HĐGTGT đổi từ HĐBL

Thảo luận trong 'Hóa đơn, chứng từ' bắt đầu bởi thocon0711, 15 Tháng năm 2008.

1,616 lượt xem

1. thocon0711

thocon0711 Thành viên sơ cấp

Chào các anh chị! Mọi người cho em hỏi này nhé: Số là cty em trước nay đi photo giấy tờ toàn lấy HĐBL ko hà. Bi giờ nhìu HĐBL wá, em cầm lại chổ photo đó đổi lấy HĐGTGT. Nhưng họ chỉ ghi trên HĐGTGT tên hàng hóa,thành tiền; còn cột Số Lượng, Đơn giá thì họ bỏ trống. Mấy cái HĐBL đó họ giữ lại rùi, cũng ko có kèm theo bảng kê với HĐGTGT đó. Như vậy có "ổn" với cty e ko ạh? mọi người chỉ giúp e với hé! Cảm ơn mọi người nhìu lắm!

2. The Hoang

The Hoang Kế Toán Dạo

Chào bạn,
    Theo quy định về quản lý, in ấn, phát hành hoá đơn thì các chỉ tiêu trên HĐ phải được ghi đầy đủ. Như vậy, theo như bạn nói có thể sẽ không "ổn". Nhưng thực tế cho thấy trường hợp của bạn là phổ biến lắm. Khi quyết toán bên Thuế họ sẽ xem xét những trường hợp đó, mình nghĩ nếu giá trị ít chắc cũng ok thôi.
    Good luck

3. dola_vn2002

dola_vn2002 Thành viên thân thiết

Sao bạn không phôto những bản hoá đơn bán lẻ đó và giữ lại để kẹp vào hoá đơn GTGT. Nó như là một bảng kê là cũng ok rồi mà.

4. thocon0711

thocon0711 Thành viên sơ cấp

Bởi do lúc sơ sót nên em ko kịp photo những tờ HĐBL đó đc. Giờ mới thấy là ko "ổn" nên thấy lo wá àh! Cảm ơn mọi người nhìu hé! Giá trị HĐ đó 1 cái là 1,2triệu; 1 cái là hơn 800. Ko bít có khó khăn gì nhìu hông nữa. Hic.....hic

5. thd6758

thd6758 Thành viên thân thiết

Đây là hoạt động dịch vụ vì vậy chỉ có tiền mà không có đơn giá số lượng cũng không sao cả bạn cứ việc kê khai bình thường nếu là hoá đơn GTGT.