Gửi các pác kế toán xây dựng

• Thread starter Thien Thanh_
  • Ngày gửi
Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
E thấy xây dựng là ngành đặc thù, hơi khác so với các ngành khác.
Kế toán xây dựng theo đó cũng vậy.

Các bác làm kế toán xây dựng có thể vào đây giao lưu để có gì hỗ trợ nhau đc ko ạ?

E tự giới thiệu trc nhé, e là Thien Thanh_, e rất ngoan hiền và ít nói. E mới vào nghề, còn non trẻ, kinh nghiệm chưa có gì, còn cần phải học hỏi nhìu.

Mong các pác ủng hộ topic này nhé. :beer:

Khóa học Quản trị dòng tiền
Q

quachtinh

Guest
1/11/07
1
0
0
41
Da nang
ôi làm kế toán xây dựng mệt lắm , coi chừng bị qúýnh nữa là khác . Nên đúng là nó rất đặt thù. Nếu làm từ phần và đúng nguyên tắc thì sẽ khẻo hơn. Còn nếu bao cân hết thì chỉ có khổ tới khổ. nói ít hiểu nhiều

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Ngày xưa ở cty mình cũng có cô kế toán công trường ... sau nghe 1 câu thế này :
gái công trường, giường bệnh viện

kunkun

kunkun

(_ __')
18/9/07
467
0
16
Hồ Chí Minh
ối trời ơi thân kế toán xây dựng đau lòng lắm mí pác ơi.... phận làm công có dám nói gì...lúc thì bị ng.ta chửi mà nghe muốn xôi gan xáx dao chém họ ( mấy thầu phụ, nhà cung cấp), lúc giống y chang ăn xin - ăn mày ( đi đòi tiền khách hàng, chủ đầu tư).... nhìu lúc em thấy nhụt lắm cơ...!:food-smil:beernow::064:

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
:032: làm "kế toán xây dựng" rất cực nhưng làm "kế toán xây dựng ...gia đình" lại rất vui vì được làm thủ quỹ của "công ty gia đình"! :032:

Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
935
24
18
TX Bến Tre

Các bác làm kế toán xây dựng có thể vào đây giao lưu để có gì hỗ trợ nhau đc ko ạ?

E tự giới thiệu trc nhé, e là Thien Thanh_, e rất ngoan hiền và ít nói. E mới vào nghề, còn non trẻ, kinh nghiệm chưa có gì, còn cần phải học hỏi nhìu.

Cho tớ theo phụ hồ nhá.

H

huongvat

Guest
13/5/08
9
0
0
Hà Nội
Iem cũng đang làm kế toán cho 1 cty xây dựng bé bé thôi. iem đang lo quá vì chưa có 1 tí kinh nghiệm gì về ngành này cả.
Có gì mong pà kon giúp đỡ.

L

L'amour

Trung cấp
11/12/06
199
3
18
43
Sans frontieres
Hi có vẻ như kế toán XD đau khổ nhỉ? Nhưng có lẽ khổ nhất là bị đòi nợ mà có phải mình nợ đâu cơ chứ huhu. Nhất là dịp tết đến, mọi người vui vẻ, phấn khởi còn mình thì tắt di động, thay số vì bị đòi nợ, bị chửi ...tức nổ mắt ấy chứ (Tại mấy lão sếp cứ có người đòi nợ là cho số kế toán mà hỏi hừ hừ...).
B h không không làm ktoán XD nữa nhưng lạ là thỉnh thoảng vẫn nhớ đến nghề và ...thấy bật cười nữa chứ?????

phuonganh251084

phuonganh251084

Guest
7/11/06
124
0
0
HN
Đâu phải mình kế toán xây dựng mới bị đòi nợ đâu.Em Kế toán hàng hoá nhập vào của siêu thị nè, bị đòi tiền khủng khiếp luôn. điện thoại suốt ngày, chỉ để trả lời là thanh toán cho họ khi nào thui. Kể ra mà đổi sang dùng Viettell cũng được nhiều xiền nghe lắm đây.
Chúc các bác kế toán XD đỡ cực khổ !!!

C

cattien

Guest

Ối, con sói con này mà ngoan hiền hả
Em mún giao lưu gì anh giao lưu nè

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
E toàn nghe mọi ng nói kế toán xây dựng là khó nhất, làm kế toán xây dựng khó nhất ở chỗ nào vậy các bác?

Ối, con sói con này mà ngoan hiền hả
Em mún giao lưu gì anh giao lưu nè

Cát toàn giấu nghề thôi, Sói hỏi hoài mà Cát có chịu chỉ đâu! Giao lưu thế nào đc ?! :022:

kunkun

kunkun

(_ __')
18/9/07
467
0
16
Hồ Chí Minh
Hi có vẻ như kế toán XD đau khổ nhỉ? Nhưng có lẽ khổ nhất là bị đòi nợ mà có phải mình nợ đâu cơ chứ huhu. Nhất là dịp tết đến, mọi người vui vẻ, phấn khởi còn mình thì tắt di động, thay số vì bị đòi nợ, bị chửi ...tức nổ mắt ấy chứ (Tại mấy lão sếp cứ có người đòi nợ là cho số kế toán mà hỏi hừ hừ...).
B h không không làm ktoán XD nữa nhưng lạ là thỉnh thoảng vẫn nhớ đến nghề và ...thấy bật cười nữa chứ?????

ôi trời ơi..em cũng đang bị nợ zí khủng khiếp đây...xì trét nhất wá..nợ gì mà wá tráj..huuu...y như nợ của mình..sếp thì cứ nói chẳng sao thiếu điều tụi nó xách dao dí chém...huuu

T

TuyenT

Guest
21/4/06
16
0
0
Ninh Binh
E toàn nghe mọi ng nói kế toán xây dựng là khó nhất, làm kế toán xây dựng khó nhất ở chỗ nào vậy các bác?

E thấy có j khó đâu :wall: vừa làm kế toán, vừa làm bảo vệ, lượn quanh nó bắt xách cả hồ, vừa học xong lái xe, nó giao thêm việc chạy xe, đến bữa nấu cơm ăn xong rửa bát, tết chịu khó ở lại trực công trường,.......... khóc cả ngày chờ bụt hiện lên còn ước :005: e thấy có khó gì đâu?

minhdhvl

minhdhvl

Cháu ngoan Bác Hồ
11/4/06
405
4
18
HCM

Khó ở chỗ là đi đòi nợ ,nợ từ năm này qua năm khác,đòi hoài mà chẳng thấy trả--->bực mình đòi đi kiện--->sợ wá trả được vài chục,chẳng thắm vào đâu.
Đem về sếp bảo "Thôi kệ có trả còn hơn không ,lần sau đừng hợp tác với nó nữa",mà làm gì còn có lần sau,lần đầu tiên cũng là lần cuối cùng.:011:

Z

zhoulong

Trung cấp
1/11/06
95
0
0
Hà nội
www.chungta.com
Sao box nè toàn men vậy hà, chẳng lẽ hổng có chị em làm KT xây dựng seo

Thien Thanh_

Thien Thanh_