Mot loi chuc tot dep 20/10

• Thread starter hong hot
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
fooly_kid

fooly_kid

Guest
23/5/04
63
0
0
Tha'i Nguye^n
Em vốn đang định chúc mừng thêm thì thấy bác có nói là bác thay mặt rồi nên thôi :biggrin: :banana: :food-smil

W

WhoamI

Cao cấp
hong hot nói:
Mot loi chuc thi khong bao gio la thua ca fk a
Cảm ơn anh Hong hot và fooly_kid về lời chúc cho các chị em và về những gì mà các anh đã, đang và sẽ chia sẻ, giúp đỡ chị em trên diễn đàn.
Em đính chính lại câu trên một chút nhé" Mọi lời chúc thì không bao giờ là thừa cả!" cũng như tình cảm con người dành cho nhau cũng không bao giờ là thừa cả! Thanks a lot!

K

Kiki

Guest
18/10/04
5
0
0
19
In the sky
Híc, em đã tạo topic riêng để chúc mừng chị em trong chuyên mục offline rồi, anh honghot này còn muốn ăn mảnh hay muốn cạnh tranh với em thế này...

fooly_kid

fooly_kid

Guest
23/5/04
63
0
0
Tha'i Nguye^n
hong hot nói:
Mot loi chuc thi khong bao gio la thua ca fk a
Em vốn định đùa bác chút mà :biggrin: . Thành thật xin lỗi chị em

Kiki nói:
Híc, em đã tạo topic riêng để chúc mừng chị em trong chuyên mục offline rồi, anh honghot này còn muốn ăn mảnh hay muốn cạnh tranh với em thế này...

vannamnh

vannamnh

Trung cấp
8/9/04
58
1
8
Ha Noi- Viet Nam
Có bài báo viết:
Lẽ thường, những người phụ nữ làm trụ cột gia đình, phải bươn chải kiếm tiền được coi là những người vất vả. Nhưng những người phụ nữ kiếm được nhiều tiền, thậm chí rất nhiều tiền lại không đồng nghĩa với việc họ là người sung sướng, hạnh phúc. Cho dù trong thời đại của công nghệ thông tin, của kinh tế tri thức, cái sự bình đẳng giới được chính những người đàn ông lên tiếng trên nhiều diễn đàn, thì vẫn không mấy người trong số họ thực lòng chấp nhận sự thành đạt trong nghiệp kinh doanh của giới nữ.

Nếu đề nghị một người đàn ông thẳng thắn trả lời rằng, anh ta có muốn làm việc dưới quyền một nữ giám đốc hay không, câu trả lời thường là... không. Cũng giữ lối nghĩ đó, không mấy người đàn ông lại yên lòng khi vợ mình quán xuyến, đảm đang trong vai trò lãnh đạo doanh nghiệp. Người ta vẫn thường ca ngợi hậu phương của một doanh nhân thành đạt và nhiều người phụ nữ luôn trông đợi được tự hào nhờ ánh hào quang của chồng chứ chưa mấy ai thấy có người đàn ông nào “cam chịu” xuất hiện đằng sau những bóng hồng trên thương trường.
Tôi ấn tượng mãi về câu chuyện của một nữ giám đốc. Chị là một nữ doanh nhân khá nổi tiếng ở Hà Nội, còn người chồng là một công chức nhà nước. Tôi không dám chắc anh có phải là người may mắn và hạnh phúc không, song mỗi lần gặp chị tất tả cuốc bộ đón ô tô cách nhà khoảng 500m, tôi cảm thấy nỗ lực gìn giữ cái hạnh phúc gia đình trong con người chị thật lớn. Không muốn có bất cứ một lời điều tiếng nào, không để cho anh cảm thấy bận lòng (và cả phật ý), chị không bao giờ để xe ô tô đưa về đến cổng.
Tiếp xúc với nữ giám đốc, nhiều khi đằng sau bản lĩnh mạnh mẽ của người kinh doanh, đằng sau sự cứng rắn của người lãnh đạo, tôi vẫn cảm thấy nỗi khắc khoải. Không nhiều chị tự tin khi tâm sự về gia đình. Thậm chí, trong lễ trao giải Sao Vàng Đất Việt năm 2004 vừa qua, khi tôi đề nghị kể một chút về gia đình, một nữ giám đốc hai lần nhận giải Sao Vàng Đất Việt đã rơm rớm: “Điều tôi phải hy sinh lớn nhất là không có thời gian dành cho chồng con”. Không gạn chị nói thêm, nhưng tôi hiểu rằng, sự thành đạt của chị hôm nay có một cái giá quá đắt là hạnh phúc riêng. Nếu được bắt đầu lại, không hiểu chị sẽ chọn con đường nào?
Là giới nữ trong kinh doanh đã vất vả, nhưng nếu là người phụ nữ đẹp thì phải nâng sự vất vả lên nhiều lần. Cái sự vất vả ở đây không thể liệt kê những công việc mà các chị phải làm, mà theo một nữ giám đốc của một doanh nghiệp ở Thái Nguyên tâm sự thì đó chính là sự trắc trở, truân chuyên. Cái thuận tưởng nhiều, nhưng lắm lúc không chia sẻ hết những đắng cay để có được một sự nghiệp, để có được hai chữ “thành đạt”. “Trót đa mang nên nhiều lúc tôi phải gồng mình lên để tiếp tục thực hiện những mong muốn của mình. Nhiều khi không hiểu mình phải cố gắng để làm gì, nhiều tiền để làm gì. Nhưng sự trông chờ của đồng nghiệp, của người lao động và khát khao được làm việc lại giúp tôi vượt qua”, một nữ doanh nhân tâm sự.
Mang câu hỏi các chị kiếm nhiều tiền để làm gì, sự nghiệp, công danh và hạnh phúc gia đình, cái gì là điều các chị mong muốn hơn cả. Một câu hỏi không dễ trả lời. Nhiều người đã im lặng. Nếu các chị không phải lựa chọn thì sẽ may mắn biết bao. “Nhiều khi tôi cũng tự hỏi mình kiếm tiền vì lẽ gì. Danh lợi có thể là điều mà người đàn ông mong đạt được. Song đối với tôi, trước khi mong đến một sự nghiệp, lòng trắc ẩn của người phụ nữ khiến tôi làm giàu. Làm giàu vì con tôi, vì gia đình những lao động của tôi và vì nhiều người còn đang cần những tấm lòng chia sẻ...”, một nữ doanh nhân tâm sự.
Bài viết này tôi không nêu tên các chị. Một phút chân thật dành cho mình nhiều khi lại không có lợi trong thương trường đầy biến động. Cùng với sự tôn vinh nhân Ngày Doanh nhân Việt Nam là một chút đồng cảm nhân Ngày Phụ nữ Việt Nam.

H

Halongcity

Guest
20/8/04
91
0
0
Halongcity
Thay mặt những người đàn ông đã có vợ nói với các bà vợ rằng :

Anh yêu em, muốn em là vợ yêu của anh suốt đời , lúc nào em cũng vẫn đẹp trong mắt anh với dáng vẻ dịu hiền, đảm đang, biết cách đối nhân xử thế , chứ không phải bằng cách em cố tô son đánh phấn .

Em khoe em có vôi ve
Em bôi em quét, em chê anh già
Hôm nay em ốm nằm nhà
Không bôi không quét - em già ... hơn anh

H

hungttt2002

Guest
15/9/04
32
0
0
48
Hanoi
Chúc mừng chị em hơi muộn nhưng có còn hơn không

Hai tư giờ thôi nhé

Hai tư giờ thôi nhé
Ngày ấy sẽ trôi qua
Em cứ ngồi hái hoa
Em cứ ca cứ hát

Anh sẽ lo rửa bát
Anh sẽ lo quét nhà
Anh sẽ lo đi giặt
Em uống gì anh pha

Chợ dù gần hay xa
Anh lần ra được hết
Món ăn em ưa thích
Em cứ chờ mà xem

Em đánh phấn xoa kem
Anh rửa rau vo gạo
Em ung dung đọc báo
Anh tay nấu tay xào

Không sao đâu em ơi
Chớ lo gì em nhé
Tà áo em tuột chỉ
Đưa anh khâu lại giùm

Nho anh mua cả chùm
Buồn mồm em cứ nếm
Bạn Trai em mà đến
Cứ "Vô tư" chuyện trò

Anh tắm chó thằng "Cu"
Rooif anh ru nos ngur
Manf hinhf bao caau thur
Nghe em hets " Vaof Rooif"

Heet moot ngay em owi
24 giowf thooi nhes
Moot ngayf anh lam mej
Mootj ngayf em lamf choongf

That may cho danf oong
24 giowf thooi nhes

:banana:

camchuong

camchuong

Sơ cấp
17/10/04
11
0
1
HT- HN
toi moi vao dien dan nay qua mot gnuoi ban gioi thieu , va o day toi cam nhan duoc su am cung ( cung co the do trong long oi hom nay cam thay lanh), dau sao thi van cam on nhung loi chuc cua moi gnuoi dnah cho gnya 20/10cua phai nu!
Em co thay phai sau nhung noi buon
Hanh phuc nao dang cho tay em de nam
Em co thay phai ngoai kia nang hung
Co mot nguoi dang doi nam tay em?

fooly_kid

fooly_kid

Guest
23/5/04
63
0
0
Tha'i Nguye^n
hungttt2002 nói:
Hai tư giờ thôi nhé

Hai tư giờ thôi nhé
Ngày ấy sẽ trôi qua
Em cứ ngồi hái hoa
Em cứ ca cứ hát

Anh sẽ lo rửa bát
Anh sẽ lo quét nhà
Anh sẽ lo đi giặt
Em uống gì anh pha

Chợ dù gần hay xa
Anh lần ra được hết
Món ăn em ưa thích
Em cứ chờ mà xem

Em đánh phấn xoa kem
Anh rửa rau vo gạo
Em ung dung đọc báo
Anh tay nấu tay xào

Không sao đâu em ơi
Chớ lo gì em nhé
Tà áo em tuột chỉ
Đưa anh khâu lại giùm

Nho anh mua cả chùm
Buồn mồm em cứ nếm
Bạn Trai em mà đến
Cứ "Vô tư" chuyện trò

Anh tắm chó thằng "Cu"
Rooif anh ru nos ngur
Manf hinhf bao caau thur
Nghe em hets " Vaof Rooif"

Heet moot ngay em owi
24 giowf thooi nhes
Moot ngayf anh lam mej
Mootj ngayf em lamf choongf

That may cho danf oong
24 giowf thooi nhes

:banana:

Cái ông này làm cái gì thế?
:error: :wall:

vu minh

vu minh

Cao cấp
21/9/04
389
0
0
TPHCM
camchuong1976 nói:
toi moi vao dien dan nay qua mot gnuoi ban gioi thieu , va o day toi cam nhan duoc su am cung ( cung co the do trong long oi hom nay cam thay lanh), dau sao thi van cam on nhung loi chuc cua moi gnuoi dnah cho gnya 20/10cua phai nu!
Em co thay phai sau nhung noi buon
Hanh phuc nao dang cho tay em de nam
Em co thay phai ngoai kia nang hung
Co mot nguoi dang doi nam tay em?
Bài thơ hơi khó đọc, bạn nhớ bỏ dấu tiếng Việt nha. Bây giờ bạn đã ấm lại chưa? :biggrin:

H

hong hot

Cao cấp
Hôm nay hai mươi tháng mười
Chị em web kế hở mười cái răng (tức cười vì nhận được nhiều virtual gift quá)

Các bác ơi, ứng khẩu mấy câu cho xôm nào, tôi chỉ biết reo thế thôi

camchuong

camchuong

Sơ cấp
17/10/04
11
0
1
HT- HN
Cảm ơn Vu Minh, sáng nay tôi đi học và thời tiết Hà Nội thì đã chớm lạnh , tuy vậy thì tôi lại cảm thấy rất ấm áp, suy cho cùng "mai là một ngày mới"
Em thấy không trời đã vào đông
Không thấy thu nhẹ nhàng nơi cửa lớp
Chỉ thấy hơi lạnh và em đứng lại
Một chút buồn tiễn biệt lá vàng rơi...

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Truyện thật ngày 20-10

Tối 20-10, sau một ngày vợ chồng đổi vai trò trong nhà như giao ước.
Lưng đau như dần, tay bợt bạt, chàng ngồi đần mặt chờ đợi.
Đến khuya, không thấy chàng vào giường, nàng đến bên thỏ thẻ:
- Anh yêu, chúng ta còn chờ gì nữa mà không cùng nhau đặt dấu chấm cho một ngày tốt đẹp.
Chàng nhõng nhẽo:
- Thế em không định... bế anh vào giường sao?

camchuong

camchuong

Sơ cấp
17/10/04
11
0
1
HT- HN
Bác Vu Minh oiiiiiiiii , bác không biết là Cam chuong tìm bác khổ như thế nào đâu nhá.Đến hôm nay thì không muốn đi tìm bác nữa rồi.Cảm ơn bác nhiều, hy vọng mọi điều may mắn đến với bác nhé!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA