ưu đài về thuế TNDN

Thảo luận trong 'Thuế TNDN' bắt đầu bởi Nguyễn Cẩm Hà, 21 Tháng năm 2008.

2,055 lượt xem

1. Nguyễn Cẩm Hà

Nguyễn Cẩm Hà Thành viên thân thiết

Công ty em cũng mới thành lập và hoạt động trên lĩnh vực xử lý môi trường, xử lý rác thải.... Em được biết nghành này được miễn thuế TNDN. Nhưng em không biết văn bản nào quy định và thủ tục đăng ký để được ưu đãi thuế như thế nào ạ. Có ai biết không chỉ cho em với ạ.:wall:

Last edited: 22 Tháng năm 2008
  2. Nguyễn Cẩm Hà

Nguyễn Cẩm Hà Thành viên thân thiết

Hic. cả nhà đâu rồi.Tư vấn giúp em với. Em đang rất cần ạ

3. anktdn

anktdn Thành viên thân thiết

Last edited: 22 Tháng năm 2008
  4. Thamht

Thamht "Nhóc" ngốc xít

Không cần thủ tục đâu bạn à! Cơ chế tự kê khai, tự nộp rùi mà! Nếu để chắc chắn, bạn làm cái công văn đăng ký áp dụng thời gian được tính ưu đãi gửi lên cơ quan Thuế quản lý.
    Nhưng chỉ nên làm công văn khi mà chắc chắn rằng DN mình có lãi thui.
    Trích TT 60/2007/TT-BTC ngày 14 tháng 06 năm 2007:
    Thân!

5. moon200284

moon200284 Thành viên hoạt động

Mình đã phải làm cái này hồi đầu năm ngoái rồi. Để cho chắc ăn,bạn cứ làm 1 cái công văn lên cục thuế hỏi cụ thể, trong đó ghi rõ ngành nghề kinh doanh, MST, thời gian hoạt động...( Nhớ gửi kèm đăng ký kinh doanh, giấy phép hoạt động có công chứng). Sau đó họ sẽ đối chiếu và có công văn trả lời. Nếu trường hợp được miến giảm thuế thì mình làm thếm 1 cái công văn nữa gửi chi cục thuế đề nghị họ xem xét miễn giảm thuế cho mình ( gửi kèm công văn phôtô trả lời của cục thuế) là okie.Trong thông tư 60/2007 có phụ lục miễn giảm thuế TNDN khi khai thuế đấy.Cứ thế mà làm. Còn Nếu họ trả lời là ko đc miễn giảm thì thôi. Đỡ phải tìm kiếm tài liệu liên quan cho mệt. hihiihih

6. duc193

duc193 Thành viên thân thiết

Theo nếu công ty cậu được ưu đãi cậu sẽ có giấy phép ưu đãi đầu tư của sở kê hoạch đầu tư cấp, cậu nên lấy nó ra đọc và xem mình được ưu đãi theo thông tư nghị định và lấy thông tư nghị định ra đọc là ok

7. Thamht

Thamht "Nhóc" ngốc xít

Bây giờ hình như là không có giấy phép ưu đãi đầu tư nữa bạn à! Bên mình được ưu đãi mà có giấy phép j đâu.
    Thân!

8. dcquocxhd

dcquocxhd Thành viên thân thiết

Nếu xác định dc ngành của bạn dc miễn giảm thì bạn cứ việc làm bây giờ thì không có thủ tục jì nữa hết . Bạn có thể kham khảo ở Nghị định 164