Các khoản phụ cấp

• Thread starter titcoi05
  • Ngày gửi
T

titcoi05

Còi nhất hội
19/11/07
96
0
0
Hà Nội
Cty mình vừa rồi có nhờ 01 chị bên thuế xem hộ sổ sách kế toán. Sau khi xem bảng lương C ý nói rằng phải loại các khoản phụ cấp như: đi lại, trách nhiệm phải gạt ra vì k hợp lý vì ko phải nhân viên nào cũng được các khoản PC này. Mình cảm thấy mình làm ko sai, còn các bạn cho mình ý kiến nhé.

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

songdaiduong

Trung cấp
24/2/08
57
0
6
HẢI PHÒNG
bạn phải tính các khoản phụ cấp hợp lý theo đúng quy định hiện hành. tuỳ theo tỷ lệ của từng loại phụ cấp

T

titcoi05

Còi nhất hội
19/11/07
96
0
0
Hà Nội
Theo mình thì các khoản PC này rất hợp lý vì dù ai ở cương vị nào trưởng phòng hay nhân viên đều phải có trách nhiệm với cviệc của mình, và khi Cty ko có PC xăng xe thì khoản trợ cấp đi lại này để hỗ trợ cho CNV Cty này cũng là hợp lý chứ nhỉ?

T

titcoi05

Còi nhất hội
19/11/07
96
0
0
Hà Nội
bạn phải tính các khoản phụ cấp hợp lý theo đúng quy định hiện hành. tuỳ theo tỷ lệ của từng loại phụ cấp

PC trách nhiệm mình chỉ để 200.000/1người, PC đi lại mình để: 150.000/người

K

khanh hoai

Guest
6/1/08
38
0
0
40
Đống Đa - HN
PC trách nhiệm mình chỉ để 200.000/1người, PC đi lại mình để: 150.000/người[/QUOTMình thấy bạn để phụ cấp như vậy không ổn,
Thứ nhất bạn phải dựa vào mức quy định của văn bản hiện hành.
Thứ hai để phụ cấp được tính vào chi phí hợp lý thì trong hợp đồng lao động phải ghi rõ cụ thể mức phụ cấp của từng người theo quy định.

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Cty mình vừa rồi có nhờ 01 chị bên thuế xem hộ sổ sách kế toán. Sau khi xem bảng lương C ý nói rằng phải loại các khoản phụ cấp như: đi lại, trách nhiệm phải gạt ra vì k hợp lý vì ko phải nhân viên nào cũng được các khoản PC này. Mình cảm thấy mình làm ko sai, còn các bạn cho mình ý kiến nhé.

+ thứ nhất bạn coi lại trong HĐ LĐ có ghi rõ các khoản phụ cấp trên hay không?
+ Thứ 2 bạn coi trong thỏa ước lao động tập thể.
+ Thứ 3 bạn tham khảo các khoản phụ cấp trên có vượt quá mức quy định theo thông tư 23/2007/TT-BTC, và phần chi phụ cấp cho người lao động theo thông tư 134/2007/TT-BTC nhé!

Thân chào bạn!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA