1.3.0 - HTKK Thuế

• Thread starter Hoang Ha Giang
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

Hoang Ha Giang

Guest
29/1/08
56
0
0
Thi xa Hung Yen
Các bạn giúp mình với.Mình kê khai thuế mà phần mềm báo là thông tin kê khai sai vậy do đâu? Mình có đọc phần hướng dẫn sử dụng khi nhập để chế độ text. Vậy khi nhập có bí quyết gì ko bạn nào giúp mình với. Thank

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

huongbuoi81

Guest
7/4/08
6
0
0
Ha noi
Các bạn giúp mình với.Mình kê khai thuế mà phần mềm báo là thông tin kê khai sai vậy do đâu? Mình có đọc phần hướng dẫn sử dụng khi nhập để chế độ text. Vậy khi nhập có bí quyết gì ko bạn nào giúp mình với. Thank

H

huongbuoi81

Guest
7/4/08
6
0
0
Ha noi
Htkk 1.3.0.1

Cho mình hỏi : Những hoá đơn thông thường trước kia mình vẫn kê vào mẫu 05/GTGT . Bây giừ làm phần mềm HTKK 1.3.0.1 thì mình có thể kê vào đâu được . Có được kê vào phụ lục 01-2GTGT ko ?Có ai biết trả lời giúp mình nhé. Cảm ơn các bạn nhiều

hoangnga102

hoangnga102

Trung cấp
18/1/08
89
0
6
Hà Nội

Bạn nói rõ là phần mềm báo lỗi ở đâu nhé thì mọi người mới giải đáp được chứ.

H

Hoang Ha Giang

Guest
29/1/08
56
0
0
Thi xa Hung Yen
Những hoá đơn thông thường bạn không phải kê khai đâu phụ lục 01-2GTGT chỉ được kê những HĐ GTGT thôi. Mình nghĩ toàn bộ HĐ thông thường thuộc chi phí hợp lý rồi thì ko cần phải kê khai vì có được khấu trừ thuế đâu

H

Hoang Ha Giang

Guest
29/1/08
56
0
0
Thi xa Hung Yen
Khi mình ấn ghi thì phần mềm báo thông tin kê khai sai và trên bảng 01/GTGT ko nhảy số

T

tini85

Guest
5/4/08
46
0
6
Thảo nguyên xanh!!!

Bạn kê khai sai phần nào thì phần đó sẽ hiện lên ô màu đỏ,thì bạn hãy điều chỉnh lại ô đó

T

tini85

Guest
5/4/08
46
0
6
Thảo nguyên xanh!!!

Bạn kê khai sai phần nào thì phần đó sẽ hiện lên ô màu đỏ,thì bạn hãy điều chỉnh lại ô đó

H

Hoang Ha Giang

Guest
29/1/08
56
0
0
Thi xa Hung Yen

Phần ko hiện số là tổng giá trị hàng hoá và tổng thuế GTGT.ô màu đỏ chỉ thể hiện CT 12 bàng tổng giá trị hàng hoá mua vào mẫu 01-2GTGT, CT 13 tương tự. Mình nghĩ do trang quá trình nhập hàng đầu vào chắc lỗi gì chăng mà khi bấm ghi thì phần mềm báo thông tin kê khai sai. Vậy điều chỉnh bằng cách nào vậy. giúp mình với. thank

N

niver

Guest
14/5/08
21
0
1
Hà Nội
Không gõ được Tiếng Việt trong phần mềm kế toán 1.3.0.1 giúp tôi với, sắp nộp rồi..

Tôi là thành viên mới xin chào cả nhà, tôi có 2 vấn đề xin mọi người giúp với:
1> Phần mềm 1.3.0.1 của tôi k gõ được tiếng việt có dấu dù đã chuyển về font unicode. Khi kê khai trên phần mềm thì kết xuất từ phần mềm kế toán ra a? nếu tôi muốn kê khai bằng tay ra exel thì dùng những mẫu nào ? vẫn 02-GTGT ; 03 - GTGT ; 05 GTGT a?
2> Cơ quan tôi thay đổi địa chỉ kinh doanh khi kê khai vào tờ khai điều chỉnh đăng ký thuế thì chỉ tiêu thay đổi địa chỉ là là chỉ tiêu mấy? VD chỉ tiêu 08 bổ dung ngành nghề đăng ký kinh doanh....

P

pqhai

Guest
12/11/07
61
0
0
Hà Nội
MÌnh xin trả lời bạn vấn đề thứ nhất:
- Chương trình bị lỗi font tiếng việt: nguyên nhân có thể do hệ thống font MS San Serife hệ điều hành máy trạm bị lỗi. Khi gặp lỗi này yêu cầu kiểm tra lại hệ thống font hệ điêu hành bằng cách: kích chuột phải vào màn hình desktop -> properties -> chon Tab Apperance --> advanced. Chọn Item: Active Title Bar , kiểm tra font MS San Serife trong hộp chọn font.
-"Khi kê khai trên phần mềm thì kết xuất từ phần mềm kế toán ra a?" mình không hiểu ý bạn lắm, mình đoán là bạn nói khi nhập liệu vào HTKK từ phần mềm. Để nhập được dữ liệu vào bạn phải có định dạng như của HTKK, tốt nhất là bạn kết xuất từ phần mềm KT ra, sau đó cut & paste lại theo định dạng trong mục Trợ giúp, sau đó nhập lại vào HTKK sẽ ok ngay.
- "muốn kê khai bằng tay ra exel thì dùng những mẫu nào " -> bạn kê khai ra excel để làm gì khi mà bắt buộc phải làm bằng HTKK???

hoangnga102

hoangnga102

Trung cấp
18/1/08
89
0
6
Hà Nội
Mình trả lời vấn đề thứ 2 nhé.
Khi bạn thay đổi đăng ký kinh doanh thì bạn làm tờ khai điều chỉnh đăng ký thuế, chỉ tiêu số mấy là bạn xem trên mẫu "tờ khai đăng ký thuế" đó (bạn có thể lên mạng tìm mẫu đó).

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Tôi là thành viên mới xin chào cả nhà, tôi có 2 vấn đề xin mọi người giúp với:
1> Phần mềm 1.3.0.1 của tôi k gõ được tiếng việt có dấu dù đã chuyển về font unicode. Khi kê khai trên phần mềm thì kết xuất từ phần mềm kế toán ra a? nếu tôi muốn kê khai bằng tay ra exel thì dùng những mẫu nào ? vẫn 02-GTGT ; 03 - GTGT ; 05 GTGT a?
+ Về gõ tiếng Việt trong HTKK bạn nên đọc lại hướng dẫn sử dụng HTKK của Tổng Cục Thuế :064:.

+ Phần mềm Kế toán và HTKK là 02 phần mềm riềng biệt nên có những yêu cầu khác nhau. Nhưng HTKK không thể tùy biến như phần mềm kế toán.

Thực hiện HTKK có 02 cách:

- Nhập liệu trực tiếp

- Nhận dữ liệu từ file : File Excel mẫu của HTKK

Để biết sử dụng mẫu biểu nào, bạn nên tìm hiểu lại 60/2007/TT-BTC
2> Cơ quan tôi thay đổi địa chỉ kinh doanh khi kê khai vào tờ khai điều chỉnh đăng ký thuế thì chỉ tiêu thay đổi địa chỉ là là chỉ tiêu mấy? VD chỉ tiêu 08 bổ dung ngành nghề đăng ký kinh doanh....
Bạn lập tờ khai điều chỉnh đăng ký thuế - Mẫu số 08-MST theo TT85/2007-TT-BTC.

Chúc cuối tuần vui vẻ

Y

yentruc

Guest
23/5/07
7
0
0
hanoi
cho mình hỏi nhé: Mình cài hai máy tính HTKK130.1 thì một máy hiện nay khi nhập tháng kê khai vẫn hiện thông báo "tháng kê khai không được lớn hơn tháng hiện tại" mặc dù máy đó không sử dung HTKK khác . Bạn giúp minh với.

T

thanhhung

LQT
cho mình hỏi nhé: Mình cài hai máy tính HTKK130.1 thì một máy hiện nay khi nhập tháng kê khai vẫn hiện thông báo "tháng kê khai không được lớn hơn tháng hiện tại" mặc dù máy đó không sử dung HTKK khác . Bạn giúp minh với.
Điều chỉnh lại giờ hệ thống cho chính xác là được.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA