Thuế theo tờ khai mới

• Thread starter soccon07
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
S

soccon07

Trung cấp
19/4/07
162
1
18
37
HN
Các anh chi cho em hỏi một chút về phiên bản mới của tờ khai thuế GTGT:
Trên bảng kê háo đơn hàng hoá dịch vụ bán ra và mua vào tren phiên bản mới này khi in ra có mã vạch ko ạ? Em in ra thì không thấy nhưng lại thấy chị bạn em nói là ở trên bảng kê hoá đơn hàng hoá mua vào và bán ra khi in ra phải có mã vạch. Vậy như thế nào là đúng?
Phiên bản mới này ở quận Thanh Xuân không cấp đĩa mà em phải tự vào trang web của tổng cục thuế tải về

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngo thanh Huyen

Guest
15/9/07
31
0
0
42
20/162 Le Trong Tan
Bạn in trực tiếp từ phần mêm ra thì sẽ có mã vạch nếu kết suất ra excel thì sẽ không có mã vạch đâu mà k có mã vạch thì sẽ bị thuế trả về. Đau khổ vì các bác thuế cứ hành hạ con nhà người ta mà chẳng hướng dẫn gì cả toàn tự mò thôi

V

Vu Lan Anh

Guest
17/4/08
1
0
0
46
Ha noi
Chao cac ban! Minh kg nhap "du lieu tu file" trong phan Dau vao, dau ra, font chu bi loi la sao nhi? lam mai ma kg dc, ai biet chi giup minh voi! Cam oi nhiu nhiu..

N

nostarwhere24

Guest
9/8/06
144
0
0
ha noi
Các anh chi cho em hỏi một chút về phiên bản mới của tờ khai thuế GTGT:
Trên bảng kê háo đơn hàng hoá dịch vụ bán ra và mua vào tren phiên bản mới này khi in ra có mã vạch ko ạ? Em in ra thì không thấy nhưng lại thấy chị bạn em nói là ở trên bảng kê hoá đơn hàng hoá mua vào và bán ra khi in ra phải có mã vạch. Vậy như thế nào là đúng?
Phiên bản mới này ở quận Thanh Xuân không cấp đĩa mà em phải tự vào trang web của tổng cục thuế tải về

Hôm qua mình vừa nộp tờ khai thuế T3/08, mình làm trên phiên bản 1.3.0.1, trên bảng kê mua vào bán ra đúng là có mã vạch nhưng mình thấy cán bộ thuế k soi mã vạch của bảng mua vào bán ra đâu ma chỉ thấy soi mã vạch của tờ khai thui, hiii, k biết là họ quên hay tí nữa họ mới soi nhỉ?:imwithstu

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Hôm qua mình vừa nộp tờ khai thuế T3/08, mình làm trên phiên bản 1.3.0.1, trên bảng kê mua vào bán ra đúng là có mã vạch nhưng mình thấy cán bộ thuế k soi mã vạch của bảng mua vào bán ra đâu ma chỉ thấy soi mã vạch của tờ khai thui, hiii, k biết là họ quên hay tí nữa họ mới soi nhỉ?:imwithstu

:wall: Khi nhận tờ khai, không cán bộ thuế nào can đảm mà ngồi soi từng mã vạch đâu bạn... Soi mã vạch của tờ khai là quá đủ để quản lý số thuế phát sinh.

M

minhnga

Guest
7/4/08
19
0
0
39
Vĩnh Phúc
Thế mà hôm trước em nộp ở trên Ba Đình, họ soi từng mã vạch một đấy anh chị ạ. Ở tờ mua vào, bán ra có 3 mã họ cũng soi cả 3 luôn đấy.

D

doquangson

Sơ cấp
12/4/08
26
0
1
43
Quảng Nam
Chao cac ban! Minh kg nhap "du lieu tu file" trong phan Dau vao, dau ra, font chu bi loi la sao nhi? lam mai ma kg dc, ai biet chi giup minh voi! Cam oi nhiu nhiu..

Bạn phải cài lại font chữ thôi. ở trong đĩa CD của tổng cục thuế phiên bản 1.3.0.1 có mà, bạn thử vào setting/control panel/fonts/file/In..adnew gì đó, chon brow tới nơi mà bạn cài đặt phần mềm TTKT đó, chọn tất cả, bấm enter

L

lientrang75

Guest
8/10/06
22
0
0
Tp. HCM
bạn nhớ đánh máy Unicode
định dạng: Start - Control panel -> Regional and language Options -> Customize -> French (France) -> OK
định dạng ngày: dd/mm/yyyy

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
619
113
The Capital
Mình nhập từ file excel để vào bảng kê mua vào, bán ra trong phần mềm 1.3.0.1 nhưng không hiểu tại sao phần mềm lại không nhận dữ liệu ký hiệu hoá đơn mà cột ký hiệu hoá đơn lại nhận dữ liệu của số hoá đơn, giải quyết thế nào bây giờ, ngồi nhập nhiều hoá đơn thế này thì mất công quá!

T

titcoi05

Còi nhất hội
19/11/07
96
0
0
Hà Nội
:wall: Khi nhận tờ khai, không cán bộ thuế nào can đảm mà ngồi soi từng mã vạch đâu bạn... Soi mã vạch của tờ khai là quá đủ để quản lý số thuế phát sinh.

Vậy mà ở quận Hai Bà Trưng tại HN họ lại ngồi soi vậy đấy. Mình đến CQ thuế lúc 8h15 sáng 18/4/08 mà đã hết phiếu (400 số). Đến khổ có khoảng hơn 350 con người đứng ngồi chen chúc để đợi đến lượt nộp tờ khai.

G

giotnangcuoithu

User tự cấm truy cập
Vậy mà ở quận Hai Bà Trưng tại HN họ lại ngồi soi vậy đấy. Mình đến CQ thuế lúc 8h15 sáng 18/4/08 mà đã hết phiếu (400 số). Đến khổ có khoảng hơn 350 con người đứng ngồi chen chúc để đợi đến lượt nộp tờ khai.

Mấy anh cơ quan nhà nước làm việc trì trệ, quan liêu. Mình cũng khốn đốn với cơ quan thuế nhiều rồi.

Làm ko hiểu gì thì mình hỏi. Họ ko hướng dẫn mà còn quát tháo nhăn nhó! Hỏi gì thì bảo về lấy thông tư nghị định ra xem! Khổ xem mà ko hiểu mới hỏi chứ xem mà hiểu rồi thì hỏi làm cái chi nữa? Chẳng lẽ lập đội tuyên truyền hỗ trợ ra ngồi nhìn nhau cười sao????

Còn nhiều khoảng tế nhị nữa nên ko dám thẳng thắn nói ra hichic

V

vagrant

Sơ cấp
4/8/06
1
0
1
HCMC
Sử dụng bảng mã Unicode

Nếu gõ bằng Unikey thì nhớ chọn thêm mục "Luôn sử dụng clipboard cho unicode"

Sửa lần cuối:
P

Phuong Khue

Guest
18/4/08
2
0
0
40
TPHCM
ở phần exc bạn add thêm một colum trước số thứ tự nũa nhé

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
:wall: Các bạn mắc lỗi trong việc sử dụng HTKK vui lòng sử dụng chức năng tìm kiếm của diễn đàn để có thể khắc phục nhanh nhất!

:061: Các bạn quên mất các cơ quan nhà nước đều có thùng thư góp ý à? Hãy gửi cho cơ quan này các góp ý của bjan để họ có thể cải tiến khâu làm việc chứ!

Với cơ quan thuế, mọi doanh nghiệp đều là khách quý (quý khách) bạn ạ! Người nào khó chịu cứ phang thẳng vào mặt họ 1 lần, không nói nhiều, cứ hỏi họ tên gì, làm phòng nào rồi gửi cái kiến nghị lên Lãnh đạo Chi cục. Hỏi mấy ai dám làm thế nhỉ!?

:029:

T

thanhhung

LQT
Khi mã hóa dữ liệu chương trình sẽ mã hoá toàn bộ dữ liệu mà bạn nhập vào vì vậy khi nhận dữ liệu cũng phải nhận đầy đủ các thông tin, nếu thiếu trang nào chương trình nhận dữ liệu sẽ không chấp nhận. Vì vậy, bác nào có cay cú gì với cơ quan thuế thì cứ làm đầy đủ bảng kê mua vào, bán ra nộp cho cơ quan thuế để mấy ổng ngồi quýet cả ngày chơi vui. Còn nếu làm mỗi tờ khai thì chương trình nhận được mỗi tơ khai thôi.

Mấy anh cơ quan nhà nước làm việc trì trệ, quan liêu. Mình cũng khốn đốn với cơ quan thuế nhiều rồi.

Làm ko hiểu gì thì mình hỏi. Họ ko hướng dẫn mà còn quát tháo nhăn nhó! Hỏi gì thì bảo về lấy thông tư nghị định ra xem! Khổ xem mà ko hiểu mới hỏi chứ xem mà hiểu rồi thì hỏi làm cái chi nữa? Chẳng lẽ lập đội tuyên truyền hỗ trợ ra ngồi nhìn nhau cười sao????

Còn nhiều khoảng tế nhị nữa nên ko dám thẳng thắn nói ra hichic
Cán bộ thuế cũng là người, nên chuyện vui thì hướng dẫn nhiệt tình, buồn thì cáu gắt cũng là chuyện thường tình. Chúng ta ở hoàn cảnh như vậy có khi chúng ta còn cáu gắt hơn ấy chứ. Nhiều lúc cũng nên thông cảm cho nhau, thử hỏi một ngày người ta có bao nhiêu người đến hỏi nhưng hỏi khi bạn là người đã nghiêm túc nghiên cứu vấn đề trước khi hỏi là chuyện khác, còn bạn đụng đâu hỏi đó lại là chuyện khác, mà thông thường chúng ta ít khi nghiên cứu vấn đề trước khi hỏi nên có những câu hỏi mà một ngày người ta trả lời trên chục lần thì không cáu gắt mới là chuyện lạ. Thôi thì cứ nghiên cứu kỹ nếu thật sự không giải quyết vấn đề thì hãy đến với các bác ấy cho vui. Chúng ta cũng thừa khả năng để hiểu vấn đề, cán bộ thuế cũng chỉ đọc trong mấy cái đó ra thôi chúng ta cũng có thể làm được như họ. Chúc bác thành công.

K

kitty2008

Trung cấp
12/1/08
54
0
0
TPHCM
Cho mình hỏi, máy in ở công ty mình là máy in phun thì không biết in ra nộp cơ quan thuế có quét được không?
Bảng kê bán ra lập theo thứ tự cùng thuế suất rồi mới đến tính đến thời hạn ngày tăng dần hay chỉ theo thứ tự thời gian thôi.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA