Văn phòng công ty

• Thread starter domai108
  • Ngày gửi
domai108

domai108

Trung cấp
21/4/08
120
1
18
Ninh Binh
Công ty mình là công ty TNHH, hiện tại Cty đang dùng nhà xếp làm văn phòng nhưng mình cũng không thấy xếp nói là cho thuê hay là tài sản góp vốn gì cả, bi giờ làm thế nào đây?

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyenvantoan

Guest
18/9/07
107
0
0
42
ha tay
chuyện nhỏ, bạn nói với xếp làm cài hợp đồng mượn nơi làm việc thế là xong. đừng có rại mà làm thụ tục thuê nhà tự dưng lại moc túi mình ra nộp cho thuế. chúc thành công

B

Bachhop111

Guest
10/3/08
4
0
0
38
Hà Nội
Công ty mình là công ty TNHH, hiện tại Cty đang dùng nhà xếp làm văn phòng nhưng mình cũng không thấy xếp nói là cho thuê hay là tài sản góp vốn gì cả, bi giờ làm thế nào đây?
theo mình, làm hơp đồng mượn nhà cũng là một giải pháp hay, đỡ phức tạp.
Tuy nhiên, nếu làm hợp đồng thuê nhà bạn phải lên chi cục thuế để nộp thuế để có chứng từ hạch toán chi phí thuê nhà vào chi phí sxkd, theo mình biết thì số thuế mà bạn phải nộp cho chi cục thuế sẽ thấp hơn 28% chi phí thuê nhà, vì vậy, có thể có lợi chút ít cho công ty.
Nếu chi phí thuê nhà lớn thì cũng là vấn đề đấy
nhưng nếu nhỏ, thì bạn cũng chẳng dại mà gánh việc vào người làm j!

T

tranbinh200780

Cao cấp
25/2/08
515
39
28
42
Thành Phố Hồ Chí Minh

Làm hợp đồng mượn hay thuê gì cũng được nhà nhé, quy định rõ ràng, bạn lên cơ quan thuế đóng thuế môn bài, thuế GTGT+TNDN (19.2 %).
Thân chào

L

Lethuydieulinh

Guest
5/2/08
11
0
0
Hanoi
Làm hợp đồng mượn hay thuê gì cũng được nhà nhé, quy định rõ ràng, bạn lên cơ quan thuế đóng thuế môn bài, thuế GTGT+TNDN (19.2 %).
Thân chào

Mình cũng có thắc mắc gần tương tự: công ty mình cũng mới thành lập, thuê văn phòng. Mình biết là phải nộp thuế môn bài. Còn mình chưa rõ lắm qui định: fải nộp thuế GTGT + TNDN (19.2%) nữa à? Bạn có công văn, giấy tờ, thông tư nghị định,....liên quan đến việc này không chia sẻ mình biết với. Theo mình hiểu thì đây là chi phí đầu vào, chỉ kê khai GTGT đầu vào hàng tháng. Còn dính đến cả thuế TNDN nữa,..??? mà sao lại chỉ có 19.2% nhỉ. Nói rõ hơn giúp mình nhé.

N

ngamap

Guest
15/2/08
25
0
0
HN
Công ty mình cũng mới thành lập
Mình lên chi cục thuế hỏi thì người ta chỉ bảo là nộp thuế môn bài, chứ ko thấy nói gì về thuế GTGT + TNDN (19.2% ) cả

L

lynguyenkl

Guest
9/5/08
41
2
0
Hà Nội
Công ty mình cũng mới thành lập
Mình lên chi cục thuế hỏi thì người ta chỉ bảo là nộp thuế môn bài, chứ ko thấy nói gì về thuế GTGT + TNDN (19.2% ) cả

Bạn này, cty bạn có giống trường hợp của domai108 khong? hay chỉ giống mỗi điểm là mới thành lập thôi vậy? đề nghị "đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng" nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA