Phần mềm kê khai HTKK1.3.0?

• Thread starter hv2004
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

hv2004

Guest
27/9/07
101
0
0
41
quang nam
Chào các bạn thành viên giúp mình vấn đề này với.
Mình mới làm báo cáo thuế trên phần mềm HTKK1.3.0. Nhưng mình còn chưa rõ cách làm.Mong các bạn chỉ mình các phần sau:
1. Phụ lục bảng kê mua vào khi mình điền mã số thuế người bán có 14 số thì mình điền vào chỉ được 13 số còn số cuối cùng thì không thể điền được.
2. Trong các phụ lục bảng kê mua vào và bán ra khi mình điền số liệu vào cột giá trị hàng hóa chưa có thuế tiếp theo là ghi cột thuế suất thì nó sẽ tự động nhảy số ở cột thuế GTGT. Vậy các bạn cho mình hỏi mình có thể sửa số liệu ở cột thuế GTGT được hay không? Bởi vì đôi lúc mình làm tròn số cho chẳn ( chẳng hạn như trong hóa đơn GTGT mình xuất mình hầu hết làm tròn số luôn)
3. Trước khi in ra nộp mình chưa biết cách chỉnh sửa như thế nào.
Mong các bạn chỉ giáo. Cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
1. Phụ lục bảng kê mua vào khi mình điền mã số thuế người bán có 14 số thì mình điền vào chỉ được 13 số còn số cuối cùng thì không thể điền được.
MST chỉ điền được 10 hoặc 13 số thôi, ko điền đc 14 số.
2. Trong các phụ lục bảng kê mua vào và bán ra khi mình điền số liệu vào cột giá trị hàng hóa chưa có thuế tiếp theo là ghi cột thuế suất thì nó sẽ tự động nhảy số ở cột thuế GTGT. Vậy các bạn cho mình hỏi mình có thể sửa số liệu ở cột thuế GTGT được hay không? Bởi vì đôi lúc mình làm tròn số cho chẳn ( chẳng hạn như trong hóa đơn GTGT mình xuất mình hầu hết làm tròn số luôn)
Bạn sửa được số liệu ở cột thuế GTGT.
3. Trước khi in ra nộp mình chưa biết cách chỉnh sửa như thế nào.
Mong các bạn chỉ giáo
Bạn cần chỉnh sửa gì nữa ? chỉnh sửa form ah ? Riêng Form thì ko chỉnh đc nữa nhé.

H

hv2004

Guest
27/9/07
101
0
0
41
quang nam
Ocean 13 ơi, nếu như MST 14 số thì mình phải xử lý thế nào đây chả lẽ mình chỉ ghi được 13 số đầu còn 1 số cuối thì bỏ.
Còn việc chỉnh sửa thì mình muốn chỉnh giống như bên excle tức là chỉnh cho các cột nhỏ lại hoặc lớn ra một chút cho nó vừa với dữ liệu mà mình mới ghi vào.
Cảm ơn.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Ocean 13 ơi, nếu như MST 14 số thì mình phải xử lý thế nào đây chả lẽ mình chỉ ghi được 13 số đầu còn 1 số cuối thì bỏ.
Còn việc chỉnh sửa thì mình muốn chỉnh giống như bên excle tức là chỉnh cho các cột nhỏ lại hoặc lớn ra một chút cho nó vừa với dữ liệu mà mình mới ghi vào.
Cảm ơn.

Bạn ghi liên tục X X X X X X X X X X X X X X luôn nhé!

Form của HTKK đã được cố định nên bạn không thể chỉnh sửa được (mặc dù mẫu này rất xấu và phí phạm:006:)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA