Làm lại báo cáo tài chính có được không?

• Thread starter luongquangdieu
  • Ngày gửi
yentn1

yentn1

Trung cấp
25/11/09
76
0
6
hà nội
Ðề: Làm lại Báo cáo Tài Chính có được không?

thuế luật tthif có 1 mà hướng dẫn mỗi chi cục một kiểu, ngữ pháp việt nam đã phong phú, luật thuế còn hơn nhiều nữa,
Bạn ơi, cái này hình như chỉ nói là được kê khai bổ sung số thuế phải nộp thôi chứ. Có hướng dẫn là được phép nộp lại BCTC đâu, họ chỉ cho mình làm kê khai bổ sung thuế TNDN và GTGT thôi chứ. Mình đã hỏi chị quản lý thuế bên quận Hoàng Mai chị ấy không cho nộp lại BCTC đây nè. Mình cũng không biết sao nữa

Bạn đã từng nộp lại ở quận nào mà dễ dàng vậy. Mình ở quận Hoàng Mai họ không cho nộp lại, họ bảo sai thì sửa trên BCTC của năm 2012, mình cũng ko biết sửa thế nào vì sai nhiều quá.

Khóa học Quản trị dòng tiền
nangthuytinh290

nangthuytinh290

Guest
12/2/09
56
4
8
Hà Nội

Mình cũng đang bị tình trạng này, xem lại BCTC năm 2012 mà thấy sai nhiều quá, đang ko biết có nên làm lại BCTC ko, giờ làm lại thì TK lợi nhuận sẽ thay đổi, và giờ là nộp qua mạng, nên ko biết CV gửi kiểu j nữa. Mình ở CCT Hai Bà Trưng - Hà Nội, Bạn nào từng làm rồi, chia sẻ kinh nghiệm cho mình với

nucuoi151211

nucuoi151211

Sơ cấp
10/3/10
16
0
0
Hà Nội

-Công ty mình cũng bị sai BCTC, nhân tiện đây các bạn cho mình hỏi là: BCTC của công ty mình chỉ bị sai chỉ tiêu giá trị hao mòn lũy kế trên bảng cân đối kế toán. Mình thấy mọi người nói là khai bổ sung rồi nộp lại. Nhưng mình vào phần báo cáo tài chính trên HTKK 3.1.6 thì ko thấy có phần khai bổ sung như các phần thuế. Nên mình sửa trực tiếp lại trên HTKK và nộp. Như thế có sai ko? Nếu sai thì làm như nào là đúng? Nộp lại mình có phải nộp lại bảng CĐPS, BC LCTT,.. ko? (các phần này ko bị ảnh hưởng gì)
-Cho mình hỏi thêm chút nữa là bây giờ nộp thuế qua mạng rồi thì BCTC ko có dấu xác nhận của cơ quan thuế nữa. Nếu như cần sử dụng BCTC cho việc tham gia các dự án, vay vốn ngân hàng,.. thì mình chỉ cần kèm theo thông báo xác nhận nộp BCTC do cơ quan thuế gửi về thôi hay cần thêm giấy tờ gì nữa?
Rất mong nhận được sự góp ý của các bạn. Cám ơn rất nhiều!

Mình ở CCT quận Ba Đình. Mình có hỏi ở bộ phần 1 cửa về BCTC sai thì được trả lời là: về làm lại rùi nộp. Vì nộp qua mạng nên không biết là có đc chấp nhận hay ko. Thấy loạn quá. híc

Sửa lần cuối:
N

nhokbuongkute121091

Sơ cấp
18/12/13
8
0
0
hà nội

Mình cũng đang bị tình trạng này, xem lại BCTC năm 2012 mà thấy sai nhiều quá, đang ko biết có nên làm lại BCTC ko, giờ làm lại thì TK lợi nhuận sẽ thay đổi, và giờ là nộp qua mạng, nên ko biết CV gửi kiểu j nữa. Mình ở CCT Hai Bà Trưng - Hà Nội, Bạn nào từng làm rồi, chia sẻ kinh nghiệm cho mình với

mình cũng gặp trường hợp tương tự bạn nhưng bên mình năm nay bị bọc hóa đơn nên bắt buộc phải làm lại BCTC, đến lúc làm lại phát hiện BCTC năm trước sai nhiều quá, rối tinh rối mù

T

thaimeopanda

Guest
29/11/10
1
0
1
36
ha noi
Em làm lại BCTC từ năm 2009 bị sai quá trời. E nộp lại được rồi nhưng vấn đề ở đây là sổ sách kế toán. Giờ e đang phân vân không biết là có làm lại sổ sách theo báo cáo điều chỉnh được không hay là phải điều chỉnh trên sổ sách cũ.Mong mọi người chỉ giúp!

haihieu

haihieu

Sơ cấp
13/1/10
4
2
3
42
Ha Noi
BCTC Làm mới và nộp lại, có thêm bản giải trình với cơ quan thuế vì sao làm lại, thay đổi ở những chỗ nào... nếu cơ quan thuế quản lý bạn có yêu cầu. Sổ sách làm mới theo BCTC mới luôn. bạn ah!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA