HĐGTGT đổi từ HĐBL

• Thread starter thocon0711
  • Ngày gửi
T

thocon0711

Guest
17/3/08
28
0
0
TPHCM
Chào các anh chị! Mọi người cho em hỏi này nhé: Số là cty em trước nay đi photo giấy tờ toàn lấy HĐBL ko hà. Bi giờ nhìu HĐBL wá, em cầm lại chổ photo đó đổi lấy HĐGTGT. Nhưng họ chỉ ghi trên HĐGTGT tên hàng hóa,thành tiền; còn cột Số Lượng, Đơn giá thì họ bỏ trống. Mấy cái HĐBL đó họ giữ lại rùi, cũng ko có kèm theo bảng kê với HĐGTGT đó. Như vậy có "ổn" với cty e ko ạh? mọi người chỉ giúp e với hé! Cảm ơn mọi người nhìu lắm!

Khóa học Quản trị dòng tiền
The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Chào bạn,
Theo quy định về quản lý, in ấn, phát hành hoá đơn thì các chỉ tiêu trên HĐ phải được ghi đầy đủ. Như vậy, theo như bạn nói có thể sẽ không "ổn". Nhưng thực tế cho thấy trường hợp của bạn là phổ biến lắm. Khi quyết toán bên Thuế họ sẽ xem xét những trường hợp đó, mình nghĩ nếu giá trị ít chắc cũng ok thôi.
Good luck

D

dola_vn2002

Trung cấp
16/3/06
76
0
6
hanoi
Sao bạn không phôto những bản hoá đơn bán lẻ đó và giữ lại để kẹp vào hoá đơn GTGT. Nó như là một bảng kê là cũng ok rồi mà.

T

thocon0711

Guest
17/3/08
28
0
0
TPHCM
Bởi do lúc sơ sót nên em ko kịp photo những tờ HĐBL đó đc. Giờ mới thấy là ko "ổn" nên thấy lo wá àh! Cảm ơn mọi người nhìu hé! Giá trị HĐ đó 1 cái là 1,2triệu; 1 cái là hơn 800. Ko bít có khó khăn gì nhìu hông nữa. Hic.....hic

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Đây là hoạt động dịch vụ vì vậy chỉ có tiền mà không có đơn giá số lượng cũng không sao cả bạn cứ việc kê khai bình thường nếu là hoá đơn GTGT.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA