giải trình khai bổ sung điều chỉnh

• Thread starter xuan hanh
  • Ngày gửi
X

xuan hanh

Guest
28/2/08
8
0
0
TP. HCM
các anh chị giúp mình với!
Trong bản giải trình KBSĐC, dòng tổng hợp điều chỉnh (III) ghi như thế nào và vào cột nào. Mình gặp điều như sau ko biết làm thế nào: mình có 3 tờ khai GTGT tháng liên tiếp quên điền vào thuế GTGT được khấu trừ trong kỳ (CT23)
và bay giờ phải làm tờ khai điều chỉnh, theo quy định mới thì phải kê khai điều chỉnh từng tháng kèm theo tờ khai GTGT đã diều chỉnh, tháng thứ I ko có vấn đề, nhưng đến tháng thứ II thì trong tờ khai GTGT mính phải làm sao vì nếu chỉnh đúng thì chỉ tiêu11 cũng thay đổi do lũy thừa tháng thứ I, đồng thời chỉnh CT23, dẫn đến chênh lệch CT41 bao gồm cả chênh lệch tháng I và chênh lệch tháng II vậy thỉ kết quả điều chỉnh cho tháng hiện tại sẽ không đúng. Mình hơi bối rối, anh chị nào biết xin chỉ giúp

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

PHAN NG LAN ANH

Guest
31/3/08
61
0
0
TP.HCM
Bạn ơi 3tờ khai thuế GTGT tháng 1,2,3 bạn đều ghi thiếu chỉ tiêu 23 đúng không?
Nếu vậy bạn fải làm các bước sau:
1. copy 3 tờ khai 01/GTGT tháng 1,2,3 bị sai
2. làm lại 3 tờ khai 01/GTGT tháng 1,2,3 bạn làm lại cho đúng
3. bạn làm tờ 01-3/GTGT kèm theo tờ khai 01/GTGT tháng 4 Trong đó bạn vẫn để chỉ tiêu 11 như cũ bạn không được sửa lại đúng, sau đó bạn vào chỉ tiêu 37 điều chỉnh theo số của chỉ tiêu 23 của 3 tháng công lại
4. bạn llàm tờ 01/KHBS
Chúc bạn thành công

N

nguyenminhxiem

Cao cấp
20/2/08
215
8
0
Ha Long
Điện nước sử dụng cho nội bộ

Các bác cho em hỏi với nhé! bên em nhiều bộ phận sử dụng điện nước lên đến tháng là em phân bổ cho các bộ phận khác nhau. các đơn vị đều có xác nhận chỉ số. vậy mình có phải làm quýêt toán hay chỉ cần bảng kê nhỉ! Em thắc mắc quá mà không biết hỏi ai! Cảm ơn nhiều nhiều!

M

meocon83

Guest
18/9/07
4
0
0
Hà tây
do sơ xuất em không kiểm tra lại tờ khai GTGT. từ T2 chỉ tiêu bán ra kê trên Bảng kê HĐ hàng hoá, dịch vụ bán ra T2 đã không đựơc chuyển sang Tờ khai. và 1 chỉ tiêu T1 chỉ tiêu kê trên HĐ hàng hoá, dịch vụ mua vào là 10% nhưng em kê 5 %. Tháng 4/08 em làm bản giải trình khai bổ sung và điều chỉnh. không biết có bị phạt không. trên bảng giải trình KBSĐC phần tổng cộng Tổng hợp điều chỉnh số thuế phải nộp (tăng: +; giảm: -) nhưng có bán ra tăng và mua vào cũng tăng vậy phần tổng cộng tính thế nào hả anh chị. chỉ giúp em với.

T

thuycauloc

Guest
19/11/07
11
0
1
42
Hà Nội
các anh chị giúp mình với!
Trong bản giải trình KBSĐC, dòng tổng hợp điều chỉnh (III) ghi như thế nào và vào cột nào. Mình gặp điều như sau ko biết làm thế nào: mình có 3 tờ khai GTGT tháng liên tiếp quên điền vào thuế GTGT được khấu trừ trong kỳ (CT23)
và bay giờ phải làm tờ khai điều chỉnh, theo quy định mới thì phải kê khai điều chỉnh từng tháng kèm theo tờ khai GTGT đã diều chỉnh, tháng thứ I ko có vấn đề, nhưng đến tháng thứ II thì trong tờ khai GTGT mính phải làm sao vì nếu chỉnh đúng thì chỉ tiêu11 cũng thay đổi do lũy thừa tháng thứ I, đồng thời chỉnh CT23, dẫn đến chênh lệch CT41 bao gồm cả chênh lệch tháng I và chênh lệch tháng II vậy thỉ kết quả điều chỉnh cho tháng hiện tại sẽ không đúng. Mình hơi bối rối, anh chị nào biết xin chỉ giúp

Mình cũng giống Xuân Hạnh, tờ khai tháng 6/08 chỉ tiêu 23 của mình là 35 triệu nhưng mình chỉ nhập có 25 triệu, tháng 7 mình mới điều chỉnh nhưng không biết điều chỉnh giống như bạn Lan Anh có đúng không, Xuân Hạnh đã làm điều chỉnh T4/08 rồi thì hãy giúp mình với. mình đang rất cần vì sắp nộp tờ khai T7/08 rồi

S

sydnguyen

Guest
3/3/11
1
0
0
38
Gò đen
Chào mọi người,

Mình có thắc mắc nhờ mọi người tư vấn dùm, rất mong được sự giúp đỡ của mọi người.

Vào tờ khai thuế GTGT tháng 12

ở mục (I) hàng hóa dịch vụ mua vào của mình là:
Tổng số thuế GTGT mua vào là:1,289,490 vnđ
Nhưng mình đã quên điền ở mục tổng số thuế gTGT được khấu trừ kỳ này số tiền: 1,289,490

(II)hàng hóa dịch vụ bán ra
Tổng số thuế GTGT bán ra:3,308,000 vnđ

Đúng ra số tiền mình phải nộp chỉ là: (II) - (I) = 3,308,000 - 1,289,490 = 2,018,510 vnđ

Nhưng hiện giờ số tiền mình phải đóng là: 3,308,000 vnđ

Giờ mình đang làm tờ khai bổ sung điều chỉnh để chỉ phải đóng đúng số tiền thuế GTGT trên.Nhưng mình gặp 1 vướng mắc là

1.( Được lấy ở HTKK 2.5.3) mẫu 01/KHBS mình không biết phải điền vào mục nào không biết có phải mục điều chỉnh giảm thuế phải nộp/ thuế GTGT được khấu trừ kỳ này/

Nhưng không hiểu tại sao 01/GTGT ở mục thuế phải nộp trong kì mình lại phải đóng đúng số tiền mà mình phải được khấu trừ: 1,289,490

Rất mong mọi người hướng dẫn mình để làm báo cáo này.

Chân thành cảm ơn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA