Giá Trị Hàng đi Kèm

• Thread starter dola_vn2002
  • Ngày gửi
D

dola_vn2002

Trung cấp
16/3/06
76
0
6
hanoi
Các bạn giúp tôi một tình huống này:
Cty ty tôi nhập hàng điện tử LCD và đi kèm theo nó là 1 phụ kiện. Phụ kiện này đc xuất hóa đơn riêng và trên hóa đơn ghi là " ko phải trả tiền"
1. Cách định khoản hóa đơn này.?
2. Có phải kê khai thuế GTGT và nhập kho linh kiện này ko?
Cảm ơn các bạn nhiều:wall:

Sao ko ai giúp mình thế nhỉ? Mình dự định định khoản như thế này, ko biết có đúng ko nữa.?
N156
N1331
C711

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tammaotn83

Guest
26/3/08
6
0
0
41
th
Trương hợp này theo mình bạn định khoản đúng rùi đó

G

giotnangcuoithu

User tự cấm truy cập
Cty ty tôi nhập hàng điện tử LCD và đi kèm theo nó là 1 phụ kiện. Phụ kiện này đc xuất hóa đơn riêng và trên hóa đơn ghi là " ko phải trả tiền"

Sao ko ai giúp mình thế nhỉ? Mình dự định định khoản như thế này, ko biết có đúng ko nữa.?
N156
N1331
C711

Cái phụ kiện kia là gì??? Có thể xuất bán được chứ???

Nếu là xuất bán được thì mình nghĩ bạn cho nó vào TK 156 nốt và chia giá thành lại cho hợp lệ! Còn không thì khỏi cần giá thành khi xuất bán thì vẫn xuất theo giá thị trường!

D

dola_vn2002

Trung cấp
16/3/06
76
0
6
hanoi
Phụ kiện của mình là hàng hóa ko thể thiếu khi xuất bán hàng hóa chính,
Khi nhập hàng vào thì mình tính định khoản như vậy nhưng khi xuất ra mình vẫn còn phân vân lắm. Ai đó gợi ý cho mính với!!!

Hien

Hien

WKTER
Thành viên BQT
18/2/05
4,303
1,509
113
Hà Nội - Thái Nguyên

N156
N1331
C711
Đúng ra nhà cung cấp cần xuất hóa đơn ghi: LCD và phụ kiện thành 1 dòng trên 1 hóa đơn.
Tuy nhiên nếu nhà cung cấp đã xuất hóa đơn như vậy rồi thì bạn hạch toán phần nhập là đúng, nhưng không có thuế đầu vào được khấu trừ.
Khi xuất bán thì theo mình bạn ghi thành 1 dòng: LCD và phụ kiện, vì các phụ kiện này đi kèm và không thể thiếu được để LCD hoạt động được.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA