Cty ở quận này mà đóng BHXH ở quận khác.

Thảo luận trong 'Bảo hiểm xã hội, y tế, thất nghiệp' bắt đầu bởi myhasalala, 14 Tháng năm 2008.

2,666 lượt xem

1. myhasalala

myhasalala Thành viên sơ cấp

Các anh chị ơi em nghe nói là cty ở quận (TP. HCM) này có thể qua quận khác làm thủ tục đóng BHXH được. vi nếu ở quận mình khó quá thì qua quận khác dễ hơn và mình có mối quan hệ.

2. Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang Thành viên thân thiết

Không được đâu bạn ơi, ở Quận nào thì làm thủ tục ở Quận đó. Công ty NN thì làm thủ tục tại BHXH TP.

3. Thamht

Thamht "Nhóc" ngốc xít

Sao lại không nhỉ? Cty mình ở TL, đóng bảo hiểm ở CG nè! Có sao đâu. Bảo hiểm vẫn là 1 quyển sổ đó mà.

4. Solight

Solight Thành viên thân thiết

Thế chắc công ty bạn có trụ sở ở TL nhưng địa chỉ trong đăng ký kinh doanh là ở CG hả, chứ làm sao lại đóng ở quận khác được nhỉ???

5. Thamht

Thamht "Nhóc" ngốc xít

Công ty mình đăng ký kinh doanh ở Từ Liêm. Đóng BHXH ở Cầu Giấy. Đầy đủ giấy tờ bên BHXH yêu cầu là OK!
    Mình vừa làm xong. Đã nộp BHXH được 11 tháng rùi. Có j đâu.
    Bạn không tin cứ lên hỏi các cơ quan BHXH thì sẽ rõ!
    Thân!

6. Solight

Solight Thành viên thân thiết

Ui, giờ mới biết thêm được 1 thứ mới, tks bạn nhiều nha. VP mình thì vô cùng gần BHXH Ba đình, giá mà được đóng ở đó thì tốt nhưng mình vẫn phải lên tận BHXH TPHN vì bên mình là VPDD. Chắc trường hợp của mình không được rồi

7. Truc Diem

Truc Diem Thành viên sơ cấp

Ở TPHCM, thì cty ở quận nào phải tham gia tại quận đó, Cty mình lúc trước ở quận PN, khi chuyển sang quận GV thì BHXH cũng chuyển theo. Vì theo như BHXH quận PN giải thích là ở mỗi quận có 1 mã quản lý riêng (nếu bạn đăng ký ở 2 quận khác nhau bạn sẽ thấy mã hồ sơ khác nhau đấy) và như thế BHXH cũng dễ quản lý hơn.