Nhập dữ liệu từ file Excel sang HTKK

• Thread starter chung1012
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
C

chung1012

Guest
13/5/08
5
0
0
Hà Nội
Em nhấn vào nhận dữ liệu từ file,sau đó chọn file cần lấy dữ liệu thì phần mềm thông báo là:" Đóng file Excel Template đang mở trước khi Import vào chương trình".Em không hiểu.Ai biết thì chỉ dẫn cho em với.Thanks!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
hoangnga102

hoangnga102

Trung cấp
18/1/08
89
0
6
Hà Nội
Nghĩa là bạn đóng file excel mà bạn đang làm đó vào thôi, sau đó phần hỗ trợ mới nhận file được.

C

chung1012

Guest
13/5/08
5
0
0
Hà Nội
Không bạn àh.Mình không mở 1 file Excel nào cả.Mình cũng đã đóng và làm lại nhưng vẫn gặp thông báo trên.Có thể do phần mềm bị lỗi hay là nguyên nhân nào khác nữa.

hoangnga102

hoangnga102

Trung cấp
18/1/08
89
0
6
Hà Nội
Bạn thử khởi động lại máy rồi làm lại xem có được ko? Mình cũng đã gặp lỗi như vậy nhưng khi mình đóng file excel vào thì phần HTKK vẫn nhận được. Bạn thử lại xem nhé.

M

minhthaobc

Trung cấp
3/4/07
94
0
0
36
TP.HCM
Mình thấy có 2 lý do sau đây:
1. Do phần mềm bị lỗi.
2. File Excel đó có vấn đề về cấu trúc. Bạn nên dùng file excel do phần mềm tạo ra, copy ra ngoài rồi nhập liệu. Bạn thử nha.

N

nhoxanh75

Guest
7/4/08
10
0
0
mb
Sao khi nhận dữ liệu từ file , sang PL 01-2 em chỉ nhận được 1/4 dữ liệu từ trong file excel . Có cách nào copy từ dòng trên xuóng dòng dưới trong các PL 01-1, 01-2 không các bác (trưòng hợp tên ngườu bán là giống nhau )

N

nhungpt59

Cao cấp
25/7/03
324
1
0
Em nhấn vào nhận dữ liệu từ file,sau đó chọn file cần lấy dữ liệu thì phần mềm thông báo là:" Đóng file Excel Template đang mở trước khi Import vào chương trình".Em không hiểu.Ai biết thì chỉ dẫn cho em với.Thanks!!!

Trước khi bạn nhập giữ liệu từ file vào thì bạn phải đống tât cả các file excel bạn đang mở
khi đó phần mềm sẽ chi bạn vào đường dẫn file ma minh cần lây giữ liệu rồi chọn

H

haphuong28

Guest
30/7/07
15
0
0
Ha Noi
Mình lại gặp lỗi khác mọi người mình ai biết bảo giúp mình nhé! Mình nhập dữ liệu từ file nhưng khi trả kết quả trong phần mềm lại là toàn bộ dữ liệu chỉ xuất hiện trong cột "ký hiệu hoá đơn". Giúp mình với!!!

hoangnga102

hoangnga102

Trung cấp
18/1/08
89
0
6
Hà Nội
Như vậy bạn phải xem lại file bạn đã đúng mẫu và đúng định dạng chưa.

T

trieukhang

Cao cấp
1/5/08
606
2
0
SG
Bát buộc file excel phải đúng form của phần mềm mã vạch. Bạn vào trợ giúp cúa PM mã vạch để có các mẫu bảng kê mà dùng.
Chào

T

tini85

Guest
5/4/08
46
0
6
Thảo nguyên xanh!!!
Muốn nhập dữ liệu từ file excel sang HTTK,bạn làm thế này nhé!
-Thiết lập file excel bảng kê bán ra (mua vào) theo mẫu tiêu chuẩn của PM hổ trợ
-File excel bảng kê bán ra (mua vào) theo mẫu chuẩn được lấy từ:
C:/programfiles/HTKK/Interface Templates/excel/Bảng kê bán ra hoặc bạn có thể lấy từ phần trợ giúp của HTKK
Sau đó bạn mở bảng kê mua vào (bán ra) trong HTKK và nhập dữ liệu vào theo đường dẫn trên nhé!

Thân chào!

T

THANHLD2003

Sơ cấp
17/5/08
5
0
1
Hải Phòng
Phần mềm HTKK không nhận được DL từ file Excel hoặc nhận không đủ DL đã nhập vào file Excel là do cấu trúc bảng biểu trong file Excel không đúng với cấu trúc bảng trong PL của phần mềm. Trước khi cho phần mềm nhận DL từ file Excel thì phải đóng phai Excel đó lại.
Trường hợp Coppy DL từ dòng này đến dòng khác thì hiện giờ mình mới chỉ Coppy được DL trong từng ô một (chưa coppy được cả dòng) bằng cách di chuyển con trỏ tới ô nguồn rồi nhấn Ctrl+C sau đó chuyển con trỏ tới ô đích rồi nhấn Ctrl+V. Ai biết cách Coppy cả dòng thì hướng dẫn cho cả nhà nhé.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Phần mềm HTKK không nhận được DL từ file Excel hoặc nhận không đủ DL đã nhập vào file Excel là do cấu trúc bảng biểu trong file Excel không đúng với cấu trúc bảng trong PL của phần mềm. Trước khi cho phần mềm nhận DL từ file Excel thì phải đóng phai Excel đó lại.
Trường hợp Coppy DL từ dòng này đến dòng khác thì hiện giờ mình mới chỉ Coppy được DL trong từng ô một (chưa coppy được cả dòng) bằng cách di chuyển con trỏ tới ô nguồn rồi nhấn Ctrl+C sau đó chuyển con trỏ tới ô đích rồi nhấn Ctrl+V. Ai biết cách Coppy cả dòng thì hướng dẫn cho cả nhà nhé.

Nếu dữ liệu quá nhiều thì làm trên file Excel cho nhanh chóng.

Copy từng ô thì khá mất thời gian và việc copy đó cũng chỉ dành cho đơn vị phát sinh ít hóa đơn mà thôi!

H

haphuong28

Guest
30/7/07
15
0
0
Ha Noi
Cám ơn hoangnga102 và trieukhang nhé!!!!!!!!!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA