Hach toan gia thanh

• Thread starter highland
  • Ngày gửi
H

highland

Guest
Vì mình sắp chuyển sang nơi làm mới, phải tụ đưa ra cách quản lý thế nào nên cũng lo qúa, có vấn đề này mong các anh chị và các bạn giúp mình.

Đây là công ty chuyên sản xuất, gia công hàng để xuất khẩu. Chủ yếu là đưa các đơn vị khác gia công. Chỉ mình cách quản lý thế nào cho gọn nhé.

1. Xuất NVL đưa cty A gia công, sau nhập kho về dưới dạng bán thành phẩm.
2. Sau đó xuất BTP này cho cty B gia công tiếp, nhập về BTP.
3. Cuối cùng là cty sẽ xuất BTP này cho công nhân của cty làm tiếp công đoạn cuối cùng sau đó mới nhập kho thành phẩm.

Chủng loại mặt hàng rất nhiều, đưa nhiều đơn vị gia công. Như vậy hạch toán thế nào cho gọn mà dễ theo dõi.

Chi phí tiền lương của công nhân đóng gói, làm thêm công đoạn cuối, chi phí chung như khấu hao, thuê nhà sẽ phân bổ thế nào?

Cảm ơn nhiều !
Vì mình ít vào được diển đàn nên nếu có thể thì gởi cho mình theo dc mail nay nhé ! Thanks !
phonuicao76@yahoo.com

Khóa học Quản trị dòng tiền
Khuatquangthin

Khuatquangthin

0034APC
phonuicao nói:
Vì mình sắp chuyển sang nơi làm mới, phải tụ đưa ra cách quản lý thế nào nên cũng lo qúa, có vấn đề này mong các anh chị và các bạn giúp mình.

Đây là công ty chuyên sản xuất, gia công hàng để xuất khẩu. Chủ yếu là đưa các đơn vị khác gia công. Chỉ mình cách quản lý thế nào cho gọn nhé.

1. Xuất NVL đưa cty A gia công, sau nhập kho về dưới dạng bán thành phẩm.
2. Sau đó xuất BTP này cho cty B gia công tiếp, nhập về BTP.
3. Cuối cùng là cty sẽ xuất BTP này cho công nhân của cty làm tiếp công đoạn cuối cùng sau đó mới nhập kho thành phẩm.

Chủng loại mặt hàng rất nhiều, đưa nhiều đơn vị gia công. Như vậy hạch toán thế nào cho gọn mà dễ theo dõi.

Chi phí tiền lương của công nhân đóng gói, làm thêm công đoạn cuối, chi phí chung như khấu hao, thuê nhà sẽ phân bổ thế nào?

Cảm ơn nhiều !
Vì mình ít vào được diển đàn nên nếu có thể thì gởi cho mình theo dc mail nay nhé ! Thanks !
phonuicao76@yahoo.com

Trới đất ơi chị hai thúy, Mở ngay cuốn sơ đồ kế tóan ra mục xuất NVL đưa gia công đảm bảo dễ như ăn gỏi bồn bồn.

Nhat Dieu

Nhat Dieu

Cao cấp
16/6/05
586
23
18
Pleiku
Chào bác khuatqthin!

Mình thấy cái bài này người ta đã hỏi đâu gần 1 năm rồi mà sao giờ này mới phản hồi nhỉ?

Theo mình thì khi trả lời sao các bạn cũng nên nhìn thử vào ngày mà người ta post bài nhe!

Nhưng bác ạ, trên thực tế cũng không hẳn dễ như ăn gỏi bồn bôn mà bác nói đâu. Vì mình cũng đã từng làm và gặp trường hợp như vậy đấy. sách vở cũng chỉ là sách vở. nếu như theo sách vở thì có lẻ ai học ra cũng biết chứ đâu cần phải hỏi lên diễn đàn này đâu. cái người ta cần là xử lý cái tình hình thực tế đấy bạn ạ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA