Tạo phần mềm kế toán bằng MS Access

• Thread starter tranvanhung
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
T

thienkhoi1583

Guest
4/2/08
14
0
0
HCM
Mình thây ban ThichKT noi cũng co ly nhưng ở chổ này "giải quyết kết quả phái sinh" co lẽ kho đây bạn ạ.
Khi nào thành công nhờ bạn chỉ hộ cai. thank trươc.
Mình thây anh Hai2Hai mổ xẻ cũng rât hay, mình biêt được khuyêt điểm thì sẽ phải tìm cach tranh cac ban nhi. Vơi lại ở mưc độ này thì cũng chưa thể gọi là một phần mềm kê toan được vì gọi là phần mềm thì phản tuân thủ cac quy định kiềm tra nghiêm ngặc, mà co thể gọi là một ưng dụng thôi và cũng Không thể không ghi nhận đong gop của bạn ketoanacess và mong rằng bạn sẽ tiêp tục post tiêp để mọi người cùng nghiên cưu co khi lại tìm ra được khuyêt điểm nửa sẽ bổ xung cho hoàn thiện hơn.....

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

liwenzhi

Sơ cấp
31/8/07
2
0
1
Đồng Tháp
Anh ketoanvoiaccess ơi, trang web rất hay. Nhưng em muốn hỏi thêm, nếu xuất kho và bảng báo cáo NXT kho bằng phương pháp nhập trước - xuất trước (FiFo) thì mình làm thế nào hả anh. anh có thể hướng dẫn thêm phần đó ko ạ

S

SonLambada

Guest
19/3/08
1
0
1
50
TP Da nang
bạn ketoanaccess thân mến ơi!
Cảm ơn bạn nhiều lắm, tôi làm kế toán Quân đội, muốn học bài mẫu của bạn để ứng dụng vào công việc của đơn vị. Nếu có gì khó khăn bạn giúp mình với nhé!
Thân

haithu

haithu

Cao cấp
18/8/07
477
13
18
đâu cũng là nhà
Xin mời xem trang web

http://chuyendeketoanaccess.googlepages.com/

về vấn đề thanh toán công nợ theo hóa đơn.

Sao bạn không cho cả nhà nick yahoo của bạn, trong quá trình thao tác có gì không hiểu mọi người có thể liên lạc trực tiếp để hỏi bạn. Mình thấy chương trình này rất hay, và mình sẽ thử và áp dụng, nếu có gì không hiểu mong bạn giúp đỡ tiếp. Thân chào!

K

ketoanaccess

Guest
31/12/07
14
0
0
saigon
Nếu các bạn cần tham khảo thêm hay nhận thấy có các lỗi trong các bài hướng dẫn xin liên lạc qua địa chỉ:

ketoanaccess@yahoo.com

Khi thực hành nếu gặp lỗi xin gởi kèm theo bài làm để tìm và sửa lỗi. Mọi phản hồi đều được hoan nghênh.

Xin cám ơn.

D

Duong dinh Ba

Guest
9/2/09
4
0
0
67
ngọc hồi
hỏi về phần mêm của Ac

Anh Duyệt ơi cái bài mẩu phần mềm anh đa tải lên mạng thì em đã Dow về nhưng chỉ ngó xem chứ có làm được gi đâu, bời vì làm cách nào vào để Xóa các dử liệu mẩu củ, tên công ty mà anh ví dụ để thay vào công ty hoặc tên doanh nghiệp mới, nhập các dử liệu mới chạy xem sao có thể được thì anh cho mã nguồn để mở để xem cách thiết kê chứ. hay biết mấy vì anh nói là free mà

D

Duong dinh Ba

Guest
9/2/09
4
0
0
67
ngọc hồi
mình muốn ai đó có mã lệnh ghi đơn giá xuất hàng tồn theo gia bình quân vào phiếu xuất kho post lên cho minh tham khảo với, chứ giá chọn đích danh lô hàng tồn thiết kế ko được như ý

V

vtvt

Guest
25/4/08
5
0
0
HCM
Nếu các bạn cần tham khảo thêm hay nhận thấy có các lỗi trong các bài hướng dẫn xin liên lạc qua địa chỉ:

ketoanaccess@yahoo.com

Khi thực hành nếu gặp lỗi xin gởi kèm theo bài làm để tìm và sửa lỗi. Mọi phản hồi đều được hoan nghênh.

Xin cám ơn.

Xin chào bạn ketoanaccess.
Tôi có xem qua phần thiết kế database trên trang ketoanvoiaccess.googlepages.com xin có góp ý với table tblPhieuThu, tblPhieuChi, tblChungTuNganHang, ...

Ta ko nên để trường (field) MaSoThue trong các table này vì như thế sẽ làm mất tính đồng nhất của cơ sở dữ liệu.

Ví dụ như nếu vì lý do nào đó ta có sự thay đổi mã số thuế trên table tblDanhMucKhachHang thì các mã số thuế trên các phiếu thu , phiếu chi sẽ ko được cập nhật (ko còn đúng)

Tôi ko phải là dân kế toán, chỉ là IT nên ko biết có hiểu đúng về database của bạn ko...
Vài góp ý hy vọng giúp cải tiến hơn.

N

ngocsg

Sơ cấp
22/3/09
3
0
0
tphcm
Chào Bạn ketoanaccess cho mình hỏi với sao mình tạo tblPHIEUTHU và tbl phieuthu chi tiet lại không tạo dược quan hệ 1- nhiều. VD như tbldanhmuckhachhang và tbl danh muccongno khachhang tạo được quan hệ 1-nhiều, nhưng đây mình thấy ở tblPHIEUTHU và tbl phieuthu chi tiet không có chi tiết tạo được quan hệ đó, mình làm như bạn chỉ nhưng chỉ tạo được quan hệ giữa các bảng là 1-1. Kiến thức về access và cả về kế toán mình còn kém lắm nên mong được chỉ giáo

Chao ban!
Neu ban muon quan quan 1 nhieu thi o bang tbl phieuthu chi tiet tai truong lien ket ban chon ngay dong indexed: yes duplicate thi la duoc a
Co gi lien lac voi toi: T.Ngoc Dai hoc ngan hang TPHCM 0977093688

I

intercoop

Guest
18/3/09
32
1
0
HCMC
Mời các bạn xem trang web:

http://ketoanvoiaccess.googlepages.com/home

Nội dung: Từng bước tạo một phần mềm kế toán hoàn chỉnh bằng MS Access không cần phải lập trình.

Cảm ơn bạn nhiều, phần mềm này hay lắm, trang web thật tuyệt nhưng ác nỗi mình không thể mở file dữ liệu Access được.Nó báo các files được thực hiện với bản Office mới hơn của mình,yêu cầu upgrade phần mềm trước khi mở.Mình đang sd Access 2000...chẳng lẽ phải cài lại office, có bạn nào chỉ mình không.

tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều