Chi phí công tác khoán có tính thuế TNCN?

• Thread starter The Hoang
  • Ngày gửi
The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Chào các bạn,
Ai biết vấn đề này chỉ giúp mình:
1. Cty mình cử nhân viên đi công tác nước ngoài. Cty có quyết định khoán chi phí công tác EUR24,00/ngày (không bao gồm vé máy bay, tiền khách sạn).
Theo thông tư 134 thì phụ cấp cho người lao động đi công tác không vượt quá 2 lần mức qui định theo hướng dẫn của Bộ Tài Chính đối với cán bộ công chức, viên chức Nhà nước.
Bạn nào có cái quy định này cho mình xin với.
Mình có tìm được 1 quy định chi phí công tác như chỉ nói về công tác trong nước chứ không đề cập đến đi nước ngoài.
2. Hôm trước tình cờ thấy 1 công văn nói về vấn đề này mà nay tìm lại không thấy. Đó là nếu phụ cấp này cao hơn mức quy định như nêu trên thì vẫn được tính vào CP kinh doanh nhưng phần cao hơn phải xác định nộp thuế TNCN của người nhận phụ cấp đó.
Vậy 1 & 2 theo cái nào nhi?
Các bạn có thông tin chính xác làm rõ giúp mình vấn đề trên.
Xin cám ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
yaobei

yaobei

Cao cấp
12/4/07
264
0
16
Long biên Hà Nội
Cty tôi có kế hoạch cho cán bộ đi công tác nước ngoài ,tôi đã down sẵn TT này tiện khi đó sử dụng ,Gửi bạn xem vận dụng thế nào xin trao đổi lại nhé .

Đính kèm

• PLTT91.zip
    17.8 KB · Lượt xem: 103
  • CHE DO CONG TAC PHI NUOC NGOAI .zip
    12.4 KB · Lượt xem: 86
Sửa lần cuối:
H

hungvh

Sơ cấp
13/5/08
4
0
1
Hà Nội
Cty tôi có kế hoạch cho cán bộ đi công tác nước ngoài ,tôi đã down sẵn TT này tiện khi đó sử dụng ,Gửi bạn xem vận dụng thế nào xin trao đổi lại nhé .

Mình down xuống nhưng file có đuôi .docx ko hiểu dùng chương trình nào để đọc vậy?

P

Pear59

Cao cấp
11/12/06
558
1
18
49
VN
Mình down xuống nhưng file có đuôi .docx ko hiểu dùng chương trình nào để đọc vậy?

Đó là Thông tư 91/2005/TT-BTC quy định chế độ công tác phí cho cán bộ, côgn chức Nhà nước đi công tác ngắn hạn ở nước ngoài. Nếu không load được thì bạn search trên mạng nhé.

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết

Xin cám ơn rất nhiều
Để mình nghiên cứu nếu có gì thì sẽ trao đổi thêm.
Còn cái phần chênh lệch cao hơn quy định nếu bạn hay bạn nào biết có thông tin gì cho mình tham khảo luôn với.

K

Khanh Ha

Guest
14/3/08
27
0
0
Ha Noi

Bác ơi cho em hỏi một chút ! Thông tu và quy định mà bác trích dẫn trên có được áp dụng cho công ty cổ phần thuộc doanh nghiệp tư nhân không nhi? và bác có TT và mẫu định mức chi phí cho việc đi công tác ở trong nước không cho em xin cái nhé. công ty em là công ty cổ phần đầu tư xây dựng đến bây giờ em vân chưa hiểu và làm chưa xong vân đề đó. mong bác giúp đỡ thanhk!

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Bác ơi cho em hỏi một chút ! Thông tu và quy định mà bác trích dẫn trên có được áp dụng cho công ty cổ phần thuộc doanh nghiệp tư nhân không nhi? và bác có TT và mẫu định mức chi phí cho việc đi công tác ở trong nước không cho em xin cái nhé. công ty em là công ty cổ phần đầu tư xây dựng đến bây giờ em vân chưa hiểu và làm chưa xong vân đề đó. mong bác giúp đỡ thanhk!

Chào bạn,
Cái TT đó áp dụng cho khối doanh nghiệp nhà nước. Cty bạn là tư nhân thì theo hướng dẫn TT134 bạn ah. Có nghĩa là tối đa gấp 2 lần cái mức đó bạn ah.
Nếu công tác trong nước thì hình như có thông tư khác hướng dẫn. Theo mình biết thì hỉnh như chỉ có 70.000đ/ngày thôi.
Have fun

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA