Bởi vì anh yêu em

• Thread starter ngochb
  • Ngày gửi
K

Kim Liên

Guest
Trên đời nay ai có thể định nghiã được chữ yêu một cách toàn diện?Thật khó fải ko?Bởi trong đời ai chẳng đã 1 lần yêu,và mỗi người lại có những cảm nhận riêng về nó.Bạn có thể đinh nghĩa thế nào?Còn với tôi "yêu ko chỉ là sẵn sàng cho đi mà nó còn là chấp nhận từ bỏ,như thế là hy sinh "

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngochb

Sơ cấp
1/10/04
20
0
0
42
Về đâu !
diendanquantri.com
Mệt quá .... Cảm giác mệt mỏi cứ tràn lan .... Đôi khi muốn buông xuôi. Nhưng đời là một cuộc đấu tranh giống như "ông già và biển cả" của hemingway vậy .... ko vì cái gì cả mà chỉ đơn giản là vì công việc của ta là thế đó ....

N

ngochb

Sơ cấp
1/10/04
20
0
0
42
Về đâu !
diendanquantri.com
"Tôi nhớ lời người đă bảo tôi
Một mùa thu trước rất xa xôi...
Đến nay tôi hiểu thì tôi đă ,
Làm lỡ tình duyên cũ mất rồi !"
Tự dưng hôm này đọc mấy bài viết về hoa tigôn tự thấy lòng nhớ một người ........ nỗi nhớ chơi vơi ......... nhưng mà khi hối tiếc .......... liệu ta làm được gì ...........

T

tungthanh2004

Guest
Người đẹp không phải là đẹp mà người mình yêu mới là đẹp.

N

ngochb

Sơ cấp
1/10/04
20
0
0
42
Về đâu !
diendanquantri.com
Hôm nay ko vui lắm .... cuộc sống cứ bình lặng trôi .... ngày hôm nay như ngày hôm qua ... mai lại thế ..... ta mong một ngày khác lạ .....

N

ngochb

Sơ cấp
1/10/04
20
0
0
42
Về đâu !
diendanquantri.com
Một sáng tất bật. Vậy đấy tuy mệt thật nhưng nếu ta ko có việc làm thì thật thê thảm, tốt hơn cả là công việc diễn tiến đều đều. Trưa rảnh ngồi nhớ ai ?? Liệu đang làm gì nhỉ ??

anhlaanh

anhlaanh

Guest
8/6/04
131
1
0
41
Hà Lầm
Lời Tỏ Tình của một số ngôn ngữ

Việt Nam : Anh yêu em - Em yêu anh.
Anh : I love you.
Pháp : Je t'aime, Je t'adore
Đan Mạch : Maite Zaitut
Bungari : Obicham te
Campuchia : Soro lahn nhee ah
Croatia : Volim te
Esperanto : Mi amas vin
Hy Lạp : S' agapo
Hindi : Hum Tumhe Pyar Karte hae
Hmong : Kuv hlub koj
Ý : Ti amo
Nhật : Aishiteru
Hungary : Szeretlek
Indonesia : Saya cinta padamu
Hà Lan : Ik hou van jou ---

N

ngochb

Sơ cấp
1/10/04
20
0
0
42
Về đâu !
diendanquantri.com
Tình cờ gặp gỡ .... tình cờ quen .... thời gian không thể xóa nhòa .... nhớ ai .... thực sự sẽ bỏ qua thôi mà .... sẽ bỏ qua được .... nhưng mà dường như càng ko gặp gỡ càng .........

anhlaanh

anhlaanh

Guest
8/6/04
131
1
0
41
Hà Lầm
..........Càng nhớ nhỉ, nhớ từng ngày , từng giờ, từng phút, từng giây, và cả trong lúc ngủ nữa chứ. ........Có lẽ anh đã yêu em nhỉ............

P

pnphuong

NHẪN
12/12/02
610
7
18
Hanoi
Diêm

Có người ví tình yêu như vỏ với que diêm
Nhưng em không nghĩ thế
Bởi que diêm chỉ một lần sáng lóe
Còn vỏ bao làm cháy đến trăm lần.
Em không thể là phần sẫm nơi vỏ kia
Để làm sáng
rồi đốt lịm đời những que diêm mỏng mảnh
Nơi hết lần này đến lần sau lấp lánh
Rất đa tình rồi phụ bạc như không.

Nhưng em sẵn sàng làm chiếc que
Dám đốt cả trái tim diêm sinh bé xíu
Cháy đến tận cùng của thân tăm trắng trẻo
Dù kiếp tàn nhưng hiểu: đã được yêu!

Dẫu cho anh có tham đến bao nhiêu
Và sau những cuộc tình chỉ dăm ba vết xước
Không oán hờn đâu vì em tin mình được
Chứ yêu nhiều, bạc phếch có gì đâu.

Nếu muốn suốt đời ở mãi bên nhau
Thì câu ví kia xin người rút lại
Bởi cái ngắn ngủi khác xa cái còn mãi mãi
Mà tình yêu cần đi suốt cuộc đời.

- Nguyễn Kim Anh -

N

ngochb

Sơ cấp
1/10/04
20
0
0
42
Về đâu !
diendanquantri.com
Lâu lâu rồi nhỉ dường như anh đã quên em thật rồi. Thời gian có thể xóa nhòa tất cả. Hy vọng thời gian trôi đi ko vô ích. Anh yêu em vì thế có thể quên được em ..........

L

lover

Guest
15/11/04
2
0
0
tp
nghe mọi người bàn về " TY" nhiều quá nên em tặng mọi người câu thơ
" không có em như trời không nắng
có em rồi trời có nắng cũng như không "

N

ngochb

Sơ cấp
1/10/04
20
0
0
42
Về đâu !
diendanquantri.com
Về đâu khi thấy mình ... để quên một con tim
Về đâu khi thấy tình ... chợt mất
Về đây nghe nỗi đau
Khóc cho nhau âm thầm
Để con tim lặng câm
Thương nhớ
Tàn đêm trong nỗi buồn
Muốn quên thời gian trôi
Tìm môi nhau chút nào
Người hỡi
Tìm em trên cỏ hoa
Giữa không gian xa lạ
Nhớ ra tình yêu đã
Xa vời
Xưa yêu em dại khờ
Ngẩn ngơ thân si đứng chờ
Mơ đôi môi ngọt ngào mất trong men say úa màu
Nay em quên cuộc tình để đêm về mơ bóng hình
Mang con tim chân tình về đâu ... em hỡi
Về đây mang nỗi buồn
Chất lên tình yêu xưa
Tìm cơn mưa não nề lạnh giá
Dù sao anh vẫn yêu ... vẫn mơ về xa xôi
Vẫn mong tình yêu đến trong đời ...

K

kehanhkhat

Guest
27/9/04
24
0
0
41
hanoi
Mỗi khi em buồn anh thấy con tim mình nát tan : bởi vì anh yêu em .
Mỗi khi em giận anh cảm thấy con tim mình nhói đau : bởi vì anh yêu em .
Mỗi khi em ngồi sau một ngươi con trai khác, lòng anh thật trống vắng : bởi vì anh yeu em.
Mỗi khi chúng ta cãi nhau ,anh luôn là kẻ có lỗi : bởi vì anh yêu em .
Mỗi khi em cười anh thấy con tim mình ấm áp :bởi vì anh yêu em
Mỗi khi em hôn anh ,anh thấy cả thế giới này chỉ còn có hai đứa : bởi vì anh yêu em .
Và anh sẽ làm tất cả moi thứ chỉ bởi vì anh yêu em .
Và anh cũng biết rằng , em cũng như vậy : bởi vì em yêu anh .
Nhưng em ơi ! Mọi thứ sẽ trở thành kỉ niệm nếu như "cái tôi " của cả hai quá lớn . JET ah ! ANH YEU EM .

M

my ngoc

Guest
31/8/04
7
0
1
41
TPHCM
nhìn sự việc một cách thực tế

Đây là một bài viết trong quyển sách “Đừng bận tâm chuyện vặt” của Nhà xuất bản thanh niên do Nguyễn Minh Tiến biên dịch theo “Don’t sweat the small stuff” của Richard Carlson.
Mình mong các bạn cảm thấy bình yên sau khi đọc bài viết
Sau đây là nội dung của bài viết

“Nhìn sự việc một cách thực tế
Nếu bạn làm được điều này, sẽ có một ngày bạn sẽ cảm thấy chẳng cần phải tham dự một “trận chiến” nào hết. Đây là một lời răn của đạo Phật mà tôi đã học được cách đây hơn 20 năm. Rất nhiều lần, lời răn này đã cho tôi một tầm nhìn cần thiết để tiến tới mục đích của tôi - một bản ngã dễ chấp nhận hơn.
Bản chất của lời răn này là toàn bộ cuộc sống của chúng ta luôn luôn thay đổi. Mọi thứ đều có khởi đầu và kết thúc. Mỗi cái cây đều nảy mầm từ một hạt giống và dần dần sẽ biến chuyển rồi trở về với đất. Hòn đá được hình thành rồi hòn đá cũng sẽ biến mất. Trong thế giới ngày nay của chúng ta, điều răn đó nghĩa là mọi chiếc xe hơi, mọi máy móc, áo quần đều được tạo ra và sẽ có ngày mòn đi rồi biến mất; chỉ còn là vấn đề thời gian mà thôi. Thân thể chúng ta được sinh ra và sẽ có ngày chết đi. Một cái ly được sản xuất ra rồi có ngày sẽ vỡ.
Trong lời răn này ẩn chứa một sự yên lành.Nếu như ta biết trước một vật sẽ vỡ, ta sẽ không ngạc nhiên hay thất vọng khi nó vỡ. Thay vì cảm thấy thẫn thờ khi một vật bị triệt tiêu, ta sẽ cảm thấy biết ơn vì suốt một thời ta đã có nó.
Cách dễ dàng nhất để bắt đầu học lời răn trên là với những vật nhỏ, một cái ly nước chẳng hạn. Hãy lấy cái ly uống nước mà bạn thích nhất ra. Hãy nhìn nó, hãy tận hưởng vẻ đẹp của nó và những gì nó đem lại cho bạn. Tiếp theo, hãy tưởng tượng rằng chính cái ly đó đã bị bể, vỡ vụn trên sàn nhà. Hãy cố gắng giữ lại cách nhìn đó, rằng đến lúc của nó thì mọi thứ sẽ lại tan biến và trở về với thực thể ban đầu.
Rõ ràng là chẳng ai muốn thấy cái ly ưa thích hay bất cứ thứ gì khác, bị bể cả. Lời răn trên không phải là một bài thuốc khuyến khích sự thụ động hay thái độ thờ ơ, mà để tạo khả năng chấp nhận sự việc một cách thực tế. Khi chiếc ly quý của bạn bị vỡ, lời răn này cho phép bạn duy trì một tầm nhìn : “À, đã đến lúc nó ra đi”. Nếu bạn tiếp tục khám phá lời răn này, bạn sẽ thấy mình không chỉ bình thản hơn mà còn biết nhận chân giá trị của cuộc sống hơn bao giờ hết.”

B

binhyen

Guest
26/10/04
2
0
0
40
ha noi
ai da tung khoc vi yeu thi xin hay yeu nhau that nhieu
nhung ai duoc chet vi yeu la dang song trong tinh yeu

K

kehanhkhat

Guest
27/9/04
24
0
0
41
hanoi
Em à !Đêm qua anh buồn quá !Em có biết rằng lòng tự trọng của anh bị tổn thương không ?Em có biết rằng cả đêm qua anh trằn trọc thao thức không ?Chắc là em không biết đâu .Bởi vì nằm bên anh -anh biết - em thấy bình yên mà .A không giận em đâu , cũng chẳng trách được em mà , bởi vì anh là người có lỗi đầu tiên .Nhưng mà anh buồn lắm , bởi vì từ bé đến bây giờ mới có em nói với anh như vậy . Tuy đó chỉ là lời em nói trong lúc nóng giận ,và em đã nói rằng :em không nghĩ gì cả trong câu nói đó ,và em đã bảo anh là đừng nghĩ ngợi điều gì .Tại sao lại không nghĩ chứ em ? Bởi vì tuy la vô tình thôi nhưng mà nó cho anh biết rằng :hình như trong lòng em không còn tôn trọng anh như trước nữa . Phải vậy không em ???? Em hãy trả lời anh nhé ? Vợ yêu của anh .

B

benitino

Trung cấp
10/2/04
72
1
8
42
HCMC
Truy cập trang
Mãi yêu

TTO - Có lẽ bạn sẽ thấy trời quang mây tạnh và sự yên tĩnh trên thế giới này dù có khi bạn không hiểu. Có lẽ bạn biết đến nỗi đau và sự xung đột cho bạn kinh nghiệm sống và sức mạnh để đi hết cuộc đời, đối diện với từng hoàn cảnh mới bằng sự lạc quan và niềm phấn khích.

Luôn biết rằng có tình yêu và sự hiểu biết của ai đó đang chờ bạn dù bạn cảm thấy cô đơn nhất. Có lẽ bạn khám phá lòng tốt của ai đó, đủ để bạn tin trái đất này có sự thanh bình. Có lẽ một lời lẽ tử tế, sự khôi phục niềm tin, một nụ cười ấm áp sẽ là mỗi ngày của cuộc đời bạn – và bạn hãy đem đến mọi người những món quà này như bạn đã được nhận.

Hãy nhớ đến ánh mặt trời khi cơn bão vừa trôi qua. Hãy “dạy” người có lòng thù ghét biết cách yêu và để tình yêu ấy ôm ấp bạn khi bạn làm cuộc hành trình của đời người. Hãy nhớ, gặp gỡ mọi người là một phần của cuộc đời bạn, ngay cả khi sự chạm trán nhiều hơn điều bạn mong đợi.

Có lẽ bạn không thể trở thành trung tâm, nhưng hãy có lòng tốt mênh mông trong trái tim bạn. Nhận ra rằng mỗi người đều có những khả năng vô giới hạn, dù mỗi chúng ta có một cách sống khác nhau.

Những gì bạn cảm thấy mình không được hưởng, có lẽ sẽ được đền bù nhiều hơn cho người khác. Những gì bạn cảm thấy mình không có ở trong hiện tại, sẽ trở thành một phần sức mạnh của bạn trong tương lai.

Có lẽ bạn nhìn thấy tương lai của bạn bởi vì nó chứa đầy những hứa hẹn và khả năng, hãy học cách nhìn nhận mọi thứ xứng đáng với giá đã bỏ ra cho nó. Có lẽ bạn tìm thấy bạn có đủ nội lực để tự xác định giá trị của bạn, hãy đừng phụ thuộc vào sự phán xét của người khác với những điều bạn đạt được.

Với những điều này, bạn sẽ luôn cảm thấy mình được yêu…

L
Thơ ?

Em đã xa tôi và không hiểu vô tình hay hữu ý nhưng những câu thơ này có thể thay nỗi niềm của anh dành cho em:

Khi nào thấy trên đường đời mỏi mệt
Muốn nghỉ ngơi đôi chút cạnh dòng sông
Em hãy đến tìm tôi nên bến đợi
Tán đa tôi bóng mát vốn bên đường.

Nguyễn Hoàng

Phải xa em anh chẳng còn gì nữa
Chẳng còn gì, kể cả nỗi cô đơn.
Lưu Quang Vũ.

N

nhomuamuaqua

Guest
Trời thu lặng lẽ sầu tuôn