Báo cáo hàng tháng

• Thread starter linhvankt
  • Ngày gửi
L

linhvankt

Guest
13/2/08
8
0
0
HN
Các anh chị ơi giúp em với! Em là báo cáo hàng tháng lên nộp cho phòng thuế hàng tháng nhưng do sơ xuất ko điền mục [11]: thuế CTCT còn được khấu trừ kỳ trước chuyển sang của tờ khai thuế giá trị gia tăng (GTGT) trong phần mềm thế nên đã làm sai tháng 1, tháng 2 theo tháng 1 nên cũng bị sai đến tháng 3 2m mới phát hiện ra sau đó tự chỉnh sửa và đem lên nộp tháng 3, và báo cáo quý. Giờ phòng thuế họ ko chấp nhận mình điều chỉnh tháng 1,2 mà bắt về làm lại điều chỉnh vào tháng 3. Em ko biết điều chỉnh thế nào?cho vào phụ lục nao?Nếu anh chị nào biết chỉ giúp em với,Chỉ được chỉnh sửa và nộp lại trước ngày 25 tháng 4 này thôi ko thì sẽ bị phạt. Gấp lắm rồi mong các anh chị gúp em với.
Em xin chân thành cảm ơn mọi người.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Thu Lan

Guest
18/8/07
9
0
0
42
TP HCM
Các anh chị ơi giúp em với! Em là báo cáo hàng tháng lên nộp cho phòng thuế hàng tháng nhưng do sơ xuất ko điền mục [11]: thuế CTCT còn được khấu trừ kỳ trước chuyển sang của tờ khai thuế giá trị gia tăng (GTGT) trong phần mềm thế nên đã làm sai tháng 1, tháng 2 theo tháng 1 nên cũng bị sai đến tháng 3 2m mới phát hiện ra sau đó tự chỉnh sửa và đem lên nộp tháng 3, và báo cáo quý. Giờ phòng thuế họ ko chấp nhận mình điều chỉnh tháng 1,2 mà bắt về làm lại điều chỉnh vào tháng 3. Em ko biết điều chỉnh thế nào?cho vào phụ lục nao?Nếu anh chị nào biết chỉ giúp em với,Chỉ được chỉnh sửa và nộp lại trước ngày 25 tháng 4 này thôi ko thì sẽ bị phạt. Gấp lắm rồi mong các anh chị gúp em với.

Bạn phải điều chỉnh trên phụ lục 01/KHBS và trên tờ khai thuế GTGT 01/GTGT bạn ghi vào chỉ tiêu điều chỉnh tăng hoặc điều chỉnh giảm

The End

The End

^^
25/9/07
297
0
16
EveryWhere

Cái này bạn điều chỉnh vào mẫu 01/KHBS và kèm theo là fụ lục 01-3/GTGT điều chỉnh ở tháng 3. Trường hợp của bạn kô điền ở chỉ tiêu [11] nên ở tháng 3 fải cho vào chỉ tiêu [37] điều chỉnh giảm số thuế GTGT của HHDV bán ra các kỳ trước trong tờ khai 01/GTGT (số điều chỉnh jảm này = số mà bạn quên kô cho vào chỉ tiêu [11] ở tháng trước ấy). Và ở mẫu 01/KHBS thì điều chỉnh ở chỉ tiêu [33].

T

Tienloan

Guest
5/7/07
63
0
0
Ha Tay
mình nghĩ trong phần mềm khai thuế thì chỉ tiêu đó tự nhảy cho mình rồi chứ, mình chỉ ghi sai chỉ tiêu 11 trong trường hợp làm tờ khai thuế không phải của HTKK. Năm ngoái khi chưa áp dụng luật kế toán cũng như phần mềm kê khai này, mình cũng đã nhầm chỉ tiêu thuế GTGT phải nộp sang được khấu trừ, vài tháng sau mình mới phát hiện sai và mình đã hỏi cán bộ thuế, họ hướng dẫn cho mình là mang tờ khai và con dấu lên để sửa lại số dư đầu và cuối của các tơ khai có liên quan và nộp số thuế phải nộp đó. Khi đó số dư chỉ tiêu 11 của kỳ này của bạn sẽ chính xác. Đối với bạn quên không ghi chỉ tiêu 11, tức là đầu tháng 1 bạn vẫn được khấu trừ, theo mình bạn chỉ cần nên bảo cán bộ quản lý mình cho sửa lại các chỉ tiêu 11,40,41,43 và cộp dấu lên đó là được, chắc không được đẹp mắt lắm nhưng đó cũng là 1 cách bạn ạ.

M

minhthaobc

Trung cấp
3/4/07
94
0
0
36
TP.HCM
Mình nghĩ điều chỉnh theo cách của The End thì mọi việc sẽ kết thúc dễ dàng hơn.

N

nhaingo

Trung cấp
13/6/07
149
2
16
Hà Nội
Các bạn xem trích đoạn công văn 3267/BTC nhé:
1. Trường hợp người nộp thuế thực hiện khai thuế theo ứng dụng phần mềm Hỗ trợ kê khai do ngành thuế cung cấp thì tiếp tục sử dụng mẫu Tờ khai thuế theo ứng dụng cho đến hết kỳ tính thuế tháng 12 năm 2007 (theo nội dung công văn số 10490/BTC-TCT ngày 7 tháng 8 năm 2007 của Bộ Tài chính).
Đối với việc khai bổ sung, điều chỉnh của các kỳ khai thuế trước, Tổng cục Thuế hướng dẫn như sau:
1.1. Trường hợp khai bổ sung, điều chỉnh dẫn đến tăng số thuế GTGT phải nộp, giảm số thuế GTGT được khấu trừ, được hoàn thì người nộp thuế phải khai bổ sung, điều chỉnh riêng theo mẫu số 01/KHBS ban hành kèm theo Thông tư số 60/2007/TT-BTC; đồng thời phải nộp số thuế tăng thêm và số tiền phạt chậm nộp phát sinh theo số thuế tăng thêm, không phản ánh số thuế GTGT tăng thêm đó vào Tờ khai thuế giá trị gia tăng mẫu số 01/GTGT (theo ứng dụng Hỗ trợ kê khai).
1.2. Người nộp thuế khai điều chỉnh theo Bảng giải trình Tờ khai thuế GTGT mẫu số 02A/GTGT (theo ứng dụng Hỗ trợ kê khai) và phản ánh các sổ kê khai điều chỉnh vào Tờ khai thuế GTGT mẫu số 01/GTGT để tham gia xác định số thuế GTGT phát sinh tại kỳ điều chỉnh đối với các trường hợp: khai bổ sung, điều chỉnh dẫn đến giảm số thuế GTGT phải nộp, tăng số thuế GTGT được khấu trừ, được hoàn; hoặc dẫn đến tăng số thuế GTGT phải nộp, giảm số thuế GTGT được khấu trừ, được hoàn theo các lý do:
+ Điều chỉnh giảm thuế GTGT đầu vào do hàng hoá mua vào phục vụ cho hoạt động sản xuất kinh doanh hàng hoá, dịch vụ không chịu thuế GTGT; tài sản cố định đang dùng cho sản xuất kinh doanh nay chuyển sang phục vụ mục đích khác không phục vụ sản xuất kinh doanh.
+ Điều chỉnh giảm thuế GTGT đầu vào của hàng hoá mua vào bị tổn thất do thiên tai, hoả hoạn hoặc bị mất đã tính vào giá trị tốn thất phải bồi thường.

Mẫu 02A/GTGT giờ là mẫu 01-3/GTGT
Và nếu thuế của bạn đang dương, bạn điều chỉnh mà vẫn không phải nộp thuế thì:Kết quả điều chỉnh theo mẫu số 01/KHBS được ghi vào Bảng tổng hợp thuế GTGT theo bản giải trình khai bổ sung, điều chỉnh mẫu số 01-3/GTGT và phản ánh vào Tờ khai thuế giá trị gia tăng mẫu số 01/GTGT để bù trừ với số phải nộp của lần khai thuế tiếp theo.
Trường hợp điều chỉnh tăng số thuế phải nộp thì khai vào chỉ tiêu [35]; nếu điều chỉnh giảm số thuế phải nộp thì khai vào chỉ tiêu [37] của Tờ khai thuế giá trị gia tăng mẫu số 01/GTGT.
Tạm thời chưa kê khai vào các chỉ tiêu: chỉ tiêu số [14], [15], [16], [17], [18], [19], [20], [21], [34], [36] và công thức tính chỉ tiêu [12], [13] của Tờ khai thuế GTGT mẫu số 01/GTGT; chỉ tiêu số [13], [14], [15], [16] và công thức tính chỉ tiêu [11], [12] của Tờ khai thuế GTGT dành cho dự án đầu tư số 02/GTGT

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA