Trả lương công nhân

• Thread starter thach_thao
  • Ngày gửi
T

thach_thao

Guest
28/6/07
12
0
0
Các anh chị ơi cho em hỏi một chút. Công ty em là cty về xây dựng mới thành lập thôi, hiện đang sửa chữa trường học, thời gian hoàn thành là khoảng 3 tuần thôi. Bên em trả lương cho thợ tính theo ngày công khoảng 70.000đ/ngày. Bên em chỉ làm bảng lương nhân công kèm theo CMND của họ.

Anh chị cho em hỏi là như vậy có được xem là chi phí hợp lý ko ạ. Em có cần làm hợp đồng lao động ko ạ? Và em phải làm như thế nào mới đúng ạ?

Em cám ơn các anh chị nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

songdaiduong

Trung cấp
24/2/08
57
0
6
HẢI PHÒNG
Các anh chị ơi cho em hỏi một chút. Công ty em là cty về xây dựng mới thành lập thôi, hiện đang sửa chữa trường học, thời gian hoàn thành là khoảng 3 tuần thôi. Bên em trả lương cho thợ tính theo ngày công khoảng 70.000đ/ngày. Bên em chỉ làm bảng lương nhân công kèm theo CMND của họ.

Anh chị cho em hỏi là như vậy có được xem là chi phí hợp lý ko ạ. Em có cần làm hợp đồng lao động ko ạ? Và em phải làm như thế nào mới đúng ạ?

Em cám ơn các anh chị nhiều!

Thế cũng hợp lý rồi,
Bạn cần làm thêm hợp đồng khoán nhân công với đội trưởng quản lý số nhân công đó = tổng cộng lương khi hoàn thành CT (nên để khi quyết toán CT làm theo số phát sinh NC).

T

thach_thao

Guest
28/6/07
12
0
0
Em ơn bác Songdaiduong nhieu!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA