Kê khai thiếu số tiền thuế được KT kỳ này

• Thread starter winter79
  • Ngày gửi
W

winter79

Guest
18/12/07
83
1
0
HCM
Mình đã nộp TK tháng 04, mình mới phát hiện mình nhập thiếu số thuế được khấu trừ kỳ này ở cột 23. Vậy bây giờ mình phải làm như thế nào???
Giúp mình với nhé

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tnxp11

Guest
27/5/08
15
0
0
41
TpHCM
Tờ khai bổ sung 01/KHBS

Mình muốn kê khai bổ sung thuế GTGT của các tháng 05/2007 và 02/2007 nhưng phần mềm HTKK lại không cho phép.
- Có phải là không được kê hay không?
- Hay là phải nhập 1 tờ khai của tháng đó rồi mới được lập 01/KHBS của tháng đó vậy?
Bạn nào đã làm qua xin chỉ giúp nhé.:sad:

+ Khi phát hiện hồ sơ khai thuế đã nộp cho cơ quan thuế có sai sót, nhầm lẫn gây ảnh hưởng đến số thuế phải nộp thì khai bổ sung hồ sơ khai thuế mẫu 01/KHBS.Trường hợp làm tăng số tiền thuế phải nộp, phải nộp ngay (kể cả số tiền phạt chậm nộp) vào ngân sách nhà nước.
+ Lập bảng 01/KHBS riêng cho từng kỳ tính thuế.
+ Đến kỳ khai thuế, lập bảng phụ lục 01-3/GTGT, mỗi kỳ tính thuế đã lập bảng 01/KHBS ghi một dòng và ghi vào chỉ tiêu [35] hoặc [37] trên tờ khai thuế GTGT 01/GTGT.
+ Các trường hợp làm tăng số thuế phải nộp chỉ được ghi vào PL01-3/GTGT và ghi vào chỉ tiêu [35] là các trường hợp được quy định tại văn bản 3267/TCT-TS ngày 14/8/2007 của Tổng Cục thuế . Các trường hợp làm tăng số thuế phải nộp do lỗi chủ quan của bạn thì phải nộp vào ngân sách và không ghi vào 01-3/GTGT và không phản ảnh trên tờ khai GTGT.

+ Trường hợp của các bạn, kê khai thiếu số thuế được khấu trừ thì lập 01/KHBS. Đến kỳ khai thuế lập 01-3/GTGT và phản ảnh số thuế GTGT giảm vào chỉ tiêu [37] trên tờ khai thuế GTGT.
Chào thân ái

D

dcquocxhd

Trung cấp
22/5/08
102
0
16
Binh Duong
Nếu thuế bên bạn không làm khó thì bạn làm lại TK thuế T4 rồi lên xin đổi lại. Cách này là dễ nhất còn không thì bạn phải làm tK bổ sung. Thân

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA