Muốn biết về kê khai thuế GTGT.

• Thread starter hdiep
  • Ngày gửi
H

hdiep

Guest
18/4/08
53
0
0
tp HCM
Các anh chị ơi!
Em mới vào nghề KT, và tháng 04/2008 này em phải làm BC thuế.
Em mới vừa cài xong phần mềm HTKk 1.3.0.1 rồi. Hàng tháng em làm các mẫu là 01/GTGT, 01-1/GTGT, 01-2/GTGT. Ngoài ra em còn phải làm BC tình hình sử dụng HĐ nữa phải ko ạ? Mẫu này em lấy ở đâu ạ? Chứ trong HTKK 1.3.0 ko có.
Còn 1 điều nữa em hỏi anh chị. Cty em là cty XD nên hàng tháng phải kê khai Hợp đồng Kinh tế và nộp Cục thuế. Em phải làm theo mẫu nào ạ? Lúc trước em thấy chị trước làm hình như theo mẫu nào đó trong phần mềm nào em ko rõ, nhưng chị ấy nghỉ và về quê rồi nên em ko hỏi được. Vậy có anh chị nào biết chỉ giúp em với?

Khóa học Quản trị dòng tiền
goodbye3007

goodbye3007

Love to be loved
8/5/08
164
1
18
Nơi nào có anh
Các anh chị ơi!
Em mới vào nghề KT, và tháng 04/2008 này em phải làm BC thuế.
Em mới vừa cài xong phần mềm HTKk 1.3.0.1 rồi. Hàng tháng em làm các mẫu là 01/GTGT, 01-1/GTGT, 01-2/GTGT. Ngoài ra em còn phải làm BC tình hình sử dụng HĐ nữa phải ko ạ? Mẫu này em lấy ở đâu ạ? Chứ trong HTKK 1.3.0 ko có.
Còn 1 điều nữa em hỏi anh chị. Cty em là cty XD nên hàng tháng phải kê khai Hợp đồng Kinh tế và nộp Cục thuế. Em phải làm theo mẫu nào ạ? Lúc trước em thấy chị trước làm hình như theo mẫu nào đó trong phần mềm nào em ko rõ, nhưng chị ấy nghỉ và về quê rồi nên em ko hỏi được. Vậy có anh chị nào biết chỉ giúp em với?

Đúng là trong HTKK 1.3.0.1 không có mẫu kê tình hình sử dụng hoá đơn, bảng kê này bạn phải thực hiện riêng trên excel thôi.
Còn mẫu như thế nào thì mình nghĩ tốt nhất bạn nên tìm lại tập tài liệu lưu lại, vì ngoài bản nộp cho cơ quan thuế thì công ty bao giờ cũng lưu một bản mà, làm theo tập lưu trước đó để có thể đồng nhất trong quản lý hồ sơ ở cty
Thân mến!

H

hdiep

Guest
18/4/08
53
0
0
tp HCM
Còn 1 điều nữa em hỏi anh chị. Cty em là cty XD nên hàng tháng phải kê khai Hợp đồng Kinh tế và nộp Cục thuế. Em phải làm theo mẫu nào ạ? Lúc trước em thấy chị trước làm hình như theo mẫu nào đó trong phần mềm nào em ko rõ, nhưng chị ấy nghỉ và về quê rồi nên em ko hỏi được. Vậy có anh chị nào biết chỉ giúp em với?[/QUOTE]

Còn điều này nữa anh chị nào biết giúp em đi.:wall: