Lòng tin ở cuộc sống ko còn ở bên tôi

• Thread starter van anh
  • Ngày gửi
B

Bim Bim

<b>^_^ Smile Girl ^_^</b>
cam_to_80 nói:
Tớ - ấy cùng chung cái kiếp người
Vui buồn là chuyện dĩ nhiên thôi
Nếu buồn mà chết thì không đáng
Phải vật cái buồn ngã mới thôi !

Nếu thấy còn buồn thử cái coi
Làm thơ con cóc kiểu như tôi
Ai chê mặc kệ miễn người đọc
Có được niềm vui ... với nụ cười
Mình cũng hết buồn rùi. :1luvu:

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thuhang81

Sơ cấp
7/12/05
18
0
1
ND
Sửa lần cuối:
N

nhungpt59

Cao cấp
25/7/03
324
1
0
Đã Sinh ra là kiếp con người
Thì chuyện buồn vui cũng thường thôi
Có chăng khi ngã tìm cách dậy
Cố gắng vươn lên sống với đời.

N

Nguyễn Bình

Đại ngố
22/11/05
308
2
0
TP HCM
Một ngày qua đi, ngày khác đến
Buồn, vui cũng phải đến rồi đi
Đến, đi, đi, đến đương nhiên thế
Chẳng phải quan tâm đến làm gì.

Minh Ngọc

Minh Ngọc

Guest
1/2/05
8
0
0
Ha Noi
Hôm nay buồn quá, tự dưng lại mò được cái topic này… Đọc xong thấy những nỗi buồn tiêu tan đi đâu…
Đọc lại thấy ngày xưa wkt hình như tình cảm hơn bây giờ thì phải…Hay là vì ngày xưa mới, ít người nên các thành viên có thời gian quan tâm tới nhau nhiều hơn nhỉ?!
Không biết Vân Anh bây giờ có còn hay vào wkt không?
Ðọc hết topic này mất gần 1h... thấy thật là ý nghĩa...

okanemochi.jp

okanemochi.jp

Guest
Nguyễn Bình nói:
Một ngày qua đi, ngày khác đến
Buồn, vui cũng phải đến rồi đi
Đến, đi, đi, đến đương nhiên thế
Chẳng phải quan tâm đến làm gì.
Sẽ chẳng phải nhớ nhung....

A

AiThy

Guest
19/10/06
99
0
0
Tp.HCM
van anh nói:
Bây giờ, đây tôi cảm thây cuộc sông thật vô nghĩa và chán nản.Tôi ko biết mình sông để làm gì, khi ngày nao cũng trôi qua nhu mọi ngày:ăn ngủ, hoc và làm va sau những điều đó là những đau khổ và mất mát.Có laẽ, các bạn sẽ cho rằng tôi yếu đuối.Nhưng ko tôi vốn là cô bé rất đầy lòng thương yêu và giúp đỡ nhưng ai gặp khó khăn và sống rất có trách nhiệm cho bản thân mình nên lúc nào trong tôi cũng già trước tuổi so với lứa tuổi cùng các bạn của mình.Nhưng những đứa bạn của tôi sống vô tư ko lo nghĩ co tương lai nhưng họ luôn gặp may mắn và hạnh phúc trong việc làm và tình yêu.
Còn tôi năm nay tôi 22t một cái tuổi còn quá trẻ.Nhưng tôi cảm thấy mình quá mệt mỏi và bất lực trước cuộc sống này.Những gì tôi cố gắng đều ko được ba tôi công nhận và ông ko bao giờ động viên tôi khi nhửng lúc tôi ko thể đứng dậy nổi một mình.Vì một mình tôi ko thể chóng chọi mọi thứ.Ba tôi rất ghét khi nói đến chữ:"vui chơi" nên ngoài viậc học hành ra tôi chẵng còn biết gì nữa chư đừng nhắc đến tình yêu-đó là điều ông ghét nhất.
Trong khi tôi cố gắng học thi tôi được làm ở cty thật là bình thường và mức lương ko đủ sống.Trong khi bạn tôi cùng hoành cảnh gia đình như tôi nhưng họ lại làm 01 chỗ rất khá.
Còn tình yêu ư! Tôi ko còn tin vào điều đó dành cho tôi.Bỏi khi quen ai tôi cũng điều dành cho họ sự chân thành của trái tim. Nhưng họ lại trả cho tôi bằng sự ham muốn bình thường,nên dù là một cpô bé ko được đi chơi như bạn bè nhưng đọc sách báo tôi biết rất rõ mặt sau của tình yêu.Nên tôi biết họ muốn gì ở tôi.Nhưng tôi đành phải chia tay họ mà lòng thì đau hơn bao giò hết.Tôi đã khóc trong lặng lẽ để mà quên họ khi mình đã bắt đầu chớm yêu họ.Trong khi,bạn bè tôi họ yê trong hạnh phúc bằng 01 tình yêu trong sách.Tôi ko phải là 01 cô bé xâu xí , tôi nói chuyện rất hòa đồng dể thương như bao người tiếp xúc với tôi cả nam lẩn nữ , vì tôi luôn là người biết cách cử xử trong cuộc sống,Nhưng tình yêu, đến với tôi thật quá khinh khủng và xấu xa.
Tôi đau khổ lắm và chẳng còn lòng tin vào bất cứ điều.Sống để làm gì khi tôi chằng là gì dù chỉ một người thôi trong mắt họ tôi điều ko có.Cuộc sống chẳng có hứng thú để tôi tiếp tục sống.Nhửng nỗ lực của tôi đều qua binh thuong so voi ban toi.Cuoc doi that chan va bat hanh danh cho toi...........
.
- Đọc bài của Van Anh mình có cảm tưởng bạn đang sống một cuộc sống thật vô nghĩa. Đừng bi thảm thế. Bạn còn quá trẻ để tiếp bước trên đường đời mà. Tại sao bạn không trao đổi với ba mẹ, oh, nếu không thì anh chị. Mình tin là gia đình bạn rồi sẽ hiểu và vẫn luôn sát cánh bên bạn đấy thôi. Mình năm nay đã 25 (tính cả tuổi mụ như các cụ là 26) cũng đã từng bị giam lỏng ở thuở 22 ấy như bạn. Nhưng giờ đây mình đã hiểu tất cả chỉ vì cha mẹ muốn tốt cho bạn thôi. Cuộc sống không hề như ta tưởng. Phải có thế này thế khác. Tình yêu cũng vậy, khoan vội bi luỵ. Một ngày nào đó bạn sẽ tìm được một tình yêu chân thật và đầy ý nghĩa. Nếu mình sống tốt sẽ không có gì là không thể cả. Chắc bạn đã từng nghe bài hát này nhỉ. Đời là thế ai biết đâu ngày mai. Người giàu sang may mắn hay sang giàu rồi cũng như bèo mây..hihi. Chúc bạn luôn có niềm tin vào cuộc sống.:flower1:

A

ASM

Guest
23/10/04
26
0
0
42
Hanoi
Đọc xong thấy tiếc cho bạn... van anh ạ.

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
" Ðời người như bóng phù du
Sớm còn tối mất, công phu lở làng.
Sinh không, tử lại hoàn không,
Khó ta ta chịu, đừng mong giàu người."

(st)

P

PhamHoaiBao

Guest
10/8/06
5
0
0
hcm
BAN CON QUA TRE, VAN ANH!!!
NIEM VUI VA HANH PHUC DANG CHO BAN PHIA TRUOC.
CHUC BAN NGHI LUC, CUOC SONG NAY MOI DANG YEU LAM SAO.
NEU MUON, BAN CO THE EMAIL CHO TOI: PHAMHOAIBAOHHT@YAHOO.COM

Mãi còn gặp nhau …
Tôn Nữ Hỷ Khương

Còn gặp nhau thì hãy cứ vui
Chuyện đời như nước chảy hoa trôi
Lợi danh như bóng mây chìm nổi
Chỉ có tình thương để lại đời

Còn gặp nhau thì hãy cứ thương
Tình người muôn thuở vẫn còn vương
Chắt chiu một chút tình thương ấy
Gửi khắp muôn phương vạn nẻo đường

Còn gặp nhau thì hãy cứ chơi
Bao nhiêu thú vị ở trên đời
Vui chơi trong ý tình cao nhã
Cuộc sống càng thêm nét tuyệt vời

Còn gặp nhau thì hãy cứ cười
Cho tình thêm thắm, ý thêm tươi
Cho hương thơm ngát, đời thêm vị
Cho đẹp lòng tất cả mọi người

Còn gặp nhau thì hãy cứ chào
Giữa miền đất rộng với trời cao
Vui câu nhân nghĩa tròn sau trước
Lấy chữ chân tình gửi tặng nhau

Còn gặp nhau thì hãy cứ say
Say tình, say nghĩa bấy lâu nay
Say thơ, say nhạc, say bè bạn
Quên cả không gian lẫn tháng ngày

Còn gặp nhau thì hãy cứ đi
Đi tìm chân lý, lẽ huyền vi
An nhiên, tự tại – lòng thanh thản
Đời sống tâm linh thật diệu kỳ

Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
935
24
18
TX Bến Tre
TỰ BẠCH
Nhân gian này lắm người lộn xộn (chết hết)
Anh chỉ cần một người chân chất gởi niềm tin (còn sống)

penguinvn

penguinvn

Guest
Mình rất thích bài post lên của anh SUNF vì nó rất có giá trị để khuyên bạn Vân Anh. Còn Vân Anh đừng như thế, vì bạn còn trẻ mà, cũng có những lúc mình như bạn, mình nghĩ tại sao mình giỏi thế mà công việc lương ít vậy, nhưng mà đó chỉ là khởi đầu thôi bạn, nếu bạn 22t thì mới rời khỏi trường ĐH, thì có thể chưa phải lúc mình có được công việc như ý muốn đâu, quan trọng là thực lực của chính mình và mình phải cố gắng để được cái mà mình có, nếu như mình giỏi thật sự thì chắn chắn sẽ có công ty với lương rất cao đón chào bạn (như mình đây chẳng hạn). Nên đừng bi quan về công việc như thế, bằng tất cả cố gắng của bản thân, bạn sẽ có được cái mà bạn muốn, còn về tình yêu thì do bạn chưa gặp được người của mình mà thôi, và cũng còn wá trẻ để lo lắng về việc đó.

B

béSamêmútmôi

User đã bị cấm truy cập
Mình cũng không tin cuộc sống lắm thất bại vài ba mối tình mới thấy đời đểu
lũ đàn ông đúng là lũ chó (sorry nha câu này không phải mình nói)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA