rõ là thuế suất 5% ghi ở dòng nào, còn 10% nữa. Như PL 01-1/GTGT thì nói rõ nên em biết được. Mong các anh chị giúp em với.
Nếu Cty của bạn chỉ kinh doanh mặt hàng chịu thuế thì bạn cứ ghi cả phần VAT 5% và 10% đều ghi vào phần hàng hoá DV dùng cho SXKD chịu thuế thôi! Không tách riêng 5%và 10%

N

namvan

Cao cấp
28/9/07
215
1
18
46
Xứ sở Hoa Ban trắng
Hiện tại đã có bản sửa lỗi 1.3.0.1 rồi, upload trên trang TCT. Các bạn tải về, chạy file setup.exe, gỡ bỏ phiên bản cũ -> restarrt lại máy -> cài lại 1.3.0.1. Okie. Bản sửa lỗi này khắc phục việc in bảng kê 01-1, 01-2/GTGT, không có số liệu cũng in ra. Chúc các bạn vui vẻ!!!
Mình thấy các bạn nói có nhiều lỗi, nhung do các bạn chưa sử dụng quen hoạc bản HTKK của bạn bị lỗi thôi. Cứ tải bản mới nhất về là okie.

A

aiki

Guest
20/2/08
17
0
0
Hanoi
được bạn ạ mình đã hỏi cánbooj thuế họ trả lời là làm như thế cũng được, nhưng bạn ở chi cục thuế nào .Mình ở chi cục thuế thanh xuân

Bên mình vừa đi nộp ở cục thuế Thanh Xuân về, đang quét các tờ bảng kê đầu ra đầu vào thì có mấy tờ bị lỗi mã vạch. Lại phải về làm lại lên nộp lại, không biết có lỗi nữa không? :wall:. Đứng chờ họ quét mấy chục tờ bảng kê mà sốt cả ruột :047:

M

minhthaobc

Trung cấp
3/4/07
94
0
0
36
TP.HCM
Bạn phải nhập đúng cách, VD: 0302873874001 đối với chi nhánh 1, 0302873874010 đối với chi nhánh 10. Chúc thành công.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA