Cty ở quận này mà đóng BHXH ở quận khác.

• Thread starter myhasalala
  • Ngày gửi
M

myhasalala

Guest
5/1/08
21
0
0
Hochiminh cty
Các anh chị ơi em nghe nói là cty ở quận (TP. HCM) này có thể qua quận khác làm thủ tục đóng BHXH được. vi nếu ở quận mình khó quá thì qua quận khác dễ hơn và mình có mối quan hệ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
32
48
Thái Bình - TP.HCM
Không được đâu bạn ơi, ở Quận nào thì làm thủ tục ở Quận đó. Công ty NN thì làm thủ tục tại BHXH TP.

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Sao lại không nhỉ? Cty mình ở TL, đóng bảo hiểm ở CG nè! Có sao đâu. Bảo hiểm vẫn là 1 quyển sổ đó mà.

S

Solight

Trung cấp
12/5/08
88
0
6
Hanoi
Sao lại không nhỉ? Cty mình ở TL, đóng bảo hiểm ở CG nè! Có sao đâu. Bảo hiểm vẫn là 1 quyển sổ đó mà.

Thế chắc công ty bạn có trụ sở ở TL nhưng địa chỉ trong đăng ký kinh doanh là ở CG hả, chứ làm sao lại đóng ở quận khác được nhỉ???

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Thế chắc công ty bạn có trụ sở ở TL nhưng địa chỉ trong đăng ký kinh doanh là ở CG hả, chứ làm sao lại đóng ở quận khác được nhỉ???
Công ty mình đăng ký kinh doanh ở Từ Liêm. Đóng BHXH ở Cầu Giấy. Đầy đủ giấy tờ bên BHXH yêu cầu là OK!
Mình vừa làm xong. Đã nộp BHXH được 11 tháng rùi. Có j đâu.
Bạn không tin cứ lên hỏi các cơ quan BHXH thì sẽ rõ!
Thân!

S

Solight

Trung cấp
12/5/08
88
0
6
Hanoi
Công ty mình đăng ký kinh doanh ở Từ Liêm. Đóng BHXH ở Cầu Giấy. Đầy đủ giấy tờ bên BHXH yêu cầu là OK!
Mình vừa làm xong. Đã nộp BHXH được 11 tháng rùi. Có j đâu.
Bạn không tin cứ lên hỏi các cơ quan BHXH thì sẽ rõ!
Thân!

Ui, giờ mới biết thêm được 1 thứ mới, tks bạn nhiều nha. VP mình thì vô cùng gần BHXH Ba đình, giá mà được đóng ở đó thì tốt nhưng mình vẫn phải lên tận BHXH TPHN vì bên mình là VPDD. Chắc trường hợp của mình không được rồi

T

Truc Diem

Guest
5/4/07
26
0
0
TPHCM
Ở TPHCM, thì cty ở quận nào phải tham gia tại quận đó, Cty mình lúc trước ở quận PN, khi chuyển sang quận GV thì BHXH cũng chuyển theo. Vì theo như BHXH quận PN giải thích là ở mỗi quận có 1 mã quản lý riêng (nếu bạn đăng ký ở 2 quận khác nhau bạn sẽ thấy mã hồ sơ khác nhau đấy) và như thế BHXH cũng dễ quản lý hơn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA