Hỏi về HTKK 1.3.0

• Thread starter dinhhoacb
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
D

dinhhoacb

Guest
16/3/08
11
0
0
39
Cao bang
Trong phần mềm kế toán HTKK 1.3.0 ko có mục Undo như trong Excel phải ko? . Có lúc mình ấn nhầm số liệu nhưng muốn lấy lại ko đc. Có ai có kinh nghiệm dùng phần mềm này thì mách bảo mình với
Thank trước

Khóa học Quản trị dòng tiền
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Trong phần mềm kế toán HTKK 1.3.0 ko có mục Undo như trong Excel phải ko? . Có lúc mình ấn nhầm số liệu nhưng muốn lấy lại ko đc. Có ai có kinh nghiệm dùng phần mềm này thì mách bảo mình với
Thank trước

HTKK không có chức năng Undo như các phần mềm văn phòng khác!

Ấn nhầm số liệu thì vẫn sửa được chứ bạn, còn xóa rồi thì k có cách nào lấy lại ngoài việc nhập liệu hoặc phục hồi dữ liệu mà thôi!

Chúc bạn vui!

N

NguyenHongHa

Cao cấp
12/3/08
215
0
16
THANHPHOSONGHONG
Cho em hỏi thêm nhé: Khi mình đã làm xong BCT trên PM mà muốn gửi mail cho người khác để họ tự in ra và ký thì có làm được không? nếu được thì làm như thế nào nhỉ?
Anh PhanTuanNam giúp e vụ này nhe! Cảm ơn anh........

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Cho em hỏi thêm nhé: Khi mình đã làm xong BCT trên PM mà muốn gửi mail cho người khác để họ tự in ra và ký thì có làm được không? nếu được thì làm như thế nào nhỉ?

Được bạn ạ!

Bạn dùng chức năng xuất ra file pdf là có thể gửi hoặc lưu trữ. Rất tiện!

Chức năng xuất file này nằm tại phần In, chọn máy in là CutePDF Writer, chọn nơi sao lưu. Vậy là hoàn tất quá trình xuất ra file pdf.

Chúc bạn thành công!

T

trangsdic

Guest
15/5/08
6
0
0
41
Ha Noi
Cty mình làm trên kế toán máy. Xin các anh chị cho hỏi khi khai báo bảng kê mua vào, bán ra trên HTKK130 thì làm như thế nào đây?Mình đã thử NHẬN DỮ LIỆU TỪ FILE mà vẫn không được.

hoangnga102

hoangnga102

Trung cấp
18/1/08
89
0
6
Hà Nội
Bạn vào diễn đàn ứng dụng kê khai và nộp thuế, trong đó mọi người đã đề cập rất nhiều đến vấn đề này đó. Chúc bạn làm tốt, có gì bạn trao đổi thêm nhé.

D

dinhhoacb

Guest
16/3/08
11
0
0
39
Cao bang
Hix hôm nay kê khai song thì mình phát hiện mình làm nhầm tháng ( do mình chép lại nên bị nhầm). loay hoay mãi mà chẳng biết sử như nào mình cứ chỉnh lại tháng là ra tháng mới . muốn cop những giữ liệu mà mình đã làm nhầm để chuyển cho đúng tháng mình có cách nào ko vậy
Các Bác trả lời hộ em với nhá
Thank

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Hix hôm nay kê khai song thì mình phát hiện mình làm nhầm tháng ( do mình chép lại nên bị nhầm). loay hoay mãi mà chẳng biết sử như nào mình cứ chỉnh lại tháng là ra tháng mới . muốn cop những giữ liệu mà mình đã làm nhầm để chuyển cho đúng tháng mình có cách nào ko vậy
Các Bác trả lời hộ em với nhá
Thank

Bạn mô tả quá khó hiểu! :018:

Trườgn hợp của bạn xử lý khá đơn giản: Bạn cứ xóa thẳng những tờ khai sai và thực hiện lại các thao tác để lập tờ khai mới.

Chú ý cách sử dụng HTKK là nhập liệu trực tiếp hay là lấy dữ liệu từ file để có cách xử lý phù hợp : trích xuất, phục hồi, lấy dữ liệu từ file v.v

Chúc bạn thành công!

N

NguyenHongHa

Cao cấp
12/3/08
215
0
16
THANHPHOSONGHONG

Được bạn ạ!

Bạn dùng chức năng xuất ra file pdf là có thể gửi hoặc lưu trữ. Rất tiện!

Chức năng xuất file này nằm tại phần In, chọn máy in là CutePDF Writer, chọn nơi sao lưu. Vậy là hoàn tất quá trình xuất ra file pdf.

Chúc bạn thành công!

Anh Phantuannam ơi, em đã làm đúng như anh nói và được rồi. Thế nhưng em thắc mắc 1 điều là: e chỉ in ra được mẫu 01/GTGT còn 2 mẫu Mua vào và bán ra thì không in ra được. Vâỵ thì họ sẽ không ký được vào 2 mẫu này.
Giúp e nốt nhé. Cảm ơn anh..........

L

linhemmt

Guest
31/10/07
6
0
1
Hà Nội
Cho em hỏi luôn về cái fần HTPMKT với, lúc làm báo cáo thuế tháng này các mã số thuế nào kiểu 010011114-1 đều bị báo lỗi, ko bít fải xử lý thế nào??giúp em với.....

N

NamLamSon

Gà vùng cao
19/4/08
150
0
16
Thanh Hoá
www.webketoan.com
Cho em hỏi luôn về cái fần HTPMKT với, lúc làm báo cáo thuế tháng này các mã số thuế nào kiểu 010011114-1 đều bị báo lỗi, ko bít fải xử lý thế nào??giúp em với.....
Vấn đề này đã nói khá nhiều và khá chi tiết trong diễn đàn này.
Bạn chịu khó bỏ chút thời gian để tìm đi bạn

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn

Anh Phantuannam ơi, em đã làm đúng như anh nói và được rồi. Thế nhưng em thắc mắc 1 điều là: e chỉ in ra được mẫu 01/GTGT còn 2 mẫu Mua vào và bán ra thì không in ra được. Vâỵ thì họ sẽ không ký được vào 2 mẫu này.
Giúp e nốt nhé. Cảm ơn anh..........

Nếu HTKK chỉ xuất ra mẫu 01/GTGT thì có nghĩa trong tháng bạn không có phát sinh hóa đơn đầu ra, đầu vào.

Bạn chỉ cần in tờ 01/GTGT đem nộp là đủ rồi, không nhất thiết phải in các phần phụ lục.

Tuy nhiên muốn in thêm phần phụ lục thì bạn nên xem qua topic này - của thành viên nguyenduybangtb.

N

NguyenHongHa

Cao cấp
12/3/08
215
0
16
THANHPHOSONGHONG
Nếu HTKK chỉ xuất ra mẫu 01/GTGT thì có nghĩa trong tháng bạn không có phát sinh hóa đơn đầu ra, đầu vào.

Bạn chỉ cần in tờ 01/GTGT đem nộp là đủ rồi, không nhất thiết phải in các phần phụ lục.

Tuy nhiên muốn in thêm phần phụ lục thì bạn nên xem qua topic này - của thành viên nguyenduybangtb.

Không, bên em có phát sinh mua vào, bán ra mà. Nhưng khi kết xuất ra PDF thì lại không in được 2 phụ lục này chứ. Anh xem lại giúp e với.
Còn cái phần mềm của bạn nguyenduybangtb đó thì e cũng chưa nghe nói. Sợ xin về làm mang lên thuế lại không soi được thì chết.

:wall: phantuannam : Xem làm sao bi giờ ?

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
N

NguyenHongHa

Cao cấp
12/3/08
215
0
16
THANHPHOSONGHONG
Ôi thế thì e cũng phải làm sao bi giờ nhỉ?????????????????

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Ôi thế thì e cũng phải làm sao bi giờ nhỉ?????????????????

Thế túm lại khi xuất ra file pdf có thấy các bảng kê không?

Chức bảo xem và làm sao thì chịu :013:

N

NguyenHongHa

Cao cấp
12/3/08
215
0
16
THANHPHOSONGHONG
Thế túm lại khi xuất ra file pdf có thấy các bảng kê không?

Chức bảo xem và làm sao thì chịu :013:

Túm lại là khi xuất ra file PDF không thấy các bảng kê mà chỉ thấy Mẫu 01-GTGT và chỉ in được tờ đó thôi anh ah.
Thế e mới thấy khó hiểu chứ.............
Anh nghiên cứu lại vụ này giúp e nhé. Chắc phần mềm của e không có vấn đề gì vì hôm nọ lên thuế vẫn soi được mà.
Help!Help!Help!
ThanksThanks!Thanks!

N

NguyenHongHa

Cao cấp
12/3/08
215
0
16
THANHPHOSONGHONG
Anh Nam ơi............ anh k giúp em ah. Thế này thì e bít hỏi ai bi giờ.......ơ.ơ.ơ..........

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA