Cty ở quận này mà đóng BHXH ở quận khác.

• Thread starter myhasalala
  • Ngày gửi
M

myhasalala

Thành viên sơ cấp
5/1/08
21
0
0
Hochiminh cty
Các anh chị ơi em nghe nói là cty ở quận (TP. HCM) này có thể qua quận khác làm thủ tục đóng BHXH được. vi nếu ở quận mình khó quá thì qua quận khác dễ hơn và mình có mối quan hệ.

Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Thành viên thân thiết
19/12/05
1,361
29
48
Thái Bình - TP.HCM
Không được đâu bạn ơi, ở Quận nào thì làm thủ tục ở Quận đó. Công ty NN thì làm thủ tục tại BHXH TP.

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
904
5
0
31
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Sao lại không nhỉ? Cty mình ở TL, đóng bảo hiểm ở CG nè! Có sao đâu. Bảo hiểm vẫn là 1 quyển sổ đó mà.

S

Solight

Thành viên thân thiết
12/5/08
88
0
6
Hanoi
Sao lại không nhỉ? Cty mình ở TL, đóng bảo hiểm ở CG nè! Có sao đâu. Bảo hiểm vẫn là 1 quyển sổ đó mà.
Thế chắc công ty bạn có trụ sở ở TL nhưng địa chỉ trong đăng ký kinh doanh là ở CG hả, chứ làm sao lại đóng ở quận khác được nhỉ???

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
904
5
0
31
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Thế chắc công ty bạn có trụ sở ở TL nhưng địa chỉ trong đăng ký kinh doanh là ở CG hả, chứ làm sao lại đóng ở quận khác được nhỉ???
Công ty mình đăng ký kinh doanh ở Từ Liêm. Đóng BHXH ở Cầu Giấy. Đầy đủ giấy tờ bên BHXH yêu cầu là OK!
Mình vừa làm xong. Đã nộp BHXH được 11 tháng rùi. Có j đâu.
Bạn không tin cứ lên hỏi các cơ quan BHXH thì sẽ rõ!
Thân!

S

Solight

Thành viên thân thiết
12/5/08
88
0
6
Hanoi
Công ty mình đăng ký kinh doanh ở Từ Liêm. Đóng BHXH ở Cầu Giấy. Đầy đủ giấy tờ bên BHXH yêu cầu là OK!
Mình vừa làm xong. Đã nộp BHXH được 11 tháng rùi. Có j đâu.
Bạn không tin cứ lên hỏi các cơ quan BHXH thì sẽ rõ!
Thân!
Ui, giờ mới biết thêm được 1 thứ mới, tks bạn nhiều nha. VP mình thì vô cùng gần BHXH Ba đình, giá mà được đóng ở đó thì tốt nhưng mình vẫn phải lên tận BHXH TPHN vì bên mình là VPDD. Chắc trường hợp của mình không được rồi

T

Truc Diem

Thành viên sơ cấp
5/4/07
26
0
0
TPHCM
Ở TPHCM, thì cty ở quận nào phải tham gia tại quận đó, Cty mình lúc trước ở quận PN, khi chuyển sang quận GV thì BHXH cũng chuyển theo. Vì theo như BHXH quận PN giải thích là ở mỗi quận có 1 mã quản lý riêng (nếu bạn đăng ký ở 2 quận khác nhau bạn sẽ thấy mã hồ sơ khác nhau đấy) và như thế BHXH cũng dễ quản lý hơn.

Thành viên trực tuyến

• dungpi
  • daongocnam0603
  • homeclassic.vn1

Xem nhiều