Phần mềm in mã vạch không hiển thị tiếng Việt

• Thread starter nnduong
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
N

nnduong

Guest
17/10/07
7
0
1
Mianma
Anh Chị!
Các anh chị biết cách chỉnh lại font trong giao diện phần mềm in mã vạch 1.3.0.1 không? Em đang sử dụng Win Vista Home.
Đã làm theo hướng dẫn của Cục thuế, cài font Ms San Serif và chỉnh lại trong Appearances nhưng không có kết quả. Nhập tên DN khi bỏ dấu thì nguyên âm bị mã.
Anh chị nào biết xin chỉ dùm!
Xin đa tạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

NguyenHongHa

Cao cấp
12/3/08
215
0
16
THANHPHOSONGHONG
Unicode bạn ah.

N

nnduong

Guest
17/10/07
7
0
1
Mianma
Đúng rồi, em gõ bằng bảng mã Unicode cũng không được. Cả 2: giao diện không hiển thị được tiếng Việt, nhập thông tin DN nếu có gõ dấu vào thì bị lỗi

T

thaotran15

Guest
26/11/07
29
0
0
TP.HCM
bạn sử dụng phong time and noman kiểu Unicode là ok đó bạn

boloncon

boloncon

Trung cấp
1/8/07
148
1
18
Hải Phòng
Anh Chị!
Các anh chị biết cách chỉnh lại font trong giao diện phần mềm in mã vạch 1.3.0.1 không? Em đang sử dụng Win Vista Home.
Đã làm theo hướng dẫn của Cục thuế, cài font Ms San Serif và chỉnh lại trong Appearances nhưng không có kết quả. Nhập tên DN khi bỏ dấu thì nguyên âm bị mã.
Anh chị nào biết xin chỉ dùm!
Xin đa tạ

Bác nnduong ơi, mình nghe thấy cơ quan thuế nói HTKK1.3.0.1 không chạy được trong windown vista đâu. Bác chuyển sang máy tính khác có cài windown XP để chạy

boloncon

boloncon

Trung cấp
1/8/07
148
1
18
Hải Phòng
Trường hợp một số máy tính càn windown XP mà các menu HTKK không hiển thị được tiếng Việt có dấu có thể do:

Lỗi do bộ font tiếng Việt bị thiếu, cần phải cài bổ sung
Bạn phải cài bổ sung thêm font trong bộ gõ tiếng Việt.
Ví dụ:
Ở bộ gõ VietKey, khi cài đặt đến cửa sổ thoại Select Setup Type chọn Custom. (Nếu để mặc định, VietKey chỉ cài font tối thiểu cho bạn)
+Nhấn Next
+Tại cửa sổ thoại Select Components chọn tất cả các font
+Nhấn Next để cài đặt
Sau khi cài đặt thành công, bạn khởi động lại máy.
Bây giờ máy của bạn mới đủ font

*Ngoài ra, nhiều máy tính có cài bộ font tiếng Trung có thể bị xung đột với bộ mã font tiếng Việt và không vận hành được HTKK

boloncon

boloncon

Trung cấp
1/8/07
148
1
18
Hải Phòng
Một số trường hợp các bác đã cài bổ sung font mà HTKK vẫn không hiển thị được tiếng Việt có thể do hệ điều hành máy tính của các bác bị thiếu các file hệ thống.
Nguyên nhân có thể do máy tính của các bác được IT sử dụng bộ ghost để cài đặt hệ thống từ bộ ghost Windown XP "tiết kiệm năng lượng theo kiểu 2,3... in 1" do dân IT Việt Nam sáng tạo ra, đã loại bỏ bớt đi một số file trong thư viện hệ thống không cần thiết để vận hành máy tính nhưng lại rất cần thiết để HTKK sử dụng.
Để khắc phục nguyên nhân này, các bác cần ra mấy hàng bán software hỏi mua CD update của Windown XP SP2 hoặc SP3 về chạy update windown máy tính lên là chạy ngon ơ

N

nnduong

Guest
17/10/07
7
0
1
Mianma
Cám ơn các Bác, Mình nghĩ chắc tại Window Vista không hỗ trợ cho HTTK, mình cũng đã làm thử ở Destop rồi, XP chạy tốt.
Một lần nữa xin cám ơn!!!

tieuthu_007

tieuthu_007

Cao cấp
10/8/06
523
128
43
Tp.HCM
ừ, unicode nhưng phải là vietkey, chứ unikey lại ko chịu! máy nhà mình như thế

connick

connick

Cao cấp
30/8/07
237
1
18
39
qn
Trường hợp một số máy tính càn windown XP mà các menu HTKK không hiển thị được tiếng Việt có dấu có thể do:

Lỗi do bộ font tiếng Việt bị thiếu, cần phải cài bổ sung
Bạn phải cài bổ sung thêm font trong bộ gõ tiếng Việt.
Ví dụ:
Ở bộ gõ VietKey, khi cài đặt đến cửa sổ thoại Select Setup Type chọn Custom. (Nếu để mặc định, VietKey chỉ cài font tối thiểu cho bạn)
+Nhấn Next
+Tại cửa sổ thoại Select Components chọn tất cả các font
+Nhấn Next để cài đặt
Sau khi cài đặt thành công, bạn khởi động lại máy.
Bây giờ máy của bạn mới đủ font

*Ngoài ra, nhiều máy tính có cài bộ font tiếng Trung có thể bị xung đột với bộ mã font tiếng Việt và không vận hành được HTKK
Em cũng đang dùng WinXp SP2 + Vietkey2000 và làm theo hướng dẫn về cài font trong CD HTKK nhưng hiển thị không tốt, không biết có phải do vietkey em đang dùng không vì nó ghi thế này: Vietkey 2000 Beta 3 - Unregistered
Nếu đúng như vậy bác cho em xin bản full nhé
Thanks bác!

L

lananhhoang

Trung cấp
14/4/06
112
0
0
Hà Nội

Tiếng Trung, tiếng Hàn, Tiếng Nhật đều bị lỗi xung đột và lỗi font các bác ạ.
Vấn đề này đã phản ánh với các bác thuế từ hồi HTKK 1.2.0 rùi nhưng không hiểu sao vẫn chưa sửa được.

T

tienkd3

Guest
20/8/07
37
0
0
41
phú nhuận
Các bạn ơi cho mình hỏi : khi mình nhập thông tin doanh nghiệp thì có mục ngày bắt đầu năm tài chính ( cty minh đăng ký kinh doanh ngày 12/03/08 cò mã số thuế cấp ngày 15/05/08) thì mình phải điền vào ngày nào mới đúng???
mình dùng bộ gõ Unikey, chọn font Unicode nhưng vẫn không nhập được chữ có dấu vô, ai biết chỉ dùm mình với?

P

phan thuy loan

Guest
28/8/07
32
0
0
Thanh xuan hn
mã vạch bị mờ không nhận tờ khai???

:031:mọi người giúp em nhanh nhanh với?
hôm nay hết hạn nộp tờ khai rùi mà in ra, lên thuế nộp thì lại ko đọc được mã vạch vì mờ quá??? đậm quá cũng không đọc được???
Hic! e phải làm gì bây giờ nhỉ? có cách nào khắc phục được không ạ?

N

nnduong

Guest
17/10/07
7
0
1
Mianma
Các bác ơi! Sao bao công sức tìm cách chỉnh sửa lại phần mềm theo hướng dẫn nhưng vẫn không tài nào hiển thị được tiếng việt, nhập thông tin doanh nghiệp vào những chữ nào có dấu ngay nguyên âm đều bị lỗi. Phòng tuyên truyền cũng không khắc phục được, họ bảo không hỗ trợ Win Vista. pó tay
Một cách hiệu quả nhất là cài phần mềm in mã vạch này vào một destop cài hệ điều hành XP thì gõ được

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Cho mình chen ngang với, ai có biết lý do gì mà cái HTKK này không thể gõ được bằng Unikey nhỉ? Chỉ gõ được bằng bộ gõ của Vietkey là thế nào? Trong khi Unikey thì miễn phí hoàn toàn?????

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Đâu có được, test đi test lại, cãi nhau với thằng bạn phụ trách tin học bên cục thuế chán, gõ lại vẫn toi, sử dụng Unikey chỉ gõ được đến các chữ không dấu thôi, gõ dấu vào là tòi tói toi, ai thử mà xem.

T

thanhhung

LQT
Đâu có được, test đi test lại, cãi nhau với thằng bạn phụ trách tin học bên cục thuế chán, gõ lại vẫn toi, sử dụng Unikey chỉ gõ được đến các chữ không dấu thôi, gõ dấu vào là tòi tói toi, ai thử mà xem.

Sử dụng Clipboard cho unicode đi anh ơi! Em chạy bình thường không có vấn đề gì cả.

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net

Nếu sử dụng Unikey, hãy chọn lựa chọn (option) "Luôn sử dụng Clipboard cho Unicode". Vấn đề này đã bàn khá nhiều rồi mà (Tất cả các ứng dụng viết trên VB6 nếu hỗ trợ Unicode thì đều phải chọn lựa như vậy trong Unikey).

Ng T Vân Nga

Ng T Vân Nga

Trung cấp
chi cục thuế không đọc được mã vạch

em làm tờ khai từ phần mềm kê khai 1.3.0 của cục thuế mà không hiểu sao in tờ khai đồng loạt 3 bản mà chỉ có tờ khai thuế là đọc được mã vạch, còn bảng kê mua vào bán ra không đọc được mã vạch, không biết phải làm sao các bác ạ. Em về gỡ hết phần mềm kê khai thuế trên máy ra và cài lại thì khi khai đến tờ khai thuế lại không tài nào nhập được chỉ tiêu 16 hàng hoá dịch vụ nhập khẩu, và chỉ tiêu 17 thuế GTGT của hàng hoá dịch vụ nhập khẩu. Có bác nào giúp em với, hqua họ nhận tờ khai rồi nhưng hôm nay họ bắt nộp bổ xung bảng kê, các bác giúp em với, không biết làm thế nào các bác ạ

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA