mất cả 3 liên hóa đơn.!

• Thread starter kunkun
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,077
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Chứng minh thì có muôn vàn cách chứng minh. hehe.
Trong muôn vàn cách tự chứng minh đó, lấy gì đảm bảo là trung thực để được chấp nhận và nếu không có bên thứ 3 có khả năng xác nhận (cơ quan công an điều tra) thì cố gắng cãi cũng bằng thừa.

Khóa học Quản trị dòng tiền
huynhsang

huynhsang

Trung cấp
13/4/08
105
1
0
Quỷ Môn Quan
Mất liên tục 3 hoa đơn là nguy đấy. bạn phải lên cơ quan thue thông báo ngay về lý do mat nay và họ sẽ hướng dẩn bạn thu tục cần làm vả chắn chắn rằng bạn sẽ nhận mức phạt đấy

Ánh Sao

Ánh Sao

Trung cấp
16/12/06
115
0
0
37
1a Hòa hưng-Q 10
Thế ... thế .... nó ... đựơc thay bằng cái .. nào :030:
Ôi ôi cái anh giai này,cái này mà còn hỏi à,phải tự xem cái gì nó thay thế chứ, seo lại bảo em tìm cái thế ...thế chứ.Tự tìm đê....
Bởi Kun kun
hè.. vậy thì phải lên cục thuế báo là em bị mất hóa đơn và xin các pác ấy cái quyết định cho em nộp phạt ah. hóa đơn đó em đã viết rùi, mà nay lại mất thì chắc tốn 600k thui nhỉ.:beernow:
àh. thế còn trường hợp em có mấy tờ hóa đơn VAT đầu vào mà em ko thích kê khai với thuế thì có bị gì ko ? => em dư thuế wá đó mà...hèe,.... nên ko thèm kê khai với thuế, có bị gì ko mí pác????
:wall:
.
Muốn kiểm tra kiến thức người khác thì nên tìm câu hỏi nào khó và hay hơn nhé! Câu này thường quá ai cũng biết nên không vui trả lời đâu Kunkun.

Sửa lần cuối:
kunkun

kunkun

(_ __')
18/9/07
462
0
16
Hồ Chí Minh
Ôi ôi cái anh giai này,cái này mà còn hỏi à,phải tự xem cái gì nó thay thế chứ, seo lại bảo em tìm cái thế ...thế chứ.Tự tìm đê....
.
Muốn kiểm tra kiến thức người khác thì nên tìm câu hỏi nào khó và hay hơn nhé! Câu này thường quá ai cũng biết nên không vui trả lời đâu Kunkun.

là sao?? vậy thì trả lời đi,...:003::003:. đừng tưởng là đơn giản nhé, là cả 1 vấn đề đấy mí pác ạh.!

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Trong muôn vàn cách tự chứng minh đó, lấy gì đảm bảo là trung thực để được chấp nhận và nếu không có bên thứ 3 có khả năng xác nhận (cơ quan công an điều tra) thì cố gắng cãi cũng bằng thừa.

Ai lại đi cãi nhau chứ bác. Ngừơi ta chứng minh mờ
Nói chung muốn chứng minh mí cái zdụ này cũng không khó lắm. Quan trọng là lúc nào cũng phải tươi cười hân hoan như có Bác Hồ trong ngày vui đại thắng ấy.
kunkun nói:
hè.. vậy thì phải lên cục thuế báo là em bị mất hóa đơn và xin các pác ấy cái quyết định cho em nộp phạt ah. hóa đơn đó em đã viết rùi, mà nay lại mất thì chắc tốn 600k thui nhỉ.
àh. thế còn trường hợp em có mấy tờ hóa đơn VAT đầu vào mà em ko thích kê khai với thuế thì có bị gì ko ? => em dư thuế wá đó mà...hèe,.... nên ko thèm kê khai với thuế, có bị gì ko mí pác????
Chết đấy. Đừng có dại dột thế. Các ẻm thuế mà biết thì có mà vỡ mặt đấy. Khai đi nhé. Trường hợp quên khai thì cũng không sao. Vì bệnh hay quên thì cơ quan thuế không phạt đâu. :wall:
“Không xử lý vi phạm hành chính trong các trường hợp thuộc tình thế cấp thiết, phòng vệ chính đáng, sự kiện bất ngờ hoặc vi phạm hành chính trong khi đang mắc bệnh tâm thần hoặc các bệnh khác làm mất khả năng nhận thức hoặc khả năng điều khiển hành vi của mình”.

kunkun

kunkun

(_ __')
18/9/07
462
0
16
Hồ Chí Minh
Chết đấy. Đừng có dại dột thế. Các ẻm thuế mà biết thì có mà vỡ mặt đấy. Khai đi nhé. Trường hợp quên khai thì cũng không sao. Vì bệnh hay quên thì cơ quan thuế không phạt đâu. :wall:

ơ. thế em tưởng ko khai thì thuế còn mừng chứ hả ? vì thuế đó mình được khấu trừ mà m "wên" kê khai thì coi như chịu lỗ, tăng doanh thu lên còn gì????? :imwithstu

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Bài viết hỏi về trường hợp mất 3 liên hóa đơn đã có câu giải đáp, nhằm tránh loãng topic (lạc đề), Topic sẽ được đóng tại đây. Kunkun muốn hỏi vấn đề khác, hãy mở 1 topic mới nhé.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA