Không nộp BCTC cho phòng thống kê

• Thread starter HTB10
  • Ngày gửi
N

nostarwhere24

Guest
9/8/06
144
0
0
ha noi
Đối với các doanh nghiệp Non-FDI, hàng năm Phòng Thống kê Quận sẽ gọi điện đến để lấy phiếu thu thập thông tin về để doanh nghiệp điền rồi nộp lại cho họ kèm báo cáo tài chính. Chưa thấy ai bị phạt vì không nộp cả:dance2:

Đúng rùi đấy, mình ở quận Hai bà trưng, từ trước tới giờ mình cũng chưa thấy bị phạt chậm nộp cho phòng Thống kê cả vì bên mình cũng toàn nộp muộn mà có sao đâu.

Khóa học Quản trị dòng tiền
ketoanlyly

ketoanlyly

Trung cấp
13/3/08
117
0
16
HCM
có thật sự không bị phạt không các bạn? có ai có thể cho mình cái thông tư hay cái quyết định hay cái gì đó để mình coi coi có bị phạt hay không??? hix. nếu có thì mức phạt như thế nào???? hix. đang lo lắm. bị phạt cái là chắc bị đuổi quá!!!

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Em ở chi cục Thuế Cầu Giấy. Bác nào có ở đó kô ạh? Em cũng nghe vụ này lâu lâu rùi mà thấy lạ quá. Kô biết kô nộp có sao kô??? Fải photo bản BCTC mình nộp cho Thuế mang lên fòng thốg kê? Hay là in lại 02 bản đi nộp cho họ ạh??
BCTC bạn muốn photo hay in tùy bạn nhưng mà phải có chữ ký sống của Giám đốc & dấu của Cty. Nộp 1 bản thui.
Thân!

N

Ngô Vân Khánh

Guest
Chỗ mình thì cán bộ quản lý gọi điện đến tận các công ty để thông báo họ đến nhận bản kê khai thông tin doanh nghiệp và nộp BCTC. Hôm sau mình lên thì cán bộ bảo về kê khai thông tin và 5 ngày sau nộp kèm BCTC. Không biết các nơi khác thế nào chứ bên mình có vẻ họ cũng dễ tính.

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,077
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Ở chỗ tớ lên nộp BCTC, sau đó điền phiếu điều tra thống kê và được nhận 15.000 :1luvu:

ketoanlyly

ketoanlyly

Trung cấp
13/3/08
117
0
16
HCM
hum??? lạ nhỉ? có người bảo mình khỏi nộp luôn cũng không sao. tại họ không gởi thông báo yêu cầu nộp nên khỏi nộp!!!!

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Ở chỗ tớ lên nộp BCTC, sau đó điền phiếu điều tra thống kê và được nhận 15.000 :1luvu:
Pác ở quận nào mà thích thế? Vừa nộp nhanh, gọn mà lại được tiền. Hi...Hi... Như mở cờ trong bụng nhỉ?
Chỗ mình thì cán bộ quản lý gọi điện đến tận các công ty để thông báo họ đến nhận bản kê khai thông tin doanh nghiệp và nộp BCTC. Hôm sau mình lên thì cán bộ bảo về kê khai thông tin và 5 ngày sau nộp kèm BCTC. Không biết các nơi khác thế nào chứ bên mình có vẻ họ cũng dễ tính.
Bạn ở Từ Liêm đúng k? Mình đến lấy rùi mà vẫn thấy họ gọi điện nhắc đến nộp cho sớm. Thích thật. Nhưng mà k thấy cho tiền như chỗ pác OldNTV nhỉ? :030:

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,077
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Pác ở quận nào mà thích thế? Vừa nộp nhanh, gọn mà lại được tiền. Hi...Hi... Như mở cờ trong bụng nhỉ?

Bạn ở Từ Liêm đúng k? Mình đến lấy rùi mà vẫn thấy họ gọi điện nhắc đến nộp cho sớm. Thích thật. Nhưng mà k thấy cho tiền như chỗ pác OldNTV nhỉ? :030:
Tớ chả biết vì sao lai được tiền nhưng được hướng dẫn điền tại chỗ, sau khi nhận 15.000 tớ còn đòi truy lĩnh những năm trước chưa nhận nhưng được trả lời là các năm trước không có, năm nay mới có. Chắc các bác bị biển thủ 15.000 rồi :lily:

L

LENHATMINH

Guest
4/1/08
27
0
0
ha noi
Mình ở Q Đống Đa, mình cũng mới làm ở đây. Có bạn nào cùng Quận cho minh hỏi: Có bắt buộc phải nộp lên phòng TK ko? Phòng đó ở đâu vậy? Thanks!

T

titcoi05

Còi nhất hội
19/11/07
96
0
0
Hà Nội
Mình ở Q Đống Đa, mình cũng mới làm ở đây. Có bạn nào cùng Quận cho minh hỏi: Có bắt buộc phải nộp lên phòng TK ko? Phòng đó ở đâu vậy? Thanks!

Phải nộp BCTC cho P.Thống kê đấy bạn ạ, ở ngay đường Tôn Đức Thắng đấy bạn, mình k nhớ nhưng bạn có thể hỏi 1080 nhé

Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
Các anh chị ơi, giúp em với, do lần đầu tiên làm nên em đã không tìm hiểu kỹ và đã không nộp BCTC cho phòng thống kê. em chỉ nộp cho chi cục Thuế thôi. Hôm nay đọc trên web em mới biết. Giờ em phải làm thế nào được ạ? Thế thì em sẽ bị phạt đúng không ? Vụ này chắc chết rùi.
Thế thì lo mà làm đi rồi tranh thủ mà lên nộp chứ ngồi đó than cái gì!!!!:069: lên trên đó nộp rồi tìm cái lý do nào nghe lọt tai ý mà thủ thỉ với các bác trên ấy đi nhé,:deal:

thumper

thumper

Lối cũ ta về .......
23/7/07
1,406
1
38
Tuổi thơ tôiiiiiiiiiiiiiiii
Amen. Bên tui thì gọi thì nộp..không thì thui (nhưng luôn dự bị 1 em BCTC đề phòng cho chắc ăn)

K

Khanh Ha

Guest
14/3/08
27
0
0
Ha Noi
Mình không biết chỗ các bạn thế nào nhưng bên mình thì cuối tháng 4 mới hết hạn nộp BCTC và thông tin doanh nghiệp cho phòng thống kê. mình ở quận Long Biên.

K

Khanh Ha

Guest
14/3/08
27
0
0
Ha Noi
Chi phí cho Cộng tác viên.

Các bác ở đây có bác nào làm kt xây dựng ko em làm fiền chút nhé. lương cho cộng tác viên và các chi phí như giao dịch, pho to, xăng xe ... mình phải trích bao nhieu phần trăm của cộng tác viên ? có quy định nào rõ cho vấn đề này không? em đang rất cần các Bác làm ơn Hep me!:thanx:

H

hoanglan378

Guest
25/4/08
3
0
0
45
Xuan Dinh Tu Liem HN
Minh ở Từ Liêm nhưng không thấy ai nhắc nộp BCTC lên cục thống kê cả. Mìn biết là phải nộp lên Sở KHĐT, Cục Thống kê này nhưng không biết nộp cho cục thống kê thì nộp ở đâu. Lão già THANHVUNT chỉ giúp tớ với. Thank U much.

H

hoanglan378

Guest
25/4/08
3
0
0
45
Xuan Dinh Tu Liem HN
nộp BCTC cho phòng thống kê

Tớ chả biết vì sao lai được tiền nhưng được hướng dẫn điền tại chỗ, sau khi nhận 15.000 tớ còn đòi truy lĩnh những năm trước chưa nhận nhưng được trả lời là các năm trước không có, năm nay mới có. Chắc các bác bị biển thủ 15.000 rồi :lily:

Tớ cũng ở từ Liêm, Tớ biết phải nộp BCTC cho TK nhưng không biết nộp ở đâu. Chỉ giúp tớ địa chỉ với nhé. Cám ơn bạn nhiều.

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Tớ ở Từ Liêm nè! Phòng thống kê gọi điện báo bên tớ đến nhận tờ thu thập thông tin DN mà. Hạn nộp tờ khai + BCTC là: 15/4 (Hic... qua rùi).
Phòng thống kê huyện Từ Liêm ở tầng 4 của khu Huyện ủy Ủy ban nhân dân huyện Từ Liêm các bạn ạ! Nó dựa lưng ra đường đi đến Chi cục Thuế. Cứ đến đó hỏi bảo vệ là ra.
Thân!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA