Phần mền kế toán miễn phí, Kế toán bằng EXCL

• Thread starter vtdungus
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Không tốn quá nhiều công sức cho nó đâu WhoamI đừng lo. OverAC đã làm nó cách đây mấy ngày rồi, làm nó trong vòng 5 phút kể cả thời gian kiểm tra. Chút xíu này mà tốn nhiều thời gian thì các bác ấy cười cho đấy!

To bác Stony và toàn thể những ai quen sài font TCVN3: Font VNI sài rất tuyệt chứ không như các bác nghĩ đâu. và đẹp hợp font TCVN3 nữa (dể nhìn hơn trên máy và in ra thì không khác nhau mấy)

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

StonyHeartedMan

Guest
2/10/04
306
2
0
Hà nội
www.vnuni.net
OverAC nói:
To bác Stony và toàn thể những ai quen sài font TCVN3: Font VNI sài rất tuyệt chứ không như các bác nghĩ đâu. và đẹp hợp font TCVN3 nữa (dể nhìn hơn trên máy và in ra thì không khác nhau mấy)

Mình KHÔNG QUEN sài cả VNI (Miền Nam hay dùng fonts này) và cả TCVN3 nữa. Tất cả các loại fonts trên đều ko nên dùng nữa mà hãy dùng UNICODE - tiêu chuẩn quốc tế. (Ko cần add fonts mà vẫn hiện được tiếng Việt). Cái chính ko phải sài rất tuyệt và đẹp hay ko mà phải là .... CHUẨN. Ở 1 số công ty, như công ty của tớ, tất cả các văn bản tài liệu nếu ko phải là Unicode thì coi như ko có giá trị và đương nhiên ko được chấp nhận.

OverAC convert hộ mấy files KToán trong efcwkt@gmail.com sang UNICODE cho các anh em sài nhé.

Thanks!

Sửa lần cuối:
W

WhoamI

Cao cấp
Mình đã convertfont font chữ trong file Kế toán 12A do bác Lê Minh Trí gửi tặng diễn đàn = convertfont3.1 từ Vni sang Unicode toàn bộ các sheet ngoại trừ sheet đầu tiên thì mình đã convert sang TCVN3-ABC.
Là 1 VD để bạn có thể sử dụng Convertfont3.1 theo hướng dẫn dưới đây để chuyển sang Unicode.
Các bạn có nhu cầu có thể vào lại hộp thư efcwkt@gmail.com để down về.

Hướng dẫn sử dụng Convertfont 3.1

- Bạn đánh dấu vùng cần convert ( hoặc Ctrl+A : Nếu bạn muốn Convert toàn bảng tính)
- Sau đó Ctrl + Q, userform Change font code sẽ hiện ra.
- Bạn dùng chuột hoặc các phím : tab, di chuyển lên, xuống, trái , phải, để di chuyển trong userform và ấn space-bar để lựa chọn và cuối cùng là di chuyển đến OK( chấp nhận) hoặc Cancel (hủy bỏ) và ấn enter.
- À quên: Nhớ check ô keep my formulas để giữ nguyên công thức khi convert.

Sửa lần cuối:
X

XUAN HUONG

Guest
Chào bạn WhoamI ,mình là thành viên mới bạn có thể giúp mình với được không ? Mình thấy phía trên có hướng dẫn cách để vào Gmail.com nhưng sao mình vào địa chỉ efcwkt@gmail.com với Password :Handung107 thì không vào được vậy ? Mình phải làm sao thì mới có thể vào và Dowload chương trình được.Mình có cần phải tạo hộp thư không ? Cảm ơn bạn trước nha

Sửa lần cuối:
F

ForestC

Guest
11/1/05
377
1
0
44
E'rywhere
Hic, thế này đành phải hướng dẫn thêm chút về Internet vậy
Bạn vào www.gmail.com hoặc www.gmail.google.com
Trong hôp Username gõ: efcwkt (chú ý không gõ @gmail.com vào đây nha)
pass: handung107 (như WhoamI đã nói)
Vậy là vào được
Chú ý vào trong đó đừng xoá cái gì đi nhé vì trong đó chỉ gồm các file mà các anh chị đã sàng lọc,

E

endless

Guest
30/3/05
2
0
0
43
TPCT
Me co vao trang gmail.com. Successful!!!!
cam on cac ban rat nhieu!
Thanks to everyone in Account Club
Good luck to everyone

E

endless

Guest
30/3/05
2
0
0
43
TPCT
Thanks to everyone

Me co vao trang gmail.com. Successful!!!!
cam on cac ban rat nhieu!
Thanks to everyone in Accounting Club
Good luck to everyone

P

ptdzung

Guest
26/3/05
56
0
0
Hà Nội
Tôi đã vào Gmail nhưng nó lại hiện ra như sau:
Lockdown in sector 4!

Our system indicates unusual usage of your account. In order to protect Gmail users from potentially harmful use of Gmail, this account has been disabled for up to 24 hours.

If you are using any third party software that interacts with your Gmail account, please disable it or adjust it so that its use complies with the Gmail Terms of Use. If you feel that you have been using your Gmail account according to the Terms of Use or otherwise normally, please contact us at gmail-lockdown@google.com to report this problem.

Làm thế nào để vào tiếp các bạn ơi.

L

lehoang.ceo

Guest
24/2/05
1
0
0
45
Hanoi
Cac anh cac chi oi, em khong the vao duoc efcwkt@gmail.com
Cac anh cac chi co the forward phan mem ke toan EXCEL vao dia chi huyhoangintl@gmail.com giup em duoc khong????
Cam on cac anh chi rat nhieu.

PS: Anh chi co the convert sang TCVN3 hoac Unicode giup em thi cang tot.

H

handung107

Cao cấp
28/8/04
576
15
0
VN
www.giaiphapexcel.com
Tôi đang vào hộp thư efcwkt@gmail.com, mọi việc đều bình thường. Các bạn cần chú ý theo dõi và làm đúng hướng dẫn, EFC không gửi Mail riêng cho các bạn được, các bạn thông cảm.
1/Vào http://gmail.com hay http://gmail.google.com/
2/ Khi đã vào được, gõ UserName : efcwkt
3/Password : handung107.
Có thể khi bạn vào hộp thư cùng lúc với quá nhiều người, nên bị trục trặc, bạn hãy thử lại vào những lần sau.
Vì lợi ích chung của cộng đồng, đề nghị các bạn không xóa File, không thay đổi Password, mất công Vongphuc lại phải reset Password và phục hồi lại các File bị xóa

S

sonnl

Guest
22/2/05
2
0
0
47
HCMC
Sao không bạnnào trả lời giúp bạn Ptddung vậy. Tôi cũng bị vướng như bạn ý. Please help.

Tôi đã vào Gmail nhưng nó lại hiện ra như sau:
Lockdown in sector 4!

Our system indicates unusual usage of your account. In order to protect Gmail users from potentially harmful use of Gmail, this account has been disabled for up to 24 hours.

If you are using any third party software that interacts with your Gmail account, please disable it or adjust it so that its use complies with the Gmail Terms of Use. If you feel that you have been using your Gmail account according to the Terms of Use or otherwise normally, please contact us at gmail-lockdown@google.com to report this problem.

Làm thế nào để vào tiếp các bạn ơi.

H

handung107

Cao cấp
28/8/04
576
15
0
VN
www.giaiphapexcel.com
Bạn nào gặp sự cố như vậy nữa ? Các bạn xem lại Username và Password, tôi không gặp vấn đề như các bạn, tôi thấy bình thường thì làm sao trả lời các bạn được ? Như bây giờ, tôi không vào được, có thể nhiều bạn đang vào. Hộp thư tập thể bao giờ cũng khác với hộp thư cá nhân chứ ? EFC đã hướng dẫn khá rõ ràng về hộp thư rồi. Địa chỉ trang Web gmail, username, Password rồi, các bạn xem kỹ lại đi.

Sửa lần cuối:
G

green

Guest
15/10/04
20
0
0
42
Hà Nội
Tớ ghé qua đây và vào efcwkt@gmail.com một cái là được mừ!
Mỗi tội nhìu thứ quá chưa biết down cái gì đây!
! *_^ !

G

green

Guest
15/10/04
20
0
0
42
Hà Nội
Ơ nhưng tớ down A-Excel3.0.9 về thì có một cuẳ sổ nhỏ đòi Đăng ký người dùng (Username & Pass) Tớ phải vào thế nào nữa nhỉ ???
Handung107 giúp tớ cho chót nào!

G

green

Guest
15/10/04
20
0
0
42
Hà Nội
À tớ vào được rùi
Bạn nào thắc mắc như tó thì vào Username:TuanKTCDCN
Pass: không có!
^_^

S

StonyHeartedMan

Guest
2/10/04
306
2
0
Hà nội
www.vnuni.net
Thông báo: A-Excel 3.0.9 (Beta only)

Hi all,

Hiện nay những bạn đang có bản A-Excel có tên là "A-Excel 3.0.9" là bản Beta (chỉ dùng để test) và hiện đang được hoàn thiện dần. Rất mong được sự đóng góp ý kiến TRỰC TIẾP vào hòm thư info.vnuni@gmail.com

Bản DEMO của phiên bản chính thức sẽ CHỈ ĐƯỢC đăng tải trên website http://www.vnuni.com/ cùng với các tài liệu hướng dẫn đầy đủ.

Cảm ơn sự hợp tác!

PS: To all who were sent personally the A-Excel file for testing: please don't public w/o authorization.

Thanks!

Sửa lần cuối:
H

handung107

Cao cấp
28/8/04
576
15
0
VN
www.giaiphapexcel.com
Handung107 xin giới thiệu cùng các bạn một File KT bằng Excel của NHP gởi tặng. Tôi đã up lên efcwkt@gmail.com, đây là File QT-OK đã được tác giả đưa lên diễn đàn, nhưng với bản hòan chỉnh này, hẳn các bạn sẽ hài lòng hơn. File này không dùng Macro, và còn cần được bổ sung thêm vài Sheet về mẫu BC và sổ sách đê tiện dụng hơn, nếu chúng ta cùng yêu thích, chúng ta hãy bắt tay xây dựng nó thêm, các bạn nhé. Cám ơn NHP đã gởi tặng File này

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA