Làm lại báo cáo tài chính có được không?

• Thread starter luongquangdieu
  • Ngày gửi
hado86

hado86

Trung cấp
30/10/08
66
0
0
ha noi
sắp đến cuối năm rồi! Ai biết thì góp ý kiến cho mọi người với!
thanks!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thuhuong8887

Trung cấp
12/8/10
128
0
0
35
Hà Nội
Mình cũng đang rơi vào tình trạng giống như bạn. Mình phát hiện sai trên báo cáo tài chính năm 2009, mình cũng định làm lại bản khác và giải trình nhưng Mr Duy bên bộ phận nhận tờ khai thuế nói là làm điều chỉnh vào báo cáo năm 2010. Mình chả bít điều chỉnh trên báo cáo năm 2010 là làm như thế nào nữa. Có ai bít thì chỉ dùm mình với. Mình cảm ơn nhìu.

khi nào tìm đc cách giải quyết thì chỉ giùm mình nữa nhé.
mail của mình: nguyenhuong.vitota@gmail.com
mình cũng đang tìm hiểu xem phải làm như thế nào
Thanks

cachep87

cachep87

chief accounting
6/3/10
1,210
22
38
TP Hà Nội
www.ketoanxanh.com
Lanxitin nói:
Mình cũng đang rơi vào tình trạng giống như bạn. Mình phát hiện sai trên báo cáo tài chính năm 2009, mình cũng định làm lại bản khác và giải trình nhưng Mr Duy bên bộ phận nhận tờ khai thuế nói là làm điều chỉnh vào báo cáo năm 2010. Mình chả bít điều chỉnh trên báo cáo năm 2010 là làm như thế nào nữa. Có ai bít thì chỉ dùm mình với. Mình cảm ơn nhìu.

khi nào tìm đc cách giải quyết thì chỉ giùm mình nữa nhé.
mail của mình: nguyenhuong.vitota@gmail.com
mình cũng đang tìm hiểu xem phải làm như thế nào
Thanks

Các Bạn tìm hiểu trong chuẩn mực số 29 và thông tư hướng dẫn kèm theo chuẩn mực dưới đây nhé!

Đính kèm

• Chuan muc 29 va` thong tu huong dan.rar
    29.3 KB · Lượt xem: 133
yentn1

yentn1

Trung cấp
25/11/09
76
0
6
hà nội
Nộp lại bctc năm 2009.

Bạn thuộc quận nào vậy, bên chi cục quản lý hay bên cục quản lý.
Bên mình thuộc cầu giấy, cán bộ một cửa bảo mình làm tờ giải trình theo mẫu 01/khbs. kết suất ra excel liệt kê những mục và tài khoản mà mình thay đổi vào. Giờ mình đang làm , nộp được rồi mình mách cho. he he. chúc may mắn đi nào

yentn1

yentn1

Trung cấp
25/11/09
76
0
6
hà nội
Tại sao chỉ là làm lại bctc mà mỗi chi cục giải quyết một kiểu, thông tư và nghị định thì chỉ có một mà làm cho doanh nghiệp quay như chong chóng. hành là chính mà,Công ty mình chả ảnh hưởng gì đến thuế mà chị quản lý vẫn bảo là phạt hành chính do nộp lại, sửa đổi. Không biết có thông tư hay nghị định nào mới không cả nhà. Chứ bên Thanh Xuân nộp chả thấy nói gì đến phạt, nếu báo cáo không ảnh hưỏng gì đến tăng giảm số thuế phải nộp.

Sửa lần cuối:
yentn1

yentn1

Trung cấp
25/11/09
76
0
6
hà nội
Mình được hướng dẫn và nộp lại BCTC nhưng do phải nộp 1,1triệu phạt thủ tục hành chính nên mình chưa nộp lại, sang tuần tiếp mình sẽ mang nộp, chắc phải coi xem giờ nào đẹp đi cho thuận lợi. Các bạn chờ tin nhé. Mình nộp xong sẽ update lên mọi nguời cùng xem nhé. Nhưng chi cục ở Thanh Xuân cũng nộp lại thì chả phải phạt gì, vì không ảnh hưởng nên không bị phạt. tiền phạt lần này không như những khoản tiền phạt khác, các khoản tiền phạt thường là các doanh nghiệp nộp vào kho bạc. Còn khoản nộp phạt thủ tục hành chính này thì lại mang đến cục thúê nộp trực tiếp, không nộp vào kho bạc. Đây gọi là phép vua thua lệ làng đấy

Sửa lần cuối:
yentn1

yentn1

Trung cấp
25/11/09
76
0
6
hà nội
Mình ở Dịch Vọng, chỉ có chị quản lý thuế bảo phải nộp phạt hành chính, còn ở bộ phân một cửa thu thì không thấy nói gì đến phạt. Nếu là luật nhà thì chắc chịu rồi, nhỡ ra họ ghét mình thì gay nhỉ, chắc là phải nộp thôi. Có bạn nào ở Dịch Vọng, Cầu Giấy không vậy

yentn1

yentn1

Trung cấp
25/11/09
76
0
6
hà nội
Nộp lại BCTC mỗi chi cục áp dụng một kiểu, luật thì mình nghĩ chỉ có một, có thể còn nhiều khe hở nên mỗi nơi một khác. hành chính mà, thấp cổ bé họng kêu sao được. Người hỗ trợ doanh nghiệp thì lờ mờ, nói vòng vo, kiểu gì doanh nghiệp vẫn chết, chắc luật thuế, kế toán phải kê chi tiết, nói cái gì phải liệt kê cái đấy cụ thể. Mệt với mấy vị hành chính này lắm rồi.

yentn1

yentn1

Trung cấp
25/11/09
76
0
6
hà nội
Nộp lại được BCTC tôi sẽ apdate mẫu mọi người cùng tham khảo nhé. hẹn tuần sau ở đây

H

hucmuni

Sơ cấp
3/3/10
23
0
0
Hà Nội
Mình ở Quận Đống Đa, cũng đang phải làm lại BCTC năm 2009 đây, có người bảo không phải nộp phạt, có người lại bảo phải nộp phạt. Không biết thế nào. Có bạn nào ở Đống đa có kinh nghiệp gì chia sẻ cho mình với. Thanks

yentn1

yentn1

Trung cấp
25/11/09
76
0
6
hà nội
Nộp lại BCTC năm 2009?

Nộp phạt hay không là do mỗi chi cục, bạn gọi hỏi cán bộ quản lý thuế cơ quan bạn ấy, họ sẽ trả lời bạn chính xác hơn, vì không chi cục nào giống chi cục nào.
Ở Thanh Xuân thì không phải nộp gì nếu không ảnh hưởng đến thuế GTGT và Thuế TNDN phải nộp.
Ở Dịch Vọng chỗ mình thì chị quản lý thuế bảo không bị phạt vì không ảnh hưởng đến thuế, nhưng phải chịu mức phạt hành chính là nộp lại là 1,1triệu. Bạn nên gọi cán bộ quản lý thuế nhé. Mình ở Dịch Vọng, Cầu Giấy , mình đã làm và mang lên cho chị quản lý công ty mình, có chè thuốc rồi nhưng vẫn ko ổn, lần này đủ giấy tờ rồi thì mình mới nộp.

yentn1

yentn1

Trung cấp
25/11/09
76
0
6
hà nội
BCTC là tổng hợp từ các sổ mà. tại sao lại không bằng

yentn1

yentn1

Trung cấp
25/11/09
76
0
6
hà nội
Nếu trường hợp do sai sót mà các sổ chi tiết và sổ tổng hợp không bằng với báo cáo TC , vậy thì phải tìm xem lệch ở đâu và nộp lại báo cáo chứ

yentn1

yentn1

Trung cấp
25/11/09
76
0
6
hà nội
sắp hết năm rồi, ai nộp lại BCTC thì nộp luôn cho đỡ lằng nhằng, các bạn nhớ theo dõi nhé. Mình nộp được mình sẽ mách cách làm cho. Giờ chưa nộp nên còn chút không tự tin . he he. dân nhà kế gắng nhé

H

honglocninh

Trung cấp
17/3/10
100
0
0
38
binh phuoc
sắp hết năm rồi, ai nộp lại bctc thì nộp luôn cho đỡ lằng nhằng, các bạn nhớ theo dõi nhé. Mình nộp được mình sẽ mách cách làm cho. Giờ chưa nộp nên còn chút không tự tin . He he. Dân nhà kế gắng nhé
gio lam lai bctc naim 2009 , di nop lai co sao ko ban ?

yentn1

yentn1

Trung cấp
25/11/09
76
0
6
hà nội
Ðề: Làm lại Báo cáo Tài Chính có được không?

gio lam lai bctc naim 2009 , di nop lai co sao ko ban ?
4 năm sửa người ta còn đi nộp lại được, mỗi cái là phải xin xác nhận của cán bộ quản lý thuế, kiểu gì cũng bác hồ đẫn đường lên nc với quản lý rồi nộp;
công văn giải trình nộp lại bctc
View attachment cong van xin nop lai BCTC.doc

hoan3g

hoan3g

Sơ cấp
23/11/11
11
0
0
43
Hà Nội

Bác Snownight ơi cho em hỏi là cty e kế toán trước làm BCTC sai năm 2008 nhg kế toán tiếp theo sửa và nộp lại bctc 1 lần rồi nhg bg em xem vẫn còn sai và sai cơ bản như năm 2007 chưa hoạt động mà phần nguồn vốn kinh doanh bạn ấy lại để số dư ở bctc năm 2008.bg lại 1 lần nữa sửa và nộp lại được không ạ và nếu sửa lại thì phải sửa cả mấy năm à?
Cảm ơn bác nhiều!

H

hienanhdt

Sơ cấp
2/1/10
17
0
0
Hai Phong

Mình vẫn nộp lại BCTC bình thường mà không bị phạt gì cả, Minh cầm BCTC cũ thế là họ đóng dấu điều chỉnh là cầm về

bactay0168

bactay0168

Trung cấp
31/3/10
101
0
0
38
gia lai

Mình vẫn nộp lại BCTC bình thường mà không bị phạt gì cả, Minh cầm BCTC cũ thế là họ đóng dấu điều chỉnh là cầm về

thủ tục làm kaij báo cáo tài chính sao hả bạn, mình làm công văn xin nộp lại rồi, báo cáo tài chính làm mới theo thông tư 28 hay vẫn làm theo thông tư 60,
làm lại mới hay là khai bổ sung vậy mọi người giúp mình với

K

kimoanh123

Trung cấp
22/5/12
69
1
0
33
hà nội

5.1. Người nộp thuế phát hiện hồ sơ khai thuế đã nộp cho cơ quan thuế có sai sót, nhầm lẫn gây ảnh hưởng đến số thuế phải nộp thì được khai bổ sung hồ sơ khai thuế. Hồ sơ khai thuế bổ sung được nộp cho cơ quan thuế vào bất cứ ngày làm việc nào, không phụ thuộc vào thời hạn nộp hồ sơ khai thuế của lần tiếp theo, nhưng phải trước khi cơ quan thuế công bố quyết định kiểm tra thuế, thanh tra thuế tại trụ sở người nộp thuế.

Bạn tham khảo đây nhé !
Bạn ơi, cái này hình như chỉ nói là được kê khai bổ sung số thuế phải nộp thôi chứ. Có hướng dẫn là được phép nộp lại BCTC đâu, họ chỉ cho mình làm kê khai bổ sung thuế TNDN và GTGT thôi chứ. Mình đã hỏi chị quản lý thuế bên quận Hoàng Mai chị ấy không cho nộp lại BCTC đây nè. Mình cũng không biết sao nữa

Bạn đã từng nộp lại ở quận nào mà dễ dàng vậy. Mình ở quận Hoàng Mai họ không cho nộp lại, họ bảo sai thì sửa trên BCTC của năm 2012, mình cũng ko biết sửa thế nào vì sai nhiều quá.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA