Không nộp BCTC cho phòng thống kê

• Thread starter HTB10
  • Ngày gửi
T

TKV

Trung cấp
1/8/07
53
1
0
HN
Mình ở quận Cầu Giấy, mình cũng chưa nộp, bây giờ nộp không biết họ có thu nữa không, và mình sẽ bị phạt như thế nào?

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nostarwhere24

Guest
9/8/06
144
0
0
ha noi
có bác nào ở quận Hai bà Trưng ko? cho mình hỏi phòng Thống kê địa chỉ ở đâu nhỉ? Xin Cảm ơn

Phòng thống kê trên đường Nguyễn Du (Bên tay phải gần ra đường Phố Huế), trên tầng 2 nhé.

T

Tieunhi

Guest
12/3/08
24
1
1
38
Tp HCM
nộp phiếuđiều tra cho phòng thống kê

Các anh chị ơi, cho em hỏi chút nha! Em ở Phú Nhuận, Cty em làm phiếu điều tra của phòng Thống kê, nhưng em không biết địa chỉ vì em mới vào làm, người trước nghỉ rồi. Có thể cho em địa chỉ kg? Nếu mình kg nộp thì có bị gì kg? em cam on a!!

L

luckystar188

Guest
28/3/11
3
0
0
hoai duc
có anh chị nào biết phòng thống kê quận đống đa nằm ở đâu không ạ!!!

chieu8283

chieu8283

Cao cấp
21/3/08
366
5
18
Hà Nội
Công ty mình cũng chưa nộp báo cáo TC cho phòng thống kê từ năm 2009. Có bắt buộc phải nộp không nhỉ? Mà cũng không thấy cơ quan thống kê gọi gì cả.
Trước ở quận cầu giấy là họ gọi yêu cầu lên nộp.

F

fujtas89

Guest
5/1/11
25
0
0
34
hà nội
Em ở chi cục thuế Đống Đa,ở đây em thấy họ không nói gì cả,liệu em có phải nộp không nhỉ? nếu nộp thì nộp bản có đóng dấu của cơ quan thuế hay bản bình thường thôi.,các anh chị giải đáp hộ em với nhé,hì !

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Công ty mình cũng chưa nộp báo cáo TC cho phòng thống kê từ năm 2009. Có bắt buộc phải nộp không nhỉ? Mà cũng không thấy cơ quan thống kê gọi gì cả.
Trước ở quận cầu giấy là họ gọi yêu cầu lên nộp.
Bên em lúc đầu làm ngơ nhưng sau đó họ đòi kiểm tra DN nếu ko nộp, nên hàng tháng nộp luôn cũng dễ thôi

M

maiss

Guest
17/5/10
4
0
0
HN
Thông tin nộp BCTC cho phòng TK bây giờ mình mới biết. Mình làm 3 năm rồi mà chưa nộp BCTC cho phòng Thống kê lần nào, cũng chẳng thấy họ gọi gì cả (cty mình thuộc quận Cầu Giấy). Giờ chẳng biết nên làm thế nào nữa.

N

ngoisaobang1909

Trung cấp
27/4/09
52
0
0
35
Tây Ninh
Mình cũng chưa nộp nữa..hix.k biết có sao k nữa..Định thứ 2 này đi nộp nè,...lo quá..nộp trễ...sợ bị phạt quá..nếu mà bị phạt...chắc bị la te tua luôn..hixx...Chủ nhật này ăn ngủ k ngon rồi..!

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Thông tin nộp BCTC cho phòng TK bây giờ mình mới biết. Mình làm 3 năm rồi mà chưa nộp BCTC cho phòng Thống kê lần nào, cũng chẳng thấy họ gọi gì cả (cty mình thuộc quận Cầu Giấy). Giờ chẳng biết nên làm thế nào nữa.

Mình cũng chưa nộp nữa..hix.k biết có sao k nữa..Định thứ 2 này đi nộp nè,...lo quá..nộp trễ...sợ bị phạt quá..nếu mà bị phạt...chắc bị la te tua luôn..hixx...Chủ nhật này ăn ngủ k ngon rồi..!

Các bạn cứ nộp bình thường cho Phòng thống kê (nơi DN trú đóng) ... mấy vụ này không ai phạt đâu mà lo.

T

thetear1311

Guest
Thực ra không nộp BCTC cho phòng thống kê cũng không sao đâu, đừng lo lắng. Họ không phạt đâu

B

bacbangduong

Guest
Công ty mình năm 2009 cũng không nộp lên cục thống kê, năm nay phải làm lại BCTC 2009 mình mới mang lên nộp lúc đấy mới biết là phải nộp BCTC hàng năm lên cục thống kê. May mà không bị phạt

N

ngoisaobang1909

Trung cấp
27/4/09
52
0
0
35
Tây Ninh
uhm..còn cái báo cáo hàng năm nữa đó..Nộp trễ có sao hả cả nhà..!!! 30/03 là hạn chót rùi..Mà e chưa nộp nữa....Sáng t2 e đi nộp sớm thôi.Cho nhẹ cái ng...hix...

cobanbonmat

cobanbonmat

11/4/08
314
1
18
Thành phố Hồ Chí Minh
Mình lên tận cục thông kê nộp họ bảo về phong thống kê quận nộp
về phòng thống kê nộp thì chả ai chịu nhận cả. Chả hiểu có sao không nữa. mình ở quận Ba Đình.
Mình ở quận Tân Bình, TP HCM cũng gặp trường hợp tương tự bạn vậy, nên cũng chẳng nộp, ko biết có sao khong

bactay0168

bactay0168

Trung cấp
31/3/10
101
0
0
38
gia lai
Bây giờ cơ chế một cửa rồi ,người ta đang nghiên cứu rút gọn lại các đầu mối ,các thủ tục nên chỉ cần nộp ở chi cục thuế là OK ,ngay như các tờ khai thuế ,BCTC tới đây sẽ đơn giản hóa để DN dễ khai ,DN chỉ còn một mã số ( dùng chung cho MSTvà số giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh doanh nghiệp).Không phải lo lắng chẳng sợ phạt nữa nhé ,thân.

mình ở Đăk Nông chỗ mình BCTC chỉ nộp ở chi cục thuế thôi ko có nghe nói nộp ở phòng thống kê gì đâu chứ

D

duonghai1811

Sơ cấp
25/8/10
3
0
0
Hà Nội
Quận hai bà trưng thì nộp ở đâu bạn nhỉ

T

tran ngoc diem 89

Guest
7/4/11
2
0
0
34
tphcm
Cty mình cũng vậy lúc trước đâu có nộp BCTC cho phòng thống kê đâu.Năm nay mình mới bắt đầu đi nộp mà đâu có nghe họ nói gì đâu.

N

ngoisaomayman02

I'm comeback.
19/2/11
148
1
0
Anywhere
Mình ở quận Tân Bình, TP HCM cũng gặp trường hợp tương tự bạn vậy, nên cũng chẳng nộp, ko biết có sao khong

Ở Tân Bình họ vẫn nhận báo cáo thống kê, phòng thống kê cũng gần chi cục thuế Tân Bình mà. Nộp cho yên tâm bạn ơi. Hễ cái gì là luật thì nên tuân theo.

H

honglien1410

Guest
17/3/09
3
0
0
37
thái bình
mình cũng ở quận Ba Đình, minh nộp BCTC cho phòng thống kê quận họ vẫn nhận ma, họ còn đưa cho cả tờ ĐTDN về điền vào rồi lại mang lên nộp cho họ hết hạn 30/4

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA