Hồ sơ hưởng chế độ thai sản

• Thread starter lilac2912
  • Ngày gửi
L

lilac2912

Guest
24/7/07
31
0
0
hà nội
Các bạn ơi! Bạn nào có bộ hồ sơ hưởng chế độ thai sản ko cho tớ xin mẫu với. Hic tớ search trên mạng mỗi chỗ nói 1 kiểu. Giúp tớ với!!!!!!!!!

Àh còn vụ này nữa, chỗ tớ có 1 LĐ nghỉ thai sản vào tháng 12/2007, nhưng quên mất ko báo cắt thai sản, bjờ tớ fải làm thế nào nhỉ? báo cắt vào tháng 4/2008 được ko nhỉ

Quên mất địa chỉ email của tớ: thuhuong.dinh@gmail.com
Cám ơn các bạn nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Tienloan

Guest
5/7/07
63
0
0
Ha Tay
Bộ hồ sơ thai sản gồm: 2 bản mẫu C67a-HD, giấy khai sinh bản sao và sổ BH của người nghỉ thai sản đó. Tớ vừa làm xong nhưng mấu mình k đánh mà mình xin của cán bộ thu và điền vào. Đồng thời khi nghỉ thai sản bạn phải khai báo điều chỉnh trên mấu 03- đối chiếu hàng tháng đó. Tốt nhất bạn hãy lên cán bộ thu BH của mình và hỏi cụ thể, cả trường hợp sau của bạn cũng vậy. Hãy mang USB lên để khi cần mẫu gì nhờ cán bộ copy cho. Lên đó bạn sẽ được giải qyết mọi thắc mắc.

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
truớc khi nghỉ thai sản nlđ dc hưởng 5 ngày phép đi khám thai, nv khi đi khám thai nhớ xin Giấy hưởng BHXH chế độ thai sản của bviện để dc cquan BHXH duyệt.

NGUYEN VO BINH

NGUYEN VO BINH

Cao cấp
7/3/07
275
2
18
Trang Bang - Tay Ninh
Các bạn ơi! Bạn nào có bộ hồ sơ hưởng chế độ thai sản ko cho tớ xin mẫu với. Hic tớ search trên mạng mỗi chỗ nói 1 kiểu. Giúp tớ với!!!!!!!!!

Àh còn vụ này nữa, chỗ tớ có 1 LĐ nghỉ thai sản vào tháng 12/2007, nhưng quên mất ko báo cắt thai sản, bjờ tớ fải làm thế nào nhỉ? báo cắt vào tháng 4/2008 được ko nhỉ

Quên mất địa chỉ email của tớ: thuhuong.dinh@gmail.com
Cám ơn các bạn nhiều

Thân chào bạn !
NLĐ nghỉ thai sản từ T12/2007 , nay là T02/2009 mà bạn mới nhớ thì đã hơn 1 năm rồi . Làm kiểu nầy mình nghỉ chắc hưu non quá bạn .
Bây giờ thì chỉ còn cách , T03/2009 bạn phải làm truy giảm BHXH từ T12/2007 đến T03/2008 (4 tháng thai sản ) trên mẫu 03a-TBH . Như vậy chế độ hưởng thai sản bạn đã làm chưa ?
Điều kiện được hưởng là : Giấy chứng sanh có công chứng hoặc giấy khai sinh bản sao ,Mẫu C67a-HD đơn vị làm ,sổ BHXH .NLĐ phải tham gia từ 6 tháng trở lên trong 12 tháng trước khi sanh .
Thân chào bạn
:wall::wall::wall:

L

lilac2912

Guest
24/7/07
31
0
0
hà nội
Thân chào bạn !
NLĐ nghỉ thai sản từ T12/2007 , nay là T02/2009 mà bạn mới nhớ thì đã hơn 1 năm rồi . Làm kiểu nầy mình nghỉ chắc hưu non quá bạn .
Bây giờ thì chỉ còn cách , T03/2009 bạn phải làm truy giảm BHXH từ T12/2007 đến T03/2008 (4 tháng thai sản ) trên mẫu 03a-TBH . Như vậy chế độ hưởng thai sản bạn đã làm chưa ?
Điều kiện được hưởng là : Giấy chứng sanh có công chứng hoặc giấy khai sinh bản sao ,Mẫu C67a-HD đơn vị làm ,sổ BHXH .NLĐ phải tham gia từ 6 tháng trở lên trong 12 tháng trước khi sanh .
Thân chào bạn
:wall::wall::wall:

Cám ơn anh nhé! hihi em post bài này từ tháng 4/08 cơ mà.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA